• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

venusian

Moderator
lỗi gì đÂY BẠN ...CHẠY FILE RUU NÓ HIỆN LỖI ĐÓ HJX

Đọc lại mấy bài trước của mình. Đổi file RUU thành định dạng .zip để up qua thẻ nhớ.

Các bác cho em hỏi:

Em dùng DHD eu xách tay

Android version: 2.3.5
Software number: 3.12.405.1

Không biết với thông số này thì có hack máy để up room cook được không ạ?

Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các bác.
Qua yahoo kenvill_ha169 hoặc skype haken169

Muốn vào Hboot để kt xem có S-OFF chưa. Có rồi thì kiểm tra xem có Recovery và Root chưa. Cách kiểm tra như thế nào thì bạn vui lòng ra ngoài box đọc mấy phần bài trên Top đấy. Tham khảo không thừa.
Nếu chưa có S-OFF, Root, Recovery thì có hai cách.
1/ Bạn có thể S-ON và thực hiện theo cách trên của mình.
2/ Hạ Rom xuống 1.32 để Root và S-OFF.

kenvill_ha

Bác ơi, em quên mất là máy em từ trước đến giờ vẫn update qua ota. Và thông số hiện tại là như vậy. Thì không biết là để root, recovery, up rom...thì nên thực hiện theo cách nào là ok nhất. Vì em đọc cách trên của bác vẫn mông lung quá. Mong bác chỉ giáo giúp.

Thanks bác nhiều!

venusian

Moderator
Bác ơi, em quên mất là máy em từ trước đến giờ vẫn update qua ota. Và thông số hiện tại là như vậy. Thì không biết là để root, recovery, up rom...thì nên thực hiện theo cách nào là ok nhất. Vì em đọc cách trên của bác vẫn mông lung quá. Mong bác chỉ giáo giúp.

Thanks bác nhiều!

Bạn có thể tham khảo các hạ Rom ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...5-(TỔNG-HỢP)&p=2041203&viewfull=1#post2041203
Nhưng cách này rất nguy hiểm. Theo mình nghĩ vậy. Vì có mấy bạn hạ xuống bị tình trạng khởi động rất lâu, máy rung liên tục. Hoặc mất Boot :-?.
Hoặc bạn làm theo cách bài đầu của mình. Unlock Bootloader rồi tiến hành Root và Recovery.

Anhyeuem_296

\-/cám ơn bác chủ pic ! mình làm đến chỗ root Chọn install zip from sdcard, nhấn Power đợi mãi nó vẫn là màn hình đen có cái mũ .. ấn power tiếp thì quay về chỗ menu của cái recovery , không thấy chỗ chọn Chọn choose zip from sdcard, nhấn Power là sao bạn nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
bạn ơi mình làm đến đây Sau khi máy đã được Unlock Bootloader chúng ta tiến hành bước tiếp theo để Recovery.

Cho máy DHD kết nối với PC chế độ "Charge Only"
Tải phiên bản Recovery mới theo link sau: http://www.mediafire.com/?rn3kmywpnq8l6fu
Giải nén thành thư mục trên PC.
Vào thư mục trên nhấn DesireHD_RECOVERY.bat chạy.
Chỉ sau vài giây là xong.
Máy khởi động lại.

đợi mãi mý không khởi động lại hix ... vào recovery thì nó hiện dấu tam giác đỏ là sao bạn

Làm lại đi bạn. Phải chắc chắn là máy bạn đã đc Unlock rồi nhé.

Anhyeuem_296

hi đc rùi sr mình hỏi nhìu quá ...mình để chế độ htc sync thì cài recovery dc rồi ... thx bạn đang làm típ ...bạn chỉ mình nên cài bản room nào thì ngon nhất vào thời điểm này nhỉ

venusian

Moderator
hi đc rùi sr mình hỏi nhìu quá ...mình để chế độ htc sync thì cài recovery dc rồi ... thx bạn đang làm típ ...bạn chỉ mình nên cài bản room nào thì ngon nhất vào thời điểm này nhỉ

Thời điểm này thì các bản Rom Sense 3.5 đều tương đối giống nhau. Bạn có thể tùy ý chọn một bản bạn thích. không hợp lại đổi :D. Android 4.0 thì vẫn đang hoàn thiện.

kino3591

Chả hiểu mấy câu hỏi của em ngu quá hay sao mà hỏi mấy lần đều chả dc trả lời..:(

Anhyeuem_296

mình hỏi thêm ! thank bạn nhìu
+có bản room khi cài đòi phải full wipe nghĩa là thế nào bạn nhỉ
+khi minhd cài 1 bản rom và muốn xoá đi cài tiếp bản rom khác thì làm như nào ?
+ chương trình chuyển máy sang tiếng việt down ở market tên là gì nhỉ , lần trc mình down nhưng quên tên rùi hihi

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Chả hiểu mấy câu hỏi của em ngu quá hay sao mà hỏi mấy lần đều chả dc trả lời..:(

Chẳng phải mình trả lời bạn rồi sao: http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-DESIRE-HD&p=2054805&viewfull=1#post2054805

mình hỏi thêm ! thank bạn nhìu
+có bản room khi cài đòi phải full wipe nghĩa là thế nào bạn nhỉ
+khi minhd cài 1 bản rom và muốn xoá đi cài tiếp bản rom khác thì làm như nào ?
+ chương trình chuyển máy sang tiếng việt down ở market tên là gì nhỉ , lần trc mình down nhưng quên tên rùi hihi

