• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn unlock bootloader cho HTC Wildfire S (bài hoàn chỉnh)

MARVEL PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.08.0000
MICROP-0451
RADIO-7.53.39.03M
Otc 31 2011,20:38:16

Phiên bản Android 2.3.3
Phiên bản HTC Sense 2.1
Số phần mềm 1.35.707.3

máy mình nó như vậy sao làm mãi vẫn k đc bạn giúp dùm mình nhé!

sanofi

bạn làm lại bước 2 từ 1. đến 3. và chụp hình cho mình xem

Dòng cuối cho thấy trong thư mục c:\a không có file chmod777 và thực sự coi mình cũng k thấy có file này trong đường dẫn bạn cung cấp

Chỉnh sửa cuối:

huynhphuc705

Dòng cuối cho thấy trong thư mục c:\a không có file chmod777 và thực sự coi mình cũng k thấy có file này trong đường dẫn bạn cung cấp

Bạn đánh sai dòng lệnh rồi, nên mình có ghi chú là "Đánh chính xác từng chữ và từng khoảng trắng dưới đây". Bạn xem kĩ dòng lệnh, ví dụ:
adb push flash_image /sdcard/flash_image
thì chổ giữa flash_image và /sdcard/flash_image có 1 khoàng trắng mà bạn ko đánh khoảng trắng đó.

huynhphuc705

Mình đã up được 2.3.5, nhưng có hơi khác 1 chút xíu. Vì máy của mình nó không bị sai dữ liệu máy giống bạn, nên khi mình làm theo cách của bạn thì bị báo lỗi ở đoạn
rm /data/local/tmp/boomsh
rm /data/local/sh
Sau đó mình làm lại từ đầu nhưng chỉ làm bước tạo goldcard và copy file PG76IMG.zip vào thẻ nhớ và up luôn. thế là lên 2.3.5.
Cách của bạn hình như là dành cho những máy nào có số phiên bản khác với số dữ liệu máy. không biết đúng không nhỉ.
Cám ơn bạn đã hướng dẫn

Máy của bạn quá tuyệt vời, ko gặp trở ngại j hết và có thể unlock 1 cách mượt mà. Chúc mừng bạn.

huynhphuc705

updating................
đã up room thành công!
kết luận rằng mỗi máy làm khác nhau hết!
thank youZ!

uhm có thể bạn nói đúng, vì mỗi người mua máy mỗi chổ khác nhau, mà chủ cửa hàng thì bố ai biết nó nhập máy từ đâu về :)) khác nhau có lẽ do nguồn gốc mỗi máy khác nhau.

sanofi

./data/local/tmp/zergRush (nhớ có dấu chấm đầu tiên)
(lúc này bạn sẽ thấy báo lỗi: dòng cuối có dấu [-] ở đầu)
Sao mình không thấy dấu [-] ở đầu dòng cuối nhỉ???? Nhờ chỉ tiếp dùm.

huynhphuc705

Sao mình không thấy dấu [-] ở đầu dòng cuối nhỉ???? Nhờ chỉ tiếp dùm.

Bạn thấy dòng cuối cùng khi nó chạy lệnh ko, có chữ enjoy, có nghĩa là bạn làm bước này thành công, nên bạn chỉ cần làm tiếp từ đoạn
adb shell
(lúc này thấy xuất hiện dấu #)
cat /dev/mtd/mtd0 > /sdcard/misc.img
exit (đánh chữ exit rồi enter)
adb pull /sdcard/misc.img misc.img
(xong bước này thu nhỏ cửa sổ CMD xuống)

Vì lúc này máy bạn đã xuất hiện C:\a>

huynhphuc705

Nhưng dòng lệnh

báo lỗi thì làm sao làm tiếp được.
có nghĩa là bạn đánh dòng lệnh
./data/local/tmp/zergRush
khi nó hiện chữ enjoy thì bạn làm tiếp từ phần này
adb shell
(lúc này thấy xuất hiện dấu #)
cat /dev/mtd/mtd0 > /sdcard/misc.img
exit (đánh chữ exit rồi enter)
adb pull /sdcard/misc.img misc.img
(xong bước này thu nhỏ cửa sổ CMD xuống)

ko cần đánh dòng rm /data/local/tmp/boomsh và rm /data/local/tmp/sh nữa

sanofi

.Copy file PG76IMG.zip vào thẻ nhớ. Tắt nguồn điện thoại, tháo pin ra rồi lắp lại, nhấn giữ nút volume xuống + nút nguồn. Nó lên màn hình HBoot thì đợi cho nó load file PG76IMG.zip, đợi đến khi nó hỏi yes hay no thì bấm nút volume lên để chọn yes. Cứ đợi cho nó tự up ROM cho tới khi báo chữ complete màu đỏ thì nhấn nút nguồn để khởi động lại và xóa file PG76IMG.zip. Đã up xong ROM 2.3.5, bạn có thể kiểm tra bằng cách vào setting >> About phone >> Software information.

THẾ LÀ SAO NHỈ????

toanphung

;;) chính xác là chưa tạo thành công goldcard. Làm lại bước tạo goldcard đi bạn. Nói chung hiện giờ thấy tình hình là mỗi máy mỗi khác, không biết có cao thủ nào vào chỉ 1 cách chính xác không nhỉ. Hôm vừa rồi làm xong bước up lên 2.3.5, làm xong lại làm biếng unlock bootloader. Đến giờ vẫn để vậy, nhưng sao cảm giác up cái rom này lên. Máy nó cứ đơ đơ sao đó. Không có mượt mà lắm, cái vòng lockscreen thì nó bị lag chút đỉnh. Chắc phải unlock luôn bootloader để cài rom cook xem có khá hơn không.