• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn unlock bootloader cho HTC Wildfire S (bài hoàn chỉnh)

venusian

Moderator
mình đang dùng cái app2SD thấy chỉ chuyển 1 số thôi.mà sao andoid lúc cài app ko hỏi là cài trên thẻ hay máy nhỉ !!

Không phải tất cả đều chuyển đc là đúng rồi. Vì một số ứng dụng nó liên quan đến hệ thống nên nó không cho di chuyển. Hoặc di chuyển lên thẻ nhớ nó không chạy.

huynhphuc705

mình đang dùng cái app2SD thấy chỉ chuyển 1 số thôi.mà sao andoid lúc cài app ko hỏi là cài trên thẻ hay máy nhỉ !!

xài phần mềm link2SD chuyển được nhiều hơn đó bạn, mình thử cái app2SD thấy nó chuyển y chang hệ thống cho phép =.= chả có j hơn

mocthienthuan

mình củng chẳng bít root để làm gì nữa, game trên đt thì cùi bắp mía, ứng dụng,... cài rùi lại xóa, cuối cùng vẫn còn tróng nhìu ổ cứng máy... nhưng root lại mún up room, mà up để làm gì?? chơi game hay gì??? mấy ngày toàn lướt web kiếm game mà toàn cùi mía... nhìn đi nhìn lạ cuối cùng ra củng chỉ là nghe gọi ^^

mrj145

mình lỡ xóa HTC sense gốc sau khi cài Titanium backup. h làm sao để khôi phục lại? mình đã backup rồi nhưng restore lại rất lâu mà ko thấy xong. bác Huỳnh Phúc có giải phảp nào ko? giúp mình với.

huynhphuc705

mình củng chẳng bít root để làm gì nữa, game trên đt thì cùi bắp mía, ứng dụng,... cài rùi lại xóa, cuối cùng vẫn còn tróng nhìu ổ cứng máy... nhưng root lại mún up room, mà up để làm gì?? chơi game hay gì??? mấy ngày toàn lướt web kiếm game mà toàn cùi mía... nhìn đi nhìn lạ cuối cùng ra củng chỉ là nghe gọi ^^

Bạn nói ko có j là sai cả. Nhưng mỗi người có 1 mục đích, như mình là "thỏa mãn sự tò mò". Còn mục đích của bạn ko cần tới root nên có lẽ việc root với bạn là ko cần thiết. Trước khi root mọi người nên suy nghĩ là root để làm j nhé :D

huynhphuc705

mình lỡ xóa HTC sense gốc sau khi cài Titanium backup. h làm sao để khôi phục lại? mình đã backup rồi nhưng restore lại rất lâu mà ko thấy xong. bác Huỳnh Phúc có giải phảp nào ko? giúp mình với.

Mình search ko thấy việc cài lại HTC sense, bạn đang xài ROM gốc hay ROM cook vậy, nếu đang xài ROM cook thì thử up ROM lại xem.
P/s: ROM cook nom na là ROM ko chính thức mà những người khác làm ra, vd như CM7

max1397

Member
Mình search ko thấy việc cài lại HTC sense, bạn đang xài ROM gốc hay ROM cook vậy, nếu đang xài ROM cook thì thử up ROM lại xem.
P/s: ROM cook nom na là ROM ko chính thức mà những người khác làm ra, vd như CM7
up ROM cook thì có cần root lại máy ko !!từ khi unlockbootloader máy hay bị đơ đơ.h mún úp rom khác thì ntn zị huynhphuc705

huynhphuc705

up ROM cook thì có cần root lại máy ko !!từ khi unlockbootloader máy hay bị đơ đơ.h mún úp rom khác thì ntn zị huynhphuc705

rom cook có nhiều rom lắm, nhưng 80% xài ko vừa ý (theo kinh nghiệm bản thân) vì hay bị khởi động lại, up rom cook ko cần root lại máy, bạn nên xem comment của mọi người xem rom đó có lỗi j hay ko rồi hãy up nha

rom cook có nhiều rom lắm, nhưng 80% xài ko vừa ý (theo kinh nghiệm bản thân) vì hay bị khởi động lại, up rom cook ko cần root lại máy, bạn nên xem comment của mọi người xem rom đó có lỗi j hay ko rồi hãy up nha

bạn mình đã lỡ xóa một số file trong rom 2.3.5 bây giờ mình muốn update cho rom đầy đủ như khi mới up thì làm sao vậy bạn?

