• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn & Thảo luận cách thay đổi Logo mạng

daithu

Nơi tổng hợp hướng dẫn và thảo luận, chia sẻ các cách thay đổi Logo và Ký hiệu của các mạng điện thoại di động trên iPhone!

Tên những dịch vụ mạng ở Việt Nam (VN Mobifone, Vinafone...)
Logo mạng của Viettel (trong file đính kèm)

Last edited by a moderator:

daithu

Xấu cũng được.Em up lên cho anh em xài đỡ.Nói xấu nhưng còn đẹp chán.Với máy mình thì mình download cái support VN logo, sau đó vào cái folder của carrier nào thì copu đè lên cái đó.Ở đây mình dùng Mobifone.=D>=D>

huyanten

Bác nào có cái logo của at&t có hình quả cầu và chữ at&t (chữ thường ) không ? Share cho em với .Em có 1 bộ nhưng xấu quá. Cái default trong iphone lại là chữ in :((:)D
Thx các bác nhé

NÈ nhưng bạn sửa tên lại nhé

DEVIL_BESIDE_YOU

mấy cái logo này các bạn có thễ dùng word tự thiết kế và chọn font và màu như ý mình thích rùi chụp hình lại sau đó dùng PS chỉnh sữa lại rất dễ mà

slamdunk

có bác nào biết tạo logo các nhà cung cấp VN ko .. em sài FW1.x thì install là có ... mà lên 2.x thì ko biết làm sao .. hiện tại ngồi nhìn chữ xấu wá \=.=/

longgiang81

Super V.I.P
Tất cả đều dùng Make It Mine là OK hết. 1.x.x thì các bạn tìm lại trên Installer, còn 2.x.x thì tìm trên Cydia là OK. Hoặc nếu các bạn ko dùng Make It Mine thì có thể làm thủ công bằng cách thay file SpringBoard trong System/Library/CoreService/SpringBoard.app nhé, hướng dẫn đã được đưa bên Topics Themes cho iPhone phần 1 và 2, chịu khó check lại nhé :D

Chú ý là từng firmware đều có file SpringBoard riêng, nhớ tìm cho đúng kẻo ăn Táo lại trách mình :))

songho2007

Mình muốn chép cái logo của AT&T (hình đính kèm) vào F.W 2.1 thì chép theo đường dẫn nào? nhờ các bro chỉ dẫn.

BruceNguyen

Thay đổi Ký hiệu và Logo mạng trên iPhone

Cho e hỏi làm cách nào có thể thay đổi ký hiệu mạng trên góc trái của iPhone (Vinafone, mobifone...). Các a trên diễn đàn có biết soft nào trị được bệnh này thì chỉ e với. Thank trước nha !!!!!!:p:p

XuanTruong

Super V.I.P
Cho e hỏi làm cách nào có thể thay đổi ký hiệu mạng trên góc trái của iPhone (Vinafone, mobifone...). Các a trên diễn đàn có biết soft nào trị được bệnh này thì chỉ e với. Thank trước nha !!!!!!:p:p

Bạn Add Source => iphone.handheld.com.vn/cydia rồi cài cái HHVN Plus là thay đổi được hoặc tìm Soft MIM trên Cydia!;;)

BruceNguyen

Bạn Add Source => iphone.handheld.com.vn/cydia rồi cài cái HHVN Plus là thay đổi được hoặc tìm Soft MIM trên Cydia!;;)

source HHVN e add rùi nhưng đâu thấy "HHVN Plus" a Trường nói đâu, còn cái soft MIM e search trên Cydia cũng không thấy luôn a Trường ui. e muốn thay đổi chữ tên mạng cung cấp thành một hình ảnh hoặc dòng chữ khác đó. mong các anh hướng dẫn cho !!!!!:D

AnhTu

Super V.I.P
Trên FW 2.1 chưa có cách nào đâu :| anh kg có máy nên cũng chưa test được :p

MONTBLANC

source HHVN e add rùi nhưng đâu thấy "HHVN Plus" a Trường nói đâu, còn cái soft MIM e search trên Cydia cũng không thấy luôn a Trường ui. e muốn thay đổi chữ tên mạng cung cấp thành một hình ảnh hoặc dòng chữ khác đó. mong các anh hướng dẫn cho !!!!!:D
MIM thì chỉ viết được chử bình thường ,muốn đẹp thì phải chịu khó làm thủ công thôi ,như vầy nè

Cách làm thi dùng Ps tạo file ảnh thay thế file gốc là được .Để cho đơn giản và nhanh bạn hảy lấy file psd của mình tạo sẳn về mở bằng Ps rồi muốn thay đổi ,vẻ hươu vẻ vượn tùy thích ,rồi save lại dịnh dạng .png , xong vào /System/Library/Carrier Bundles/TMobile_Germany.bundle (folde cuối là tùy theo dịch vụ mạng bạn đang dùng nhe ,của mình là T-Mobile ) thay 2 file ảnh Default_CARRIER_TMOBILE.pngFSO_CARRIER_TMOBILE.png là xong (nhớ đặt tên cho giống file gốc nhe )

Chỉnh sửa cuối:

xtafi2002

ở trên FW2.1 cũng đc mà.Nhưng mà không phải là trên MIM như pác Trường nói đâu mà MIM là chữ viết tắt của MakeItMin. Các bạn tìm soft này trên cydia.Chúc may mắn.

xtafi2002

Cột sóng (Network) logo AT&T?

Bạn muốn thay đổi các cột sóng để cho đỡ nhàm chán thì tại sao bạn không thay đổi thử.Rất tiết mình không thể upload hình lên đc nhưng mà không biết sao minh làm giông như quy định của Forum mà vẫn không upload lên đc.Nhưng các pác cứ copy file dưới bỏ vào như bỏ vào 1 cái theme.Chúc may mắn

xtafi2002

Cột sóng (Network) AT&T?

Bạn muốn thay đổi các cột sóng để cho đỡ nhàm chán thì tại sao bạn không thay đổi thử.Rất tiết mình không thể upload hình lên đc nhưng mà không biết sao minh làm giông như quy định của Forum mà vẫn không upload lên đc.Nhưng các pác cứ copy file dưới bỏ vào như bỏ vào 1 cái theme.Chúc may mắn
link down http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=99332&d=1226555042

newbievn

đơn giản hơn, vào cydia tìm cái MakeItMine sau đó có thể thay đổi Carrier hay Banner tùy thích :D:D:D