• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

venusian

Moderator
Em cũng đã thành công..Thank bác nhiều nhiều..:D

Hiện tại các bạn ở S-ON thì chưa up đc Rom Cook khác đâu nhé. Vì nếu up ko hợp file Boot sẽ ko boot đc. Mình sẽ tìm file Boot thích hợp sau cho mọi người. Tạm thời bằng lòng với có Root đã. Đi ngủ mai tính tiếp.

neolinh

Hiện tại các bạn ở S-ON thì chưa up đc Rom Cook khác đâu nhé. Vì nếu up ko hợp file Boot sẽ ko boot đc. Mình sẽ tìm file Boot thích hợp sau cho mọi người. Tạm thời bằng lòng với có Rot đã. Đi ngủ mai tính tiếp.
Ok em cũng đã thành công cảm ơn a nhé . Mong a tìm file boot thích hợp cho ae để ae có thể tận hưởng room mới cho đỡ ghiền

neolinh

Cao kiến thì có rồi. Có điều cách làm nó hơi loằng ngoằng. Tối về mình viết hướng dẫn để up Rom Cook cho các bạn :D

Ok đa tạ bác nhiều, bác mà gần chỗ e em mời đi nhậu ngay, tiếc là xa quá :D

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Sao lại ko có. Ko có cái boot.img thì rom nó boot kiểu gì. :D
Bạn sử dụng chức năng tim kiếm trên Win đấy. Bạn sẽ tìm thấy.

rappertb

Cho mình hỏi là làm theo cách up rom của bạn là Up Rom cook hay là hạ rom xuống s-off vậy. Mình hỏi kỉ để mắc công relock up lại lần nữa thì phê lắm. Hj

neolinh

Sao lại ko có. Ko có cái boot.img thì rom nó boot kiểu gì. :D
Bạn sử dụng chức năng tim kiếm trên Win đấy. Bạn sẽ tìm thấy.

Bác chưa ngủ ah. Em có tìm rồi, mà ko thấy. Dân it mà ko biết tìm thì chết. :D:D
Nhân tiện bác có rom cook nào cho Desire Hd ko share cho em xin bản.
Thank bác !!

Chỉnh sửa cuối:

neolinh

Cho mình hỏi là làm theo cách up rom của bạn là Up Rom cook hay là hạ rom xuống s-off vậy. Mình hỏi kỉ để mắc công relock up lại lần nữa thì phê lắm. Hj

Em làm theo bác venusian hướng dẫn cứ để s-on rồi up lun. nhưng khuyên bác trước khi up nên backup 1 cái cho đỡ phiền phức.

neolinh

Thật là đen, up một hồi giờ ko lên luôn. Phục hồi lại file backup mà cũng ko đc:(:)(:)(:)((
Em copy file boot.img trong folder backup của máy vào folder flashboot sau đó chạy Flash_bootimage_Anzhi.bat rồi Rstore lại máy. máy lại ok nhưng vẫn chưa có room cook nào để up thử.

Chỉnh sửa cuối:

m4jy3u1n

chủ topic ơi.up room cook cho dhd với các máy khác có giống nhau ko? mình sài ds lên cũng muốn up room cook như bạn hướng dẫn dc ko nhỉ?D

m4jy3u1n

sau một hồi nhắm mắt đưa chân thì cuối cùng mình cũng up được room cook cho desire s của mình.thank thank bạn 1000 lần :p

venusian

Moderator
Bác chưa ngủ ah. Em có tìm rồi, mà ko thấy. Dân it mà ko biết tìm thì chết. :D:D
Nhân tiện bác có rom cook nào cho Desire Hd ko share cho em xin bản.
Thank bác !!

Mình đang dùng bản Virtuous Affinity 1.48.0 Sense 3.5 thấy ổn định nên chưa muốn đổi Rom khác.
Link tham khảo tại đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1346474
Bản này file boot.img nó nằm ở kernel\ace_glacier_vision
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

gacon_251989

Hic, sau khi làm tới bước Flash Rom thì em Install Rom của CordDroid, bị lỗi gì í rồi Install Abort xong giờ khởi động lên chỉ có chữ HTC :(( giúp em với hic

lỗi nó ghi là

C:\FlashBoot>fastboot flash boot boot.img
sending 'boot' (2090 KB)... FAILED (status malformed (1 bytes))

Chỉnh sửa cuối:

m4jy3u1n

Hic, sau khi làm tới bước Flash Rom thì em Install Rom của CordDroid, bị lỗi gì í rồi Install Abort xong giờ khởi động lên chỉ có chữ HTC :(( giúp em với hic
có làm đúng bước trích xuất file boot.img ra ko thế?