• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

venusian

Moderator
hôm bữa rảnh vừa up bản rom unlocked bootloader hôm nay rảnh tính làm tiếp các bước còn lại mà sao đăng nhập vào trang htcdev.com lại không được. nó cứ báo đăng nhập thành công nhưng nó không xác nhận đã thử với nick mới nó vẫn vậy. anh em nào biết cách khắc phục hay relocked không cần dăng nhập htcdev giúm mình với. trhanks!

Bạn để đến mai thử lại đi. Hôm trước mình cũng bị một phát. Hôm sau làm lại thì lại đc.

venusian

Moderator
hôm bữa rảnh vừa up bản rom unlocked bootloader hôm nay rảnh tính làm tiếp các bước còn lại mà sao đăng nhập vào trang htcdev.com lại không được. nó cứ báo đăng nhập thành công nhưng nó không xác nhận đã thử với nick mới nó vẫn vậy. anh em nào biết cách khắc phục hay relocked không cần dăng nhập htcdev giúm mình với. trhanks!

Quên mất trả lời vội quá không xem kĩ bài của bạn:
Bạn muốn Relock lại thì làm như sau:
Bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
Trên máy tính Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android (Folder Android này bạn tải về lúc unlock đấy, trong đấy phải còn file Unlock_code.bin nhé)
Tiếp theo bạn dán dòng lệnh này vào là đc: fastboot oem lock
Xong!

binhmogas

Quên mất trả lời vội quá không xem kĩ bài của bạn:
Bạn muốn Relock lại thì làm như sau:
Bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
Trên máy tính Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android (Folder Android này bạn tải về lúc unlock đấy, trong đấy phải còn file Unlock_code.bin nhé)
Tiếp theo bạn dán dòng lệnh này vào là đc: fastboot oem lock
Xong!

cám ơn bạn nhiều.

lehoaitam

HƯỚNG DẪN UP ROM COOK.

Tình hình:
Mình đã tìm hiểu tại sao có Recovery, có Root mà vẫn ko thể up đc Rom Cook. Lý do là HTC cho unlock Bootloader thì chỉ là một phần thôi. Việc Unlock với HTC DEV chỉ cho chúng ta quyền Root. Và không cho Up Kernel Custom qua RECOVERY dẫn đến việc chúng ta up Rom Cook xong ko Boot đc máy. Hiện trạng này là chung đối với các máy HTC unlock Bootloader mà vẫn là S-ON.
Trước khi viết tiếp bài khắc phục và hướng dẫn upm Rom Cook mình vẫn muốn các bạn Relock lại và hạ Rom xuống để S-OFF. Để quá trình up Rom Cook đc đơn giản hơn.

Khắc Phục:
Mình đã tìm hiểu và áp dụng cách làm của Sensation XL vào bài viết dưới và đã thành công.
Trước tiên để có thể up đc Rom Cook thì các bạn cần tải bộ công cụ ở đây.
Mục đích của bộ công cụ này là để Flash cái boot.img để chúng ta có thể Boot đc sau khi up Rom Cook.
Tải bộ công cụ tiến hành giải nén nó ra ta đc thư mục FlashBoot
Và tiếp tục giải nén bản Rom cook cần up. Các bạn tìm file boot.img trong bản Rom và chép vào thư mục FlashBoot. Còn phần Rom cook.zip vẫn chưa giải nén thì chép vào thư mục gốc thẻ nhớ của điện thoại để tí nữa chúng ta dùng Recovery để up.
Đưa điện thoại về BOOTLOADER. Kết nối điện thoại với PC. Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat. Chờ ít phút nó Flash xong
Quay lại vào Recovery để up bản Rom chúng ta vừa chép vào. OK

Lưu ý: Vì ko có file Boot.img chung cho tất cả các Rom nên mỗi lần up một bản Rom mới các bạn lại phải làm lại bước 2,3,4. Vì thế rắt loằng ngoằng nên mình mới khuyên các bạn hạ Rom để S-OFF. Mọi việc sẽ đơn giản hơn.

Mình đã dùng và flash boot.img nhưng nó báo lỗi.... Không thể flash boot.img được.... Nhấn enter là khung cmd tắt luôn.........! Giúp mình với nhé... Cám ơn bạn..

Mới đầu chưa đọc bước này đem up rom cook giờ nó ở mh HTC hoài.. Không boot vào android được.... full Wipe rùi nó cũng rứa.....! Hic

Chỉnh sửa cuối:

lehoaitam

Anh em làm ơn giúp đỡ dùm mình với..... Mở cmd flash boot.img nó báo lỗi này...

C:\Documents and Settings\Vinaghost\Desktop\FlashBoot>fastboot flash boot boot.i
mg
< waiting for device >
sending 'boot' (2152 KB)... FAILED (status malformed (1 bytes))

C:\Documents and Settings\Vinaghost\Desktop\FlashBoot>pause
Press any key to continue . . .

Giờ máy em không khởi đongt65 được vì Úp rom cook..........!

venusian

Moderator
Anh em làm ơn giúp đỡ dùm mình với..... Mở cmd flash boot.img nó báo lỗi này...

Giờ máy em không khởi đongt65 được vì Úp rom cook..........!

Đổi sang một máy tính khác. Cài đầy đủ Drive rồi làm lại đi bạn.

Mountain8x

giờ ko biết có Room cook nào chạy ổn định ngon ngon ko bác chủ thớt, tư vấn với !

