• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn & Thảo luận cách thay đổi Logo mạng

nlphong75

sao mình tạo đc logo rồi,chép vô iphone.tự nhiên cái tên nó hiện ra thêm cái khung nhìn xấu quá

boyhappy

tên những dịch vụ mạng ở Việt Nam (VN Mobifone, Vinafone...)
nhớ 6v nha

Cái này logo Vinaphone lên nềm đen xấu òe... xung quanh viền logo có màu trắng lem nhem ~.~

Bác nào có logo Vinaphone chuẩn tí cho em với :(

tomcat266

à thì em đang nói là copy đúng vào đường dẫn rồi, restart lại máy rồi mà nó vẫn cứ trơ trơ cái carrier mặc định ..... nhưng 1 lúc sau khi post cái bài này thì tự dưng nó lại hiện ra :))

Zenki

Super V.I.P
à thì em đang nói là copy đúng vào đường dẫn rồi, restart lại máy rồi mà nó vẫn cứ trơ trơ cái carrier mặc định ..... nhưng 1 lúc sau khi post cái bài này thì tự dưng nó lại hiện ra :))
Copy xong phải Respring lại rồi nó mới thay đổi chứ!

tomcat266

vấn đề là ở chỗ respring lại rồi mà nó ko đổi ... restart lại mà ko đổi ... nhưng chả hiểu tại sao 1 lúc sau nó lại lù lù hiện ra .... :D:D...kệ chả quan tâm ... change đc rồi :D:D

johnson

hix em đang xài bản 3gs lock 3.1.2 xài viettel sao ko thấy thư mục VNM_VIETTEL.bundle đâu hết, toàn của mấy bác Vodafone, T-Mobile... ko là sao? huhu ai bít chỉ em với

page

mạng VịtTeo chắc tịt con mẹ sịt rồi hả tớ làm từ sáng tói giờ(16h chiều) vẫn bó tay.fw 3.1.3 bực:(

Chỉnh sửa cuối:

danhvogiacmo

hix em đang xài bản 3gs lock 3.1.2 xài viettel sao ko thấy thư mục VNM_VIETTEL.bundle đâu hết, toàn của mấy bác Vodafone, T-Mobile... ko là sao? huhu ai bít chỉ em với

CÓ CÁI MỤC VIETTEL Ở GẦN VODAFONE ĐÓ, CÓ CẢ VINA NỮA, KHI CẮM ĐT VÀO NÓ BẢO UPDAT MẠNG ĐÓ BẮC UPDAT NÓ MỚI CÓ, MÌNH ĐANG DÙNG GIỜ MUỐN THAY ĐỔI LOGO MẠNG CHỈ CẦN LẤY HÌNH KHÁC ĐỔI TÊN LẠI GỐNG NHƯ TRONG MỤC CỦA VIETTEL RỒI THAY THẾ VÀO LÀ OK

daoquang_chien

Mấy bác có thể hướng dẫn em cụ thể cách change logo mobi con con Ipod touch cua em dc ko a.em chân thành cảm ơn

huynhminhhung

Chép cả Folder VD: Logo mạng Mobifone với Folder là 45201VN_MOBIFONE.bundle Copy vào theo đường dẫn => /System/Library/Carrier Bundles Rồi Set 777 cho cả hai Folder đó nhé => Reset máy!

xin lỗi các bạn , mình mới dùng iphone 2g được nửa tháng nay , đang học hỏi nhiều về hệ điều hành này ,
tôi dùng phần mềm DiskAid chép theo đường dẫn trên , nhưng tôi chưa hiểu "Set 777 cho thư mục" là gì cả ?...
xin chỉ giáo và đừng cười mình nhen , cảm ơn