1/ Up Rom mới thì đều phải nên Full Wipe để cho máy sạch sẽ. Quá trình sử dụng Rom sẽ không bị lỗi.
2/ Muốn xóa đi up tiếp thì chỉ việc up Full Wipe rồi up Rom thôi. Nếu bạn chỉ unlock Bootloader mà không S-OFF thì phải flash file boot.img của bản Rom mới như mình đã hướng dẫn ở trên.
3/ Ứng dụng Morelocale 2

kino3591

Hix. Chưa mà bác..:( Em tìm mỏi mắt rồi không thấy..:(..Câu hỏi của em đây cơ mà..:(..Chắc bác nhầm rồi..:(

Em không rành về android lắm..Anh cho em hỏi..Máy em giờ đã unlockbootloader đã root và vẫn để S-On. Nghe nói tới đây sẽ có cập nhật rôm ICS cho em nó. Em muốn cập nhật qua ota. Vậy có phải lock lại bootloader không.

venusian

Moderator
Hix. Chưa mà bác..:( Em tìm mỏi mắt rồi không thấy..:(..Câu hỏi của em đây cơ mà..:(..Chắc bác nhầm rồi..:(

Em không rành về android lắm..Anh cho em hỏi..Máy em giờ đã unlockbootloader đã root và vẫn để S-On. Nghe nói tới đây sẽ có cập nhật rôm ICS cho em nó. Em muốn cập nhật qua ota. Vậy có phải lock lại bootloader không.

Phải lock lại bạn ạ. Lock lại và up lại Rom Ship để mất Root và bạn lại cập nhật OTA bình thường. Nhưng mình nghĩ ngày lên ICS của DHD theo Ship Rom thì lâu lắm :))

kino3591

Phải lock lại bạn ạ. Lock lại và up lại Rom Ship để mất Root và bạn lại cập nhật OTA bình thường. Nhưng mình nghĩ ngày lên ICS của DHD theo Ship Rom thì lâu lắm :))

Hix. Lâu em cũng đợi.up linh tinh em sợ chết cả máy lắm..:(... Nhưng máy em vẫn là rom ship. Em chỉ root với xóa mấy phàn mềm không cần của máy thôi chứ không cài rom cook. Thế thì chỉ cần lock lại thôi đúng k ạ

mtofvn2910

Hix. Lâu em cũng đợi.up linh tinh em sợ chết cả máy lắm..:(... Nhưng máy em vẫn là rom ship. Em chỉ root với xóa mấy phàn mềm không cần của máy thôi chứ không cài rom cook. Thế thì chỉ cần lock lại thôi đúng k ạ

thế tại sao bạn ko mua ip nhỉ?:-s

venusian

Moderator

:D. Cài Rom Cook không sợ chết máy đâu bạn ạ (Với điều kiện máy bạn phải có Unlock Bootloader hoặc S-OFF và làm theo đúng hướng dẫn up Rom)
Không cần biết máy bạn đang dùng Rom Ship hay Cook. Chỉ cần máy bạn đã Unlock Bootloader rồi thì phải Relock lại mới hạ đc Rom.

thế tại sao bạn ko mua ip nhỉ?:-s

Không thảo luận các vấn đề như thế này ở đây nhé bạn.

kenvill_ha

Cám ơn bác venusian rất nhiều, em đã làm được và cài được htc lên rom ics 4 tuyệt đẹp...

Thanks bác 1 lần nữa ạ!

huysnet

Em là newbile cho em hỏi chút.cao thủ nào biết giúp em với.máy em đã unlockbootloader.đã có decovery nhưng vẫn s-on.em đã làm theo hướng dẫn úp rom cook ở chế độ này.và đã úp 1 bản rom miuidhd2.3.9.bây giờ em muốn úp rom ship cuả nhà mạng vodafone thì phải làm sao đây? Em có cần pải làm cho nó có s- of không a.? Em thấy bảo phải lock lại bootloader rồi úp rom ship.nhưng em không biết relock như thế nào cả.ai chỉ giúp em với.thankßs

venusian

Moderator
Em là newbile cho em hỏi chút.cao thủ nào biết giúp em với.máy em đã unlockbootloader.đã có decovery nhưng vẫn s-on.em đã làm theo hướng dẫn úp rom cook ở chế độ này.và đã úp 1 bản rom miuidhd2.3.9.bây giờ em muốn úp rom ship cuả nhà mạng vodafone thì phải làm sao đây? Em có cần pải làm cho nó có s- of không a.? Em thấy bảo phải lock lại bootloader rồi úp rom ship.nhưng em không biết relock như thế nào cả.ai chỉ giúp em với.thankßs

Bạn chỉ cần Relock lại thì up Rom Ship đc. không cần làm gì nữa. Cách Relock lại bạn xem lại bài đầu nhé. Mình sẽ sửa bài và cập nhật thêm.

huysnet

Em thấy có box hướng dẫn là.nếu đang s- on thì không vào decovery được nhưng em vẫn vào được và úp rom cook bt.vậy là sao anh?