Rất nhiều ROM chạy ổn định bạn ạ

[ROM]LeeDrOiD HD V5.1.1

[ROM] Android Revolution HD™ 7.0.2 | High Quality & Performance | O/C | Legendary

[ROM] ER3BUS XL Final [GB 2.3.5][Sense 3.5][Runnymede 1.27.1400.4][03.02.2012]

[ROM][Feb 17]RunnyDrOiD v5.0 By PVTEAM |Ultrafast & Smooth|2.3.5| Sense 3.5|Tweaks

Cá nhân mình dùng Android Revolution

haminhp

Mình cũng bị lỗi bước 4

ERROR [170]: USB CONNECTONS ERROR

This ROM update Utllll mà chưa biết phải làm gì tiếp

haminhp

[/URL][/IMG]

mình vẫn bị vậy mong các cao thủ chỉ giúp đọc hoài mà không hiêu

venusian

Moderator
mình vẫn bị vậy mong các cao thủ chỉ giúp đọc hoài mà không hiêu

Đổi cái file RUU .exe đấy thành .zip để up qua thẻ nhớ.
Up và đổi như thế nào thì bạn đọc lại các bài trưóc nhé. Mình đã hưỡng dẫn rồi.

haminhp

Nguyên văn bởi venusian

Bạn thử đổi qua cách dùng thẻ để up file Updata đi.
Bạn làm như sau:
Chuyểnn từ file .exe sang .zip
Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước
Chạy file ROM updata (*.exe) mà bạn định UP cho máy
Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
Vào thư mục :
Đối với Windows XP
C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp
Sẽ thấy file rom.zip

Đối với Windows 7
C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp
Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip
Cách up:
Đổi tên file rom.zip nói trên thành PD98IMG.zip
Chép file PD98IMG.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ
Restart lại máy để vào HBOOT (Bootloader)
Máy sẽ tự kiểm tra (Checking....)
Sau khi máy Check file Rom xong thì nó sẽ hỏi bạn có đồng ý updata hay không?
Nhấn Volume UP nếu bạn muốn updata

phải cái này không vậy bạn, thank đã hỗ trợ

venusian

Moderator
Nguyên văn bởi venusian

Bạn thử đổi qua cách dùng thẻ để up file Updata đi.
Bạn làm như sau:
Chuyểnn từ file .exe sang .zip
Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước
Chạy file ROM updata (*.exe) mà bạn định UP cho máy
Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
Vào thư mục :
Đối với Windows XP
C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp
Sẽ thấy file rom.zip

Đối với Windows 7
C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp
Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip
Cách up:
Đổi tên file rom.zip nói trên thành PD98IMG.zip
Chép file PD98IMG.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ
Restart lại máy để vào HBOOT (Bootloader)
Máy sẽ tự kiểm tra (Checking....)
Sau khi máy Check file Rom xong thì nó sẽ hỏi bạn có đồng ý updata hay không?
Nhấn Volume UP nếu bạn muốn updata

phải cái này không vậy bạn, thank đã hỗ trợ

Đúng rồi. Còn nữa nếu up mà báo lỗi CID thì tạo Gold Card nữa là up ngon.
Làm kiểu unlock này đỡ nguy hiểm hơn hạ Rom. Mấy bác hạ Rom bị mất Boot rồi.

haminhp

không thể tìm được rom.zip dù đã thử 3 máy khác nhau, không biết mình làm sai ở đâu.

thank bạn đã hỗ trợ

venusian

Moderator
không thể tìm được rom.zip dù đã thử 3 máy khác nhau, không biết mình làm sai ở đâu.

thank bạn đã hỗ trợ

Không đc thì thử đổi qua máy tính khác xem có đc không bạn. Mình vẫn làm bình thường mà.

hachivna

Máy của tôi Hboot 2.00.027 đang là 3.13.707.4 nhưng nó bắt phải là 3.13.707.3 mới cho Unlock bootloader. Mình đã download file cài đặt cuar HTC Dev về có tên: PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029 nhưng không cài được, bị đúng cái lỗi như của bạn Haminhp. Đã làm theo hướng dẫn của bạn Venusian đổi máy tính từ máy Win7 sang Win XP thấy ngay File Rom.zip. Tôi đã đổi thành công thành PD98IMG.zip và đã tiến hành nâng cấp thành công lên 2.00.029. Bây giờ HTC dev mới cho Unlock Bootloader.
Chúc các bạn thành công.

hachivna

Máy của tôi Hboot 2.00.027 đang là 3.13.707.4 nhưng nó bắt phải là 3.13.707.3 mới cho Unlock bootloader. Mình đã download file cài đặt cuar HTC Dev về có tên: PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029 nhưng không cài được, bị đúng cái lỗi như của bạn Haminhp. Đã làm theo hướng dẫn của bạn Venusian đổi máy tính từ máy Win7 sang Win XP thấy ngay File Rom.zip. Tôi đã đổi thành công thành PD98IMG.zip và đã tiến hành nâng cấp thành công lên 2.00.029. Bây giờ HTC dev mới cho Unlock Bootloader.
Chúc các bạn thành công.
Nếu bạn nào cần file Rom.zip tôi sẽ gửi, nó rất nhẹ khoảng 1/2 Mb thôi. Do không biết gửi kèm trên diễn đàn nên không gửi được. Để lại Email tôi sẽ gửi.

hachivna

Thông báo đã unlock với HTC dev nhưng bị lỗi này
-----------------------------------
Unlocking Bootloader Failed!
Sorry it didn't work out. Here's why:
We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, and try again if necessary.
Error Code: Invalid Bootloader Token Length.
Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won\'t work.
---------------------------------------
Các bạn đừng Unlock vội chờ xem ý kiến các cao thủ ra sao. Tôi đã làm đi làm lại khoảng 8 lần vẫn bị sai unlock token.

Chỉnh sửa cuối: