• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN TẠO PATITION EXT2/EXT3/EXT4 TRÊN THẺ NHỚ

buihieupda

cái này có vẻ phức tạp đây. không thể hướng dẫn chi tiết hơn được pro.

phamdinhtung

KHÔNG HIỂU CÁI NÀY LÀM ĐỂ LÀM J NỮA.TÔI LÀM NGON NGHẺ RỒI ĐÚT VÀO ĐT CÀI VẪN THẤY BÁO ĐẦY BỘ NHỚ.VAO MANAGER DI CHUYỂN CŨNG KHÔNG CHO.VẬY CÀI NHẰM MỤC ĐÍCH J VẬY PRO

hphuongdn

Theo minh hiểu thì cái này để sử dụng một phần partition của SD để lưu thông tin hệ thống và cài các chương trình ứng dụng. Vd với Leo EU thì chỉ co 512Mb Nand chắc chỉ đủ cài ROM lên đó, còn các app sẽ được cài lên thẻ nhớ. Đúng không các bác nhỉ!

VUNHATVAN

KHÔNG HIỂU CÁI NÀY LÀM ĐỂ LÀM J NỮA.TÔI LÀM NGON NGHẺ RỒI ĐÚT VÀO ĐT CÀI VẪN THẤY BÁO ĐẦY BỘ NHỚ.VAO MANAGER DI CHUYỂN CŨNG KHÔNG CHO.VẬY CÀI NHẰM MỤC ĐÍCH J VẬY PRO

Cái quan trọng là bản Rom mà bạn đang dùng có hỗ trợ A2SD (cài ứng dụng trên thẻ nhớ ) không

phamdinhtung

Cái quan trọng là bản Rom mà bạn đang dùng có hỗ trợ A2SD (cài ứng dụng trên thẻ nhớ ) không

À ra vậy chắc Rom của em không hỗ trợ rùi.Anh biết có bản nào dùng ngon post link cho em phát để em up chứ thê này chịu sao nổi.Bộ nhớ máy be như con kiến.Máy em là HD2 LEO 512 MB thôi.Thanks Bác nhiều nhé

nguyenh

À ra vậy chắc Rom của em không hỗ trợ rùi.Anh biết có bản nào dùng ngon post link cho em phát để em up chứ thê này chịu sao nổi.Bộ nhớ máy be như con kiến.Máy em là HD2 LEO 512 MB thôi.Thanks Bác nhiều nhé

Bạn đang dùng ROM gì vậy. Đa phần các ROM cho HD2 đều hỗ trợ ext mà. Có nhiều cách để sử dụng một phần bộ nhớ SD cho android, phổ biến nhât là Data2ext, app2sd, data2sd. Mỗi cách đều có ưu nhược điểm riêng, lúc cook ROM mỗi tác giả sẽ chọn giải pháp hợp lý cho bản ROM của mình!

VUNHATVAN

Lâu nay mình chuyển sang dùng LG Optimus 2X nên không biết Rom nào phù hợp với HD2, nhưng khi chọn rom, bạn chọn những Rom nào có ghi chữ A2SD là được. Chúc vui

phamdinhtung

Rom minh la DL desrie v 4.32.44.12 cái này có hỗ chợ không vậy bạn
Bạn đang dùng ROM gì vậy. Đa phần các ROM cho HD2 đều hỗ trợ ext mà. Có nhiều cách để sử dụng một phần bộ nhớ SD cho android, phổ biến nhât là Data2ext, app2sd, data2sd. Mỗi cách đều có ưu nhược điểm riêng, lúc cook ROM mỗi tác giả sẽ chọn giải pháp hợp lý cho bản ROM của mình!

nguyenh

Bản này rất linh động, sử dụng ext trên thẻ nhớ mà. Nhưng nếu không tìm thấy phân vùng ext nó sẽ tự động tạo .img để lưu thông tin cho may HD2 512!

VUNHATVAN

Hiện giờ các tool CWM hỗ trợ tạo EXT4 cũng rất tốt, không cần dùng phần mềm trên

nguyenvietcttt

bác cho hỏi cháu thường dùng MiniTool Partition Wizard Home Edition chia thẻ chạy wp7 song song với android . vậy dùng phần mềm này tạo ext trên thẻ nhớ để nand android thì lảm như thế nào vậy bác ( ext khoảng bao nhiêu M thẻ nhớ và tạo bao nhiêu ext ) cán ơn bác

bác cho hỏi cháu thường dùng MiniTool Partition Wizard Home Edition chia thẻ chạy wp7 song song với android . vậy dùng phần mềm này tạo ext trên thẻ nhớ để nand android thì lảm như thế nào vậy bác ( ext khoảng bao nhiêu M thẻ nhớ và tạo bao nhiêu ext ) cán ơn bác
Bạn dùng MiniTool Partition Wizard Home Edition chia cũng được, nhưng đơn giản và dễ làm nhất là chia bằng Recovery nhé...

hunghm87

Cá nhân mình thấy format thì dùng thằng SDformatter và chia thẻ dùng thằng Recovery là ổn :D 1 ngày up vài lần

ngocphuoc

Cá nhân mình thấy format thì dùng thằng SDformatter và chia thẻ dùng thằng Recovery là ổn :D 1 ngày up vài lần

Cách chia EXT 1GB như thế nào vậy? Bác hướng dẫn cụ thể dùm em luôn nhé. Thank

Cách chia EXT 1GB như thế nào vậy? Bác hướng dẫn cụ thể dùm em luôn nhé. Thank
Bạn vào Menu của Recovery, chọn Advance -> Patition SD Card -> Chọn 1024 -> Swap là 32M, 64M hay 128M đều được... Chú ý khi phân vùng nó sẽ format thẻ nhé...

ngocphuoc

Bạn vào Menu của Recovery, chọn Advance -> Patition SD Card -> Chọn 1024 -> Swap là 32M, 64M hay 128M đều được... Chú ý khi phân vùng nó sẽ format thẻ nhé...

Thank Bác nhiều! Cho hỏi thêm EXT2,EXT3,EXT4 mổi EXT thông số như thế nào vậy Bác, em gà mờ lắm.

Thank Bác nhiều! Cho hỏi thêm EXT2,EXT3,EXT4 mổi EXT thông số như thế nào vậy Bác, em gà mờ lắm.
Tạo nhiều phân vùng chỉ khi bạn cài rom có hỗ trợ A2SD (cài app ra thẻ nhớ) thôi, còn với các bạn rom hiện nay thì bạn chỉ cần 1 phân vùng EXT 1G là đủ không cần các phân vùng còn lại...;;)