• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

venusian

Moderator
Mình up room quan FOTA lên 3.13.707.4 nhưng khi up boot loader lên nó báo không phải bản 3.13.707.3 là sao, nó yêu cầu update bản rom mới nhất. Giúp mình với :((

Nói rõ hơn đi bạn.

venusian

Moderator
bạn hướng dẫn mình với, build mình là 3.13.707.4. Mình làm theo nhiều cách mà vẫn chưa làm đc

Bạn phải nói rõ bạn làm theo cách nào. Và tới bước nào lỗi thì mới giúp bạn đc chứ.

lehieuBS

mình cũng không thể nào chay RUU được măc dù đã dow đúng bản yêu cầu đó là bản HTC eroupe 3.12.405.1 giống như trong máy mình . máy mình trước đây khi mới mua về ở bản 2.1 mình đã boot recovery đủ hết rồi khi thấy cho up bản 2.3.5 qua OTA thích quá up luôn giờ nó bị lỗi cảm biến ánh sáng mà không có cách khắc phục . thấy thằng HTC cho mở khoá bootloader mừng quá nhưg giờ cũng đành chịu nè. không biết bác nào là mod mà ở Huế không giúp em với

htc1603

bạn hướng dẫn mình với, build mình là 3.13.707.4. Mình làm theo nhiều cách mà vẫn chưa làm đc

Mình cũng build như bạn. Mình dã cài được rom cook rồi. Bạn làm từng bước mở khóa bootloader như bác venusian hướng dẫn đi. Sau khi mở khóa thành công thì cài recovery cho máy cũng theo cách của bác venusian. Cài recovery xong rồi thì khởi động vào fastboot rồi vào recovery để flash superuser. Từ đây bạn có thể uprom cook thoải mái, nhưng trước khi uprom bạn nên vào recovery tạo một bản backup cho rom gốc của mình. Điều quan trọng nũa như bác venusian đã hướng dẫn: trước khi định up bản rom nào bạn phải trích xuất file boot.img ra rồi flash bằng fastboot hay công cụ mà bác venusian đã tải lên. Dùng công cụ của bác venusian rất đơn giản. Chỉ cần kết nối đt và pc sau đó cop file boot.img vào thư mục công cụ của bác venusian mà bạn tải về giải nến ra. Sau đó chạy file Flash_bootimage_Anzhi.bat là ok. chạy xong khởi động vào recovery uprom mà bạn vừa trích file boot.img đó là thành công.

htc1603

Nhân tiện hỏi bác venusian: sau khi em mỏ khóa rồi up thành công rom cook. từ rom cook này em có thể dùng tool EasyS-OFF để S-OFF được không? E đọc trên XDA thấy họ nói là tool này dùng được cho mọi loại rom cook. Nếu được em đỡ phải chạy flash lại boot.img mỗi khi uprom mới.

wish89

adroid vesion : 2.3.5
Htc sense version : 3.0
sofware number 3.13.832.4
Browser version : webkit/533.1
build number : 3.13.832.4 cl228204 realese-keys
IEMI :356812043368768
xin cho mình hỏi máy mình mở khóa bootloader đến chỗ donwn RUU chọn dòng nào để down về vậy

venusian

Moderator
adroid vesion : 2.3.5
Htc sense version : 3.0
sofware number 3.13.832.4
Browser version : webkit/533.1
build number : 3.13.832.4 cl228204 realese-keys
IEMI :356812043368768
xin cho mình hỏi máy mình mở khóa bootloader đến chỗ donwn RUU chọn dòng nào để down về vậy

Của bạn là cái HKCSL CHT 3.13.832.4

htc1603

Bác nghiên cứu hộ em vấn đề này với: Nhân tiện hỏi bác venusian: sau khi em mỏ khóa rồi up thành công rom cook. từ rom cook này em có thể dùng tool EasyS-OFF để S-OFF được không? E đọc trên XDA thấy họ nói là tool này dùng được cho mọi loại rom cook. Nếu được em đỡ phải chạy flash lại boot.img mỗi khi uprom mới. Thank bác nhiều.

congdu

Nói rõ hơn đi bạn.

Bác ơi em up file RUU nó báo thế này đây:
EROR[190]: ROM Í NOT UPDATE
Your rom version is not the latest version.
Please upgrade to 3.13.707.3 to apply thí RUU to be able to unlock your bootloader.

On your phone, go to Menu > Setting > About phone > Software updates > Check now.
After you have updated, please run the RUU again to upgrade your HBOOT to unlock your phone. We apologize for the inconvenience.

Mặc dù máy mình đã up bản room qua FOTA mới nhất 3.13.707.4 rùi.

venusian

Moderator
Bác nghiên cứu hộ em vấn đề này với: Nhân tiện hỏi bác venusian: sau khi em mỏ khóa rồi up thành công rom cook. từ rom cook này em có thể dùng tool EasyS-OFF để S-OFF được không? E đọc trên XDA thấy họ nói là tool này dùng được cho mọi loại rom cook. Nếu được em đỡ phải chạy flash lại boot.img mỗi khi uprom mới. Thank bác nhiều.

Cái này mình không có máy để thử nên khong thể nói rõ đc. Máy của mình không S-ON lại đc vì lúc mua về nó đã Super CID rồi. Thư mấy lần không S-ON lại đc nên không làm chuột cho bạn đc :D

Bác ơi em up file RUU nó báo thế này đây:
EROR[190]: ROM Í NOT UPDATE
Your rom version is not the latest version.
Please upgrade to 3.13.707.3 to apply thí RUU to be able to unlock your bootloader.

On your phone, go to Menu > Setting > About phone > Software updates > Check now.
After you have updated, please run the RUU again to upgrade your HBOOT to unlock your phone. We apologize for the inconvenience.

Mặc dù máy mình đã up bản room qua FOTA mới nhất 3.13.707.4 rùi.

Chuyển file Rom.exe thành Rom.zip up qua thẻ nhớ đi bạn.

quocdat288

After your computer has found your phone, double click on the RUU to start the process.

tới bước này rùi làm sao vậy pro

venusian

Moderator
After your computer has found your phone, double click on the RUU to start the process.

tới bước này rùi làm sao vậy pro

Cắm cáp kết nối điện thoại với máy tính. Chạy file RUU.exe bạn vừa tải về đấy.

htc1603

Cái này mình không có máy để thử nên khong thể nói rõ đc. Máy của mình không S-ON lại đc vì lúc mua về nó đã Super CID rồi. Thư mấy lần không S-ON lại đc nên không làm chuột cho bạn đc :D
Thank bác nhé. vậy để em làm chuuột bạch rồi báo cáo với bác.

htc1603

Thank bác nhé. vậy để em làm chuuột bạch rồi báo cáo với bác.

venusian

Moderator
3.13.751.3 thì down cái nào vậy bác???? mà bước down RUU là làm trên DHD hay trên PC vậy ạ???

RUU thì dùng PC để tải. Dùng để chạy trên DHD. Bạn nên đọc lại bài hướng dẫn của mình kĩ lại bài của mình.