mrj145

mình up lên rom 2.3.5 mà bác Huỳnh Phúc đăng trong bài đó. lỡ xóa rồi mà h up lại room cũng ko được nữa. (cũng có thể do mình chưa rành cách up rom). up rom bên android có bị khóa như bên IOS khi bb mới nhất ko nhỉ?

venusian

Moderator
mình up lên rom 2.3.5 mà bác Huỳnh Phúc đăng trong bài đó. lỡ xóa rồi mà h up lại room cũng ko được nữa. (cũng có thể do mình chưa rành cách up rom). up rom bên android có bị khóa như bên IOS khi bb mới nhất ko nhỉ?

Đã unlock Bootloader thì ko thể up Rom Ship đc nữa. Bạn phải Relock lại thì mới up lại đc Rom Ship.

mrj145

Hiện tại mình đang dùng bản rom này (mới up sáng nay). test thấy rất ok, người ta cmt ở dưới cũng ủng hộ nhiều. mọi người vào coi link nhé
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1432259
up rom thì chắc là dễ rồi. mọi người cứ up rom lên xài mới biết sướng sao.
mình sẽ up hình lên sau.

mocthienthuan

thật ra thì mình k hiu:
up Rom là gì ?
Rom góc với Rom ship, rom cock là sao?
cài nó thế nào?
nếu up rom ship bị lổi thì làm thế nào cho nó trở lại như ban đầu?
vấn đề sẽ thế nào nếu up rom bị lỗi? có đc hổ trợ update chính thức từ nhà sx sau khi up rom k?
up Rom là phải unlock, rùi root xong mới cho up rom ah?
ai giải thích dùm hk. mình k hỉu lắm.

love_91

Mong bác giúp em trường hợp này. Tất cả các bước em đều đã làm xong nhưng đến bước thứ 4 để lấy mã số thì lại xảy ra tình trạng ntn.

E nghĩ do ở bước 5 trên HTCDev có hướng dẫn ntn

Nhưng trong máy e thì chỉ có ntn

Bác để ý dùm e chỗ size của fastboot.exe. Cảm ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

huynhphuc705

thật ra thì mình k hiu:
up Rom là gì ?
Rom góc với Rom ship, rom cock là sao?
cài nó thế nào?
nếu up rom ship bị lổi thì làm thế nào cho nó trở lại như ban đầu?
vấn đề sẽ thế nào nếu up rom bị lỗi? có đc hổ trợ update chính thức từ nhà sx sau khi up rom k?
up Rom là phải unlock, rùi root xong mới cho up rom ah?
ai giải thích dùm hk. mình k hỉu lắm.

Mình giải thích thế này nhé: Máy ban đầu chưa làm j >> chính là rom gốc hay còn gọi là rom ship (2 cái là 1). Rom cook là rom ko chính thức do người sử dụng làm ra, theo mình biết thì hình như sd rom cook ko update từ nhà sx mà chỉ update từ rom cook đó. Muốn up rom cook phải unlock bootloader (hoặc S-OFF) và root máy.
Còn câu hỏi rom là j, thì mình so sánh nó với windows cho bạn dễ hiểu hen, nó giống bạn muốn xài win xp bản quyền hay win xp đã chỉnh sữa của người khác vậy đó.

huynhphuc705

Mong bác giúp em trường hợp này. Tất cả các bước em đều đã làm xong nhưng đến bước thứ 4 để lấy mã số thì lại xảy ra tình trạng ntn.

E nghĩ do ở bước 5 trên HTCDev có hướng dẫn ntn

Nhưng trong máy e thì chỉ có ntn

Bác để ý dùm e chỗ size của fastboot.exe. Cảm ơn bác nhiều.

bạn thử làm step 5 trên trang HTCDev xem

mocthienthuan

thaks u nha. tại mơi vừa chuyển wa dùng android dc vài tháng ah. trước đây sài symba chỉ bít mỗi unclock để cài pm thui hjhj