• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Tạo MOD màn hình nghe gọi theo ý mình!!HOT

tommynguyen1961

có 1 nhược điểm ở chương trình này ko biết có bạn nào để ý ko là khi mod chương trình này vào, khi ta tiến hành cộc gọi mà muốn cancel cuộc gọi rất khó hoặc có khi ko dc luôn.Nó cứ hcya5 cuộc gọi hoài dù là đạ nhấn canel mấy lần. 1 hồi lâu nó mới tắt dc.:(

Caohieu88

hình cuộc gọi đến và gọi đi, ko phải là hình GIF nghĩa là ko phải hình động thì có đc ko Mod Hieu ơi ?
Nếu là hình động thì thông số làm sao cho hình mượt vậy? :-/ kích cỡ hình có nhất thiết phải là 240x320 ko mod, nếu nhỏ hoặc lớn hơn 1 tí thì có thiếu thừa gì ko ... ?
Vì mình thấy 2 cái hình mà Hieu làm nó đẹp thì đẹp nhưng mà ko có .. mượt nhìn ko tự nhiên, hix, tiếc lắm, mà vẫn phải xóa !

Hình cuộc gọi nguyên bản gốc của nó là *.MNG chứ ko phải GIF, tuy nhiên bạn có thể đổi file đọc CallControl.RSC cho nó đọc file GIF cũng được, đỡ phải convert sang MNG ( 1 cách đổi hình, 1 cách đổi đuôi trong CallControl ) tuy nhiên làm ko phải hình động thì mình chưa thử nên ko dám chắc với bạn. Nhưng "mình nghĩ" với một điều kiện duy nhất có thể chỉ là file MNG hoặc GIF nên bạn thử convert file ảnh ( ko phải hình động )sang GIF hoặc *.MNG thử xem thế nào nhé...mình nghĩ có thể được, tuy nhiên ko nên đi ngược lại truyền thống của máy ^ ^ :))

Còn hình động thông số thế nào cho mượt thì mình chịu rùi, ko biết gì về đồ họa, hình mình làm dựa chủ yếu trên các file ảnh GIF do sưu tầm thôi nên có thể chất lượng làm bạn chưa hài lòng!

s4l3m87

chả là mình mới kiếm được cái ảnh động hay hay và đã covert thành mng rùi copy trở vào máy rồi . nhưng nếu để ảnh này ở chế độ gọi đi ( out) thì không sao nhưng để chế độ gọi đến (in) thì nó bị mất nửa hình . mình dùng P1i , khi gọi đi phông nền là nền trắng , gọi đến là phông nền mặc định của theme ....
bác nào rành chỉnh hộ em cái ảnh .. cho em nó được nguyên vẹn ... thank all !

trungphuong1234

máy của mình thì làm lung tung cũng chả lỗ gì cả,ko hiểu sao của các bác nữa,mình để cuộc gọi điện đến là anh chàng chữ H nhảy,còn gọi đi là pdaviet.net có sao đâu.thanks bác caohiếu nhiều

BatKidGoHell

Công đại tổng quản và Cao Hiếu tiên sinh cho tại hạ xin cái hình đầu lâu nhe răng cười khi có cuộc gọi đến đước không ạ? tại hạ chờ lâu quá rồi nè!

Lincoln

cái call control của anh hiếu post lên chỉ có file File CallControl.RSC
- File Operations_images_incoming.mng và operations_images_outgoing_voice.mng thì ko tháyđâu cả

Caohieu88

Đã fix link cho anh em rùi, nhớ thực hiện đúng hướng dẫn bài #1 nhé! Anh em có tác phẩm nào đẹp thì share nhé.

levuphuong

cho mình hỏi xíu.mình đã mod xong rồi.màn hình gọi thì dc màn hình nghe thì bị khuất hết 1 miếng hình.vậy mình phải chọn màn hình nghe hình tỉ lệ bao nhiêu vậy

XiaoGui

cho mình hỏi xíu.mình đã mod xong rồi.màn hình gọi thì dc màn hình nghe thì bị khuất hết 1 miếng hình.vậy mình phải chọn màn hình nghe hình tỉ lệ bao nhiêu vậy

chọn kích thước 240*320 (theo lời bác CaoHieu)>:)

levuphuong

bạn ạ.mình đả chọn kich thướt 240x320 rồi nó bị vậym nên mình mới hỏi chứ:-?ai bit chỉ dùm mình với
thanks bạn cái cho vui :D

XiaoGui

bạn ạ.mình đả chọn kich thướt 240x320 rồi nó bị vậym nên mình mới hỏi chứ:-?ai bit chỉ dùm mình với

Thế hả,mình cũng ko rõ vì không dùng cái này. Thấy bác CaoHieu post vậy nên mình theo lời bác ấy ý mà.hi. Bạn thử PM cho bác ý xem.

yeu_doi

Bạn làm hình cờ VN đẹp quá bạn có thể chia sẽ anh em với không? Cảm ơn bạn nhé.

Caohieu88

Trên máy mình cũng bị tương tự như vậy khi nghe, hiện tại chưa biết đổi tỷ lệ nào cho phù hợp vì nếu cho nhỏ hơn thì sẽ lọt vào giữa rất xấu, còn nếu 240*320 full màn hình khi gọi nhưng lại khuyết khi nghe :D . Lúc đầu cứ tưởng chỉ P9 mới bị hóa ra máy khác cũng bị. Bạn thử tự tìm hiểu thêm xem nhé b-)

Bạn làm hình cờ VN đẹp quá bạn có thể chia sẽ anh em với không? Cảm ơn bạn nhé.

Vào http://reddodo.com/ để tìm hình mình cần để có thể tự làm bạn nhé :p

XiaoGui

Hay quá,em cũng làm được rồi. cám ơn anh nhé

Chỉnh sửa cuối:

Lincoln

cho hỏi tí, sáó làm như bác hiếu hướng dẩn nhưng khi dùng thì incoming hay out going đều ko full màn hình vậy

XiaoGui

cho hỏi tí, sáó làm như bác hiếu hướng dẩn nhưng khi dùng thì incoming hay out going đều ko full màn hình vậy

Thì bác Hiếu trả lời ở trên rồi mà. Để 240*320 thì bị mất hình đó. Bạn thử để các kích thước khác xem có cải thiện gì không?