• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn & Thảo luận cách thay đổi Logo mạng

picachu1220

hahaha....loalo....em đã làm đc thanks tất cả các bác .đặc biệt là bác Trưởng....hihi.....

binkissy

đây là logo MobiFone ( đời cũ, va không co Mọi lúc Mọi nơi ) đã cắt tỉa gon gàn, ko bị vướn với các biểu tượng khác.
Nice day !

longgiang81

Super V.I.P
Tải attach ở cuối bài về, đó là logo carrier mặc định của MobiFone, nếu bạn ko thích hoặc muốn thay đổi thành cái gì tuỳ ý thì mở file *.ipcc bằng WinRar. Trong thư mục Payload/VN_MOBIFONE.bundle sẽ thấy 2 file ảnh hiển thị là Default_CARRIER_MOBIFONE.pngFSO_CARRIER_MOBIFONE.png với size ảnh là 90x20. Bạn có thể dùng trình sửa ảnh thay thế nó thành logo của bạn muốn rồi save đè lên với tên gốc, Upload ngược trở lại vào đúng đường dẫn trong file *.ipcc. Kết nối iPhone với PC, mở iTunes, nhấn giữ Shift + Update, chọn tới file 45201-VN_MOBIFONE.ipcc là xong.

wpenguin

Làm cái này hoài ko được ..:( copy vô Carrier Bundles rùi mà vẫn ko thấy nó hiển thị..:(

nhiquay1123

Thay đổi Logo mạng và Clock tùy ý

minh vừa cài xong thấy cũng đẹp nên post lên cho ae cài đây:
các bác vào Cydia tìm MakeItmine và íntall vào.
nếu bác nào muốn có nhiều biểu tượng vui thì install cái này nữa nhé.
cũng trong cydia tìm Emoji rồi install luôn.
trở lại springboard vào General/International/Keyboards/Japanese/Emoji thì click ON.rồi click home.

click MIM bắt đầu chỉnh sửa nhé.
chúc các bác thành công

TruongHan

Super V.I.P
Cho vài hình minh họa và hướng dẫn thêm nhé bạn,đang quan tâm cái này,thanks :)

Thinhngtr

Của mình có cái Tweaks nằm trong setting ko bit cài cái ji hay ở đâu tự nhiên có trong đó,nó có cái fake carrier dùng để đặt tên theo ý mình tưởng hay ai dè nó lấy theo font máy xấu wa:|,xóa đi để lại logo mạng như cũ(của mình là mobifone)thì logo mạng mất lun ko có ji cả.Đã lên cydia cài lại Logo mạng nhưng cũng ko được.:-??,làm theo các cách ở topic này cũng thua lun.:|
Ai bít cách cài lại hay gở bỏ cái Tweaks này ko? giúp mình với.Hixhix cái tội ham của lạ lên lãnh hậu wa.Ai bit xin giúp với nha thank lắm lắm ;;)

IPHONE12

Của mình có cái Tweaks nằm trong setting ko bit cài cái ji hay ở đâu tự nhiên có trong đó,nó có cái fake carrier dùng để đặt tên theo ý mình tưởng hay ai dè nó lấy theo font máy xấu wa:|,xóa đi để lại logo mạng như cũ(của mình là mobifone)thì logo mạng mất lun ko có ji cả.Đã lên cydia cài lại Logo mạng nhưng cũng ko được.:-??,làm theo các cách ở topic này cũng thua lun.:|
Ai bít cách cài lại hay gở bỏ cái Tweaks này ko? giúp mình với.Hixhix cái tội ham của lạ lên lãnh hậu wa.Ai bit xin giúp với nha thank lắm lắm ;;)

bạn vô cydia caì thêm Make it mim(MIM) sẽ khắc phục đc logo gốc.

ngogiatu888

bạn ơi có thể tạo cho mình logo
Đức Hợp
dc không bạn nếu dc bạn gứi vào yahoo luon_la_ban_2005@yahoo cho mình nhé cám ơn ban trước

phongmos

MIM thì chỉ viết được chử bình thường ,muốn đẹp thì phải chịu khó làm thủ công thôi ,như vầy nè

Cách làm thi dùng Ps tạo file ảnh thay thế file gốc là được .Để cho đơn giản và nhanh bạn hảy lấy file psd của mình tạo sẳn về mở bằng Ps rồi muốn thay đổi ,vẻ hươu vẻ vượn tùy thích ,rồi save lại dịnh dạng .png , xong vào /System/Library/Carrier Bundles/TMobile_Germany.bundle (folde cuối là tùy theo dịch vụ mạng bạn đang dùng nhe ,của mình là T-Mobile ) thay 2 file ảnh Default_CARRIER_TMOBILE.pngFSO_CARRIER_TMOBILE.png là xong (nhớ đặt tên cho giống file gốc nhe )
nếu vậy thì ở nước ngoài thì bó tay roài:-?