• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

Mountain8x

Xong rồi nhưng làm cho nó đủ bộ và bằng anh bằng em :D. Vui mà bạn ;;)

Mình phiền bạn chút nữa là mình muốn Ship S - off nhưng không biết mã CID, giờ muốn biết thì làm thế nào vậy bạn?

nghienPC991

Xong rồi nhưng làm cho nó đủ bộ và bằng anh bằng em :D. Vui mà bạn ;;)

Bây giờ nhìn lại "quãng đường" lên lại Rom Ship rồi unlockbootloader tiếp tục Root thấy rụng rời tay chân quá bác ơi. Chắc em yên phận với hoàn cảnh bây giờ :D
P/S: Trong danh sách model Incredible S cũng được mở bootloader, chắc mượn của thằng bạn vọc thử. Vì nó mới up Rom qua OTA.
(Thấy Box Incredible S & Incredible 2 của PDA hình như ít xôm tụ như bên box DHD ;;))

cu9x

Bạn thử đổi qua cách dùng thẻ để up file Updata đi.
Bạn làm như sau:
Chuyểnn từ file .exe sang .zip

Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước
Chạy file ROM updata (*.exe) mà bạn định UP cho máy
Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
Vào thư mục :
Đối với Windows XP
C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp
Sẽ thấy file rom.zip

Đối với Windows 7
C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp
Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip​

Cách up:
Đổi tên file rom.zip nói trên thành PD98IMG.zip
Chép file PD98IMG.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ
Restart lại máy để vào HBOOT (Bootloader)
Máy sẽ tự kiểm tra (Checking....)
Sau khi máy Check file Rom xong thì nó sẽ hỏi bạn có đồng ý updata hay không?
Nhấn Volume UP nếu bạn muốn updata​
Em làm như bác tới bước:
Đối với Windows 7
Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip
Em tìm không thấy AppData đâu cả bác ơi

Mountain8x

Em làm như bác tới bước:
Đối với Windows 7
Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip
Em tìm không thấy AppData đâu cả bác ơi

Bật hiện file ẩn lên mới thấy chứ

Mountain8x

Rồi tìm thấy folder rồi nhưng lại không thấy rom.zip. Hic, vọc cái root máy mấy ngày trời rồi mà chưa được chán ghê á.

Của mình còn đang bị die này bạn. Đnag đợi bác Venusian onl để nhờ giải quyết

Bạn nhờ là chỉ tick vào I Understand rồi vào folder đó tìm, nên dùng cái search ở góc phải trên màn hình đó, chỉ cần gõ rom.zip là thấy ngay

cu9x

Của mình còn đang bị die này bạn. Đnag đợi bác Venusian onl để nhờ giải quyết

Bạn nhờ là chỉ tick vào I Understand rồi vào folder đó tìm, nên dùng cái search ở góc phải trên màn hình đó, chỉ cần gõ rom.zip là thấy ngay

Bác có yahoo không, cho mình xin cái yahoo để trao đổi cho dễ

cu9x

Tiếp theo các bạn làm theo hướng dẫn của HTC DEV để tiếp tục quá trình Unlock.
Chi tiết tùng bước làm trên HTC DEV.
Từ bước 1 tới 4: là các bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
Bước 5: ko cần phải loằng ngoằng tải luôn cái này về giải nén folder Android chép vào ổ C của máy tính.
Bước 6,7: Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android
Bước 8: Chuột phải vào cửa sổ CMD paste dòng này vào: fastboot oem get_identifier_token
Bước 9: Chuột phải vào dòng mã đó chọn Mark làm theo hình vẽ nhấn Enter để Copy.
Bước 10: Dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token
Bước 11: Tải file Unlock_code.bin đính kèm ở Email gửi về chép vào C:\Android
Bước 12: Chuột phải dán tiếp dòng lện này vào cửa sổ CMD: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
Kết thúc:
Em đã làm được bước đầu, bây giờ tới bước này thì không hiểu fải làm như thế nào ạ, bác có thể hướng dẫn kỹ cho em không

venusian

Moderator
Em đã làm được bước đầu, bây giờ tới bước này thì không hiểu fải làm như thế nào ạ, bác có thể hướng dẫn kỹ cho em không

Bạn cứ làm theo các bước trên HTC DEV thôi. Các bước trên đó bảo làm như thế nào thì mình đã giải thích hết rồi mà :D

m4jy3u1n

bác ơi.minh sài desire s liệu làm như hướng dẫn dc ko? bác có thể hướng dẫn 1 baì về desire s dc ko? thanks

cu9x

Bạn cứ làm theo các bước trên HTC DEV thôi. Các bước trên đó bảo làm như thế nào thì mình đã giải thích hết rồi mà :D
Bác ơi làm ơn giúp em, em không thể nào cài được SDK, em xài win7, bác có thể post cho em những dụng cụ cần thiết để cài được nó không chứ em vọc rồi mà cài không được

cu9x

Bước 5: ko cần phải loằng ngoằng tải luôn cái này về giải nén folder Android chép vào ổ C của máy tính.
Bước 6,7: Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android
Bước 8: Chuột phải vào cửa sổ CMD paste dòng này vào: fastboot oem get_identifier_token
Bước 9: Chuột phải vào dòng mã đó chọn Mark làm theo hình vẽ nhấn Enter để Copy.
Bước 10: Dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token
Bước 11: Tải file Unlock_code.bin đính kèm ở Email gửi về chép vào C:\Android
Bước 12: Chuột phải dán tiếp dòng lện này vào cửa sổ CMD: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
Em làm như vầy bác coi đúng với ý mà bác hướng dẫn không nha, em đã tải file trên về rồi chép vào ổ đĩa C. Sau đó em bật chế độ USB debug ở đt, sau đó cắm cáp đt với máy tính, rồi mở CMD lên, nhập vào c:\Android, xong copy đoạn fastboot oem get_identifier_token rồi paste vào ngay chỗ c:\Android. Sau đó em bấm chuột fải vào đoạn fastboot oem get_identifier_token chọn Mark rồi bấm Enter. Rồi tới "Bước 10: Dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token" thì em không tìm thấy dòng My Device Identifier Token ở đâu cả. Hình minh họa nè bác:

duc108

như thế này thì cần làm gì nữa ha bác..hay cứ thực hiện như hướng dẫn zị :D