• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

wish89

mình kết nối htc sync rồi chạy file tải về nó báo

venusian

Moderator
mình kết nối htc sync rồi chạy file tải về nó báo

Kiểm tra lại cáp kết nối và Drive cho máy tính. Tốt nhất là bạn nên chuyển sang định dạng Rom.zip để up qua thẻ nhớ.

venusian

Moderator
sao ko ai giúp mình hết vậy

Bạn vào trang chính của HTC DEV chọn phần Unlock Bootloader nhấn Get Started phần Select Your Device bạn chọn Desire HD tiếp theo nhấn Begin Unlock Bootloader Làm theo mấy cái hướng dẫn của nó thì nó sẽ hiện ra bảng RUU cho bạn chọ.

halloween2905

của mình là 3.13.751.3 tìm ko thấy nên mình down cái 3.13.751.2 về chạy thì nó báo " phiên bản ROM của bạn ko phải là bản ROM mới nhất, hãy nâng cấp lên 3.13.751.2 để cài được RUU này và có thể unlock bootloader" là sao vậy bác venusian , giúp với :(

venusian

Moderator
của mình là 3.13.751.3 tìm ko thấy nên mình down cái 3.13.751.2 về chạy thì nó báo " phiên bản ROM của bạn ko phải là bản ROM mới nhất, hãy nâng cấp lên 3.13.751.2 để cài được RUU này và có thể unlock bootloader" là sao vậy bác venusian , giúp với :(

Chuyển nó thành file PD98IMG.zip và thẻ nhớ để up đi bạn.

quocdat288

Bạn vào trang chính của HTC DEV chọn phần Unlock Bootloader nhấn Get Started phần Select Your Device bạn chọn Desire HD tiếp theo nhấn Begin Unlock Bootloader Làm theo mấy cái hướng dẫn của nó thì nó sẽ hiện ra bảng RUU cho bạn chọ.

máy của mình là :2.3.3
số phần mềm là 2.37.707.3 vậy mình down cái nào ?

halloween2905

báo cáo bác là em đã làm như sau : "Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước
Chạy file ROM updata (*.exe) mà bạn định UP cho máy
Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)" sau đó em đổi file rom.zip thành PD98IMG.zip sau đó coppy nó vào thẻ nhớ, sau đó restat lại con DHD nhưng khi khởi động xong nó chả hỏi em gì cả , thành ra em ấn next luôn thì nó vẫn báo not the lastest version như cũ bác à :(

quocdat288

nó ra như vậy rùi làm sao vậy pro
h có phải là e đổi tên thành PD98IMG.zip vào thẻ nhớ để up ?
nhưng up ntn vậy a ?

quocdat288

Bạn thử đổi qua cách dùng thẻ để up file Updata đi.
Bạn làm như sau:
Chuyểnn từ file .exe sang .zip

Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước
Chạy file ROM updata (*.exe) mà bạn định UP cho máy
Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
Vào thư mục :
Đối với Windows XP
C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp
Sẽ thấy file rom.zip

Đối với Windows 7
C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp
Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip​

Cách up:
Đổi tên file rom.zip nói trên thành PD98IMG.zip
Chép file PD98IMG.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ
Restart lại máy để vào HBOOT (Bootloader)
Máy sẽ tự kiểm tra (Checking....)
Sau khi máy Check file Rom xong thì nó sẽ hỏi bạn có đồng ý updata hay không?
Nhấn Volume UP nếu bạn muốn updata​

e up máy ko được e up tay
nhưng e ko tìm thấy bản rom gốc e chỉ tìm được cái này bên TQ hok biết đúng hok ?

RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_ 12.65.60.29_26.14.04.28_M_release_234022_signed.exe

e up rom này : lúc check xong nó báo là :
CID incorrect
update fail
press power to reboot

mong bác giúp em

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
e up máy ko được e up tay
nhưng e ko tìm thấy bản rom gốc e chỉ tìm được cái này bên TQ hok biết đúng hok ?

RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_ 12.65.60.29_26.14.04.28_M_release_234022_signed.exe

e up rom này : lúc check xong nó báo là :
CID incorrect
update fail
press power to reboot

mong bác giúp em

Bạn qua đây xem hướng dẫn tạo Gold Card và sử dụng Gold Card để up: http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHẠY-ANDROID&p=1816163&viewfull=1#post1816163

lovefootball

Mình nghe nói là nếu máy là hàng FPT thì chỉ cần Down Room Ship bản gốc về cài lại thì tự về đc 1.32 có phải ko hả Mod?
Máy mình bây giờ đang ở 3.13 rồi.

lovefootball

Hàng nào cũng giống nhau cả. Muốn xuống 1.32 đề phải hạ Rom theo cách này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...OM-CỦA-DESIREHD-XUỐNG-ROM-1-32-405-(TỔNG-HỢP)
Bên đó là hướng dẫn down xuống từ 1xxx và 2xxx thôi còn máy mình là 3xxx rồi,nó đây:
Android version: 2.3.5
HTC Sense version: 3.0
Software number: 3.13.707.4
Có 1 bài hướng dẫn để hạ từ 3xxx nhưng mình dốt Eng lên chả hiểu gì cả : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1424023
Nếu có thể bạn dịch giùm tớ 1 chút,mà có thể nhiều bạn nữa cũng đang cần đó,Thank!

quocdat288

RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4
a venusian tìm giúp e rom gốc của cái này e tìm được 1 link bên trung quốc mà bị lỗi rồi