• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn & Thảo luận cách thay đổi Logo mạng

IPHONE12

Xin Hỏi về thay đổi ký hiệu mạng của Viettel

Mình đã làm thử như trong diễn đàn rất nhiều lần về vjệc thay đổi logo maạng Viettel nhưng không được .mình xjn hỏi ai đã thay đổi được logo mạng Viettel xjn chỉ giáo.fw 2.2.1.trước ở fw 2.1 mình chỉ cần bỏ 2 cái logo Defaunt va FSO vao mục Unknown của Carrier bundle là được bz làm trên fw 2.2.1 thì lại không được.kể cả chep 2 foder như hdẫn của bạn 6V set 777 va 775 đều không được.ai đã test thành công mạg Viettel xin đc chja se?

ngoanhhh

11

có bác nào có cái logo mạng t mobile với chữ t màu đỏ kô vậy cho em với

huytroc

Chép cả Folder VD: Logo mạng Mobifone với Folder là 45201VN_MOBIFONE.bundle Copy vào theo đường dẫn => /System/Library/Carrier Bundles Rồi Set 777 cho cả hai Folder đó nhé => Reset máy!

Hướng dẫn như bác có phải dễ hiểu không:D
Thanks.

ngoanhhh

Viettel chả tàj nào đổj đc.chán

của bác là ip thường hay 3g cách này thì em làm cho con 3g của em đã thành công gồm mấy bước sau bác làm đúng vậy chắc chắn là được :
-b1.máy bạn đã cài chương trình MIM
- b2.bạn dow file carier về và chép vào đường dẫn sau:
+system/library/coreserives/springboard.app
+system/library/carrier.bundle/unknown.bundle
- b3.bạn vào MiM doi ten thanh IPOD
còn đây là file t mobile và vodafone bác muốn viettel thì tìm và làm như trên nhé (khi down file về giải nén sẽ được các thư mục trong các thư mục đó sẽ có 2file có tên là defautl...."x".png và fso..."x".png(2 file này la file carier ở trên đó).khi bác cài được rồi thì vào mim(make it mine đó) đánh x vào nhớ x viết in hoa nhé:X,rồi đổi là ok. file em gửi cho bác là logo của t mobile nhưng cái "x.png" của nó là "IPOD.png" lên em đổi nó là IPOD và bấm vô carrier trong mim thế là logo nó đôi thành t mobile với chữ t màu đỏ rất hay

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

của bác là ip thường hay 3g cách này thì em làm cho con 3g của em đã thành công gồm mấy bước sau bác làm đúng vậy chắc chắn là được :
-b1.máy bạn đã cài chương trình MIM
- b2.bạn dow file carier về và chép vào đường dẫn sau:
+system/library/coreserives/springboard.app
+system/library/carrier.bundle/unknown.bundle
- b3.bạn vào MiM doi ten thanh IPOD
còn đây là file t mobile và vodafone bác muốn viettel thì tìm và làm như trên nhé (khi down file về giải nén sẽ được các thư mục trong các thư mục đó sẽ có 2file có tên là defautl...."x".png và fso..."x".png(2 file này la file carier ở trên đó).khi bác cài được rồi thì vào mim(make it mine đó) đánh x vào nhớ x viết in hoa nhé:X,rồi đổi là ok. file em gửi cho bác là logo của t mobile nhưng cái "x.png" của nó là "IPOD.png" lên em đổi nó là IPOD và bấm vô carrier trong mim thế là logo nó đôi thành t mobile với chữ t màu đỏ rất hay

Hnay mình mới rảnh thử làm theo cách của bạn cảm ơn bạn nhiều nhe mìh làm 1 phát được luôn rất hay.mình vao web đthoại lên không thấy nút thank của b đâu hết

chuoinai

Máy mình chạy FW 2.2.1 bản Custom của PDA Việt. Vào Settings->Preferences có sẵn cái Fake Carrier. Bây h k thể nào đưa về tên mặc định ban đầu được. Xóa String là cạnh cột sóng trống trơn luôn. Mình đã chép mấy thư mục ở trên vô máy, set đầy đủ mà k thấy thay đổi j cả. Bạn nào xử lý giúp mình đc ko? Cảm ơn đã đọc bài.

HaChau

Super V.I.P
Mình đã làm thử như trong diễn đàn rất nhiều lần về vjệc thay đổi logo maạng Viettel nhưng không được .mình xjn hỏi ai đã thay đổi được logo mạng Viettel xjn chỉ giáo.fw 2.2.1.trước ở fw 2.1 mình chỉ cần bỏ 2 cái logo Defaunt va FSO vao mục Unknown của Carrier bundle là được bz làm trên fw 2.2.1 thì lại không được.kể cả chep 2 foder như hdẫn của bạn 6V set 777 va 775 đều không được.ai đã test thành công mạg Viettel xin đc chja se?

có bác nào có cái logo mạng t mobile với chữ t màu đỏ kô vậy cho em với
Đã sửa lỗi với logo mạng Viettel. Mời các bạn xem và tải ở bài đầu tiên.

wpenguin

Ăn trái thơm .....:(

Chì chép springboard và 2 logo mạng mobifone thôi muh ta..?? sao......:( bất động luôn rồi :((

Last edited by a moderator:

THINK

Ăn trái thơm .....:(

Chì chép springboard và 2 logo mạng mobifone thôi muh ta..?? sao......:( bất động luôn rồi :((

hjhj, úp lại ROM ^^, chúc bạn thành công mình cũng đã từng cóp mỗi cái springboard rồi ăn táo luôn, cố gắng làm kỹ theo hướng dẫn đi bạn, đừng cóp nhầm òi xung đột sof

Nguyên văn bởi XuanTruong
Chép cả Folder VD: Logo mạng Mobifone với Folder là 45201 và VN_MOBIFONE.bundle Copy vào theo đường dẫn => /System/Library/Carrier Bundles Rồi Set 777 cho cả hai Folder đó nhé => Reset máy!

thank bác nhiều em làm tốt òi

O2xdaIIs

Máy mình chạy FW 2.2.1 bản Custom của PDA Việt. Vào Settings->Preferences có sẵn cái Fake Carrier. Bây h k thể nào đưa về tên mặc định ban đầu được. Xóa String là cạnh cột sóng trống trơn luôn. Mình đã chép mấy thư mục ở trên vô máy, set đầy đủ mà k thấy thay đổi j cả. Bạn nào xử lý giúp mình đc ko? Cảm ơn đã đọc bài.

Wow ! Vậy là mình đã có bạn cùng cảnh ngộ rồi ! Có ai giúp giùm được không, chứ hông lẻ vì cái vụ này mà restore lại máy thì phê quá !

ti-toe

cho em hỏi tí em dùng 3g 16g quốc tế FW 2.2.1 thi cài thế nào giúp em với

IPHONE12

Wow ! Vậy là mình đã có bạn cùng cảnh ngộ rồi ! Có ai giúp giùm được không, chứ hông lẻ vì cái vụ này mà restore lại máy thì phê quá !

Vào settings vào carrier seach mạng rồi chọn mạng b đang sài.

O2xdaIIs

Cảm ơn bạn, mình đã theo hướng dẫn của bạn nhưng không ăn thua, rốt cuộc phải reset all settings mới ok.

hie_un

ko bít set 777 và 755 mặc định của iphone có khác j nhau ko nhỉ? ai bít trả lời dùm, thanks