• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

tsthanhhai

UPDATE JAF 1.98.66beta5 (tuy là bản beta nhưng dùng rất ổn định, có thể flash đa số các máy hiện có trên thị trường tính đến thời điểm mình viết bài này)

Đầu tiên cần gỡ bỏ phiên bản JAF cũ trên PC của bạn, vào C:\Program Files\ODEON\JAF xóa sạch mọi thứ (trừ file backup imei)

1/ Sau đó down bản JAF_Suite_Setup_1.1.1 về rồi cài đặt
2/ Down tiếp bản jaf1.98.66beta5 về giải nén rồi chép đè vào thư mục C:\Program Files\ODEON\JAF.
3/ Down tiếp JAF_Virtual_PKEY_V5 về để giả lập PKEY.

Mở Virtual_PKEY_V5.exe lên chọn Start JAF 1.98.66 beta5, chờ xíu ERROR: JAF BOX interface not detected. Mặc kệ nó, bây giờ bạn có thể mở JAF lên để flash điện thoại được rồi.

Nhờ mod nào có đi ngang qua sửa giúp e tiêu đề lại thành:
Hướng dẫn sử dụng & cài đặt JAF 1.98.66 10/2010
E cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Black_Cat999

lúc cài đặt file jaf setup 1.1 thì chạy được 1 đoạn thì nó báo là Error opening writting
C:\windows\System32\winscrad.dll
Click Abort to stop the installation
Retry to try again or
Ignore to skip this file.
Bấm bỏ qua cài đặt xong hết rồi, chép thư mục vô JAF rồi, lúc đầu cài JAF 1.98.62 nhưng ko biết vô thư mục ODEON\JAF thì ko thấy file backup imei, xóa hết sau đó chạy cái Vitural key thì nó báo lỗi là Cannot find 'FTD2XX.DLL.' please re-intall this application. thế này là sao , mong bro chỉ giáo........

tsthanhhai

lúc cài đặt file jaf setup 1.1 thì chạy được 1 đoạn thì nó báo là Error opening writting
C:\windows\System32\winscrad.dll
Click Abort to stop the installation
Retry to try again or
Ignore to skip this file.
Bấm bỏ qua cài đặt xong hết rồi, chép thư mục vô JAF rồi, lúc đầu cài JAF 1.98.62 nhưng ko biết vô thư mục ODEON\JAF thì ko thấy file backup imei, xóa hết sau đó chạy cái Vitural key thì nó báo lỗi là Cannot find 'FTD2XX.DLL.' please re-intall this application. thế này là sao , mong bro chỉ giáo........

Lỗi file này nè bạn winscrad.dll. Hồi trước mình cũng bị vậy, nhưng sau khi cài Win lại thì hết.
1/ Bạn thử down file Winscrad.dll này thử chép đè vào C:\windows\System32 xem sao
http://www.mediafire.com/?ri736dlmtxpj7ez

2/ Nếu ko được nữa gỡ bỏ JAF, xóa file Winscrad.dll trong C:\windows\System32. Reboot lại PC. Cài JAF.

Chỉnh sửa cuối:

happytoon

tình hình là e flash con 6120c ở chế độ mất nguồn chạy hết nó báo vậy nè :

e nhấn yes nó báo là
Phone not found...
Done!
h máy e mở hok lên lun..mở rung cái rùi sáng đèn rùi tí tắt lun...hic...
mong mấy ace sớm giúp đỡ e với...e thử chạy lại mấy lần rùi vẫn vậy ah...hic...

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P

e nhấn yes nó báo là
Phone not found...
Done!
Khi JAF báo như trong hình thì bạn ấn NO rồi tháo pin ra gắn lại bật lên xem thế nào nhé.

thainguu

e nhấn yes nó báo là
Phone not found...
Done!

bạn chỉ cần vào thư mục Nokia\Phoenix....\RM-XXX xóa mấy cái thư mục mà JAF tạo khi đang flash, giữ nguyên file FW.

Sau đó, bắt đầu flash lại bình thường, lưu ý là FW flash phải cao hơn hoặc bằng FW có sẵn trong máy... Kiểm tra xem đủ file FW ko..

Mình từng gặp trường hợp này một lần, máy die nhưng cứu đc. Thực chất máy chỉ mất khả năng hoạt động vì FW sai thôi, mấy người này dùng từ die tưởng phone die vĩnh viễn chứ!!

shido_katori

Active Member
Dùng cái này Flash cho E66 dc ko vậy mấy pro, em đang muốn thay effect mặc định = dejavu nhưng ko bit flash = JAF dc ko nên chưa làm , nếu Flash dc thì dễ rồi, chỉ cần bung FW ra mà bỏ gói effect vào !

vanngocht

em ko hiểu lắm tóm lại là có dùng dc ko? trong ô check INI có tên nó mà, nhưng nó lai báo ko tìm thấy file ini. và còn cach nào đẻ chạy lại phan mềm cho nó ko? em tải NSU về cài dc 1/2 thì pc bị khởi động lại. ko cài dc .hic:(

hanhoai

các bác cho em hỏi con 5220 xm nó là s40 bb5 thì có dùng được cách jaf này ko ạ?

Máy 5220XM có thể dùng J.A.F hoặc Phoenix chạy FW đều đc cả , vì 2 thằng này đều Support dòng máy này. Mấy hôm trước Mình mới Flash cho thằng bạn nè. Chạy ở chế độ Deadphone cũng vẫn OK lun.
Bạn cứ mạnh dạn mà flash .
Chúc Bạn thành công !

vanngocht

bác có thể hướng dẫn kỹ càng cho em được ko, em down fw từ navifirm về rùi cho folder rm-411. khi check ô ini chọn rm-411 xong thi log nó baó ko tìm thấy file ini. Hay flash cho con này các bước tiến hành khác với baì hướng dẫn trên?

Hoden

Super V.I.P
bác có thể hướng dẫn kỹ càng cho em được ko, em down fw từ navifirm về rùi cho folder rm-411. khi check ô ini chọn rm-411 xong thi log nó baó ko tìm thấy file ini. Hay flash cho con này các bước tiến hành khác với baì hướng dẫn trên?

phải tìm file nokia fw đuôi exe chạy truoc971 và đảm bảo đầy đủ driver cable , đèn cháy màu xanh hết

hanhoai

Bạn lên trang chủ Nokia và tải NSU về ,rồi tải J.A.F ,tải Firmware rồi tiến hành cài đặt như Topic hướn dẫn. Bạn tiến hành Up ở chế độ Dead USB là ok.
Xin lưu ý là lúc jaf báo :
PRESS POWER NOW!
thì bạn nhấp nhấp vào nút nguồn Màu Đỏ 1 , 2 lần để jaf nhận Phone nhé !
Sau khi jaf nhận phone xong thì sẽ chạy tiếp . Bạn chỉ chờ đợi mấy phút là xong.