• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hướng dẫn]Thay đổi hình khởi động,bootanimation cho HTC Desire!

commander_HTC

em thấy có phần Recovery flasher nữa sao bác không hướng dẫn luôn cái này dùng để làm gì vậy bác.

Recovery flasher, Animation boot flasher hay splash screen flasher cũng chỉ là short cut của các câu lệnh tương ứng có cú pháp như sau:

- fastboot flash recovery recovery_filename.img // để flash một bản recovery với file định dạng img
- fastboot flash splash1 splash_filename.img // thay thế hình logo "HTC" khi khởi động = 1 hình mới
- adb shell cp /%xxx%/animation_filename.zip /system/customize/resource/

Nói cách khác, nếu máy bạn đã S-OFF thì bạn cũng có thể thực hiện bằng tay 2 lệnh trên, lệnh thứ 3 không đòi hỏi máy phải S-OFF.

Chỉnh sửa cuối:

MDAcompact

Bác chia sẻ luôn giúp em cách sửa chuẩn hình nền cho DHD luôn được ko bác?
Vì cùng là WVGA, nên e cũng không biết phải sửa như thế nào cho chuẩn
tks Bác!!!

DUYAT

Do PC thì ..........oaoaaa:-/:-/ tìm cách khắc phục thôi bên XDA cũng có người bị thế này

cái này lúc trước mình làm ngon lành sao bây giờ làm lại toàn báo lỗi giống như trên, có ai biết cách xin chỉ giúp, thank

DUYAT

có ai biết cách làm tự làm hình động bootanimation.zip không xin chỉ giúp

minhr

Sao mình làm hoài vẫn không được, chạy chương trình bị đứng hoài

walkmansky

Bạn thử cách này đi:

1. Tải file này về, lưu vào cùng thư mục tools của bộ Android SDK.

2. Chuẩn bị file splash1.bmp (kích thước 480x800, độ sâu 24 bit, chuẩn Windows bitmap), cũng lưu vào thư mục tools của bộ Android SDK.

3. Mở cửa sổ cmd, vào thư mục tools của bộ Android SDK. Gõ lệnh "nbimg -F splash1.bmp -w 480 -h 800".
Mã:
D:\tools>nbimg -F splash1.bmp -w 480 -h 800[/COLOR][/B]
=== nbimg v1.1
=== Convert NB <--> BMP splash screens
=== (c)2008 Pau Oliva - pof @ xda-developers

[] File: splash1.bmp
[] No padding added. Check file size.
[] Encoding: splash1.bmp.nb
[] Image dimensions: 480x800
[] Adding 0 bytes padding using pattern [0xff]
[] Adding HTC splash screen signature
[] Done!
Nếu thành công thì sẽ có file splash1.bmp.nb, đổi file này thành splash1.img

4. Đưa máy vào BOOTLOADER, nối với PC.

5. Gõ lệnh "fastboot flash splash1 splash1.img".

Mã:
D:\tools>fastboot flash splash1 splash1.img
    sending 'splash1' (750 KB)... OKAY [  0.125s]
             writing 'splash1'... OKAY [  0.218s]
finished. total time: 0.343s
Khởi động lại máy, OK.

cửa sổ cmd của windows hay của sdk bác, mình bị khó bước này >.<

commander_HTC

cửa sổ cmd của windows hay của sdk bác, mình bị khó bước này >.<

Hướng dẫn như vậy là chi tiết rồi còn gì.

Ấn tổ hợp phím "window + R" hoặc click "start" -> "Run" để mở hộp thoại Run: gõ lệnh cmd vào rồi enter, sẽ hiện lên cửa sổ Command Prompt, từ đó chuyển đến thư mục tools của Android SDK, rồi thao tác tiếp với câu lệnh có cú pháp như trên

lvt

Thay đổi hình khởi động ban đầu, hình hoạt họa trong khi máy boot..

Yêu cầu: ĐIỆN THOẠI PHẢI ĐƯỢC S-OFF

1. Tải file Android Flasher v1.5.0 đính kèm ở dưới, giải nén.

2. Cài .Net Framework 2.0 trở lên trên PC. (Windows 7 thì khỏi cần)

3. Tạo file ảnh ưa thích có tên là splash1.bmp với độ phân giải 800x480, lưu ở chế độ 24bit (lưu ý: nếu lưu ở chế độ 16 hoặc 32 bit thì sẽ không thực hiện được).

Có thể sử dụng file splash1.bmp mình gởi kèm để làm thử.

4. Bật điện thoại, kết nối thông thường vào PC, chú ý chọn chế độ chỉ sạc và bật USB debugging

5. Chạy file Android Flasher.exe (giải nén từ file tải về)

6. Chọn Splash Flasher

7. Bấm Go, chọn đường dẫn tới file splash1.bmp vừa tạo.

Chờ trong giây lát... OK!

Có thể điện thoại bị treo trong lúc đang ở chế độ bootloader, cứ bình tĩnh rút cáp ra cắm lại (vẫn ở chế độ bootloader) và chạy lại từ bước 5. (Dùng Task Manager để thoát chương trình Android Flasher đang chạy đi trước khi thực hiện lại bước 5).

Ngoài ra còn có phần Bootanimation Changer để thay đổi hình hoạt họa trong khi boot, các bạn có thể dùng file bootanimation.zip mình gởi kèm để làm thử và nhớ là trong khi thực hiện vẫn để điện thoại ở chế độ kết nối với PC (như bước 4). Sau khi báo thành công thì rút cáp ra, khởi động lại điện thoại để thưởng thức thành quả của minh :D

Cám ơn bạn, làm phát ăn ngay, sử dụng luôn hình bạn gửi cho nó lành hê hê

caolanghet

có ai biết cách làm tự làm hình động bootanimation.zip không xin chỉ giúp

http://www.droid-life.com/2010/04/13/how-to-create-a-droid-custom-boot-animation/
Theo link trên bạn nhé, mình thấy có một số bootanimation.zip download trên mạng về chỉ có 1 folder part0, nội dung file desc cũng đơn giản, ví dụ 1 file desc cho desire
480 800 30p 0 0 part0
Chắc ăn là bạn copy file đang có sẵn trong máy rồi chỉ cần thay đổi các hình ảnh trong đó thôi.