• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

halloween2905

Bước 9: Chuột phải vào dòng mã đó chọn Mark làm theo hình vẽ nhấn Enter để Copy.
Bước 10: Dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token
Bước 11: Tải file Unlock_code.bin đính kèm ở Email gửi về chép vào C:\Android
Bước 12: Chuột phải dán tiếp dòng lện này vào cửa sổ CMD: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
cho mình hỏi : ở bước 9 làm theo hình vẽ là sao vậy???
ở bước 10 coppy vào phần My device identifier Token là nằm ở đâu vậy?
còn bước 11 cái file Unlock_code.bin thì kiếm đâu ra vậy?

venusian

Moderator
Bước 9: Chuột phải vào dòng mã đó chọn Mark làm theo hình vẽ nhấn Enter để Copy.
Bước 10: Dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token
Bước 11: Tải file Unlock_code.bin đính kèm ở Email gửi về chép vào C:\Android
Bước 12: Chuột phải dán tiếp dòng lện này vào cửa sổ CMD: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
cho mình hỏi : ở bước 9 làm theo hình vẽ là sao vậy???
ở bước 10 coppy vào phần My device identifier Token là nằm ở đâu vậy?
còn bước 11 cái file Unlock_code.bin thì kiếm đâu ra vậy?

Bước 9 làm theo hình vẽ là bạn để ý cái hình đấy xem copy từ đâu tới đâu.
Bước 10: Phần đấy xong bước 9 nhìn xuống bên dưới 1 chút bạn sẽ thấy một cái ô trắng bạn chọn dán vào đấy.
Unlock_code.bin thì kiếm ở hộp thư đến Email của bạn.

halloween2905

mình làm đến phần CÀI ĐẶT RECOVERY khi chạy file DesireHD_RECOVERY.bat thì CMD vẫn báo waiting for device mặc dù mình đã để chế độ only charge. Và mình muốn hỏi thêm làm sao biết máy mình đã Recovery được hay chưa. Giải đáp giùm mình nha .

lovefootball

Bên đó là hướng dẫn down xuống từ 1xxx và 2xxx thôi còn máy mình là 3xxx rồi,nó đây:
Android version: 2.3.5
HTC Sense version: 3.0
Software number: 3.13.707.4
Có 1 bài hướng dẫn để hạ từ 3xxx nhưng mình dốt Eng lên chả hiểu gì cả : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1424023
Nếu có thể bạn dịch giùm tớ 1 chút,mà có thể nhiều bạn nữa cũng đang cần đó,Thank!
Có ai giúp mình với.........................!

halloween2905

tiện đây mình mún hỏi giờ muốn ship S-off cho máy thì làm sao vậy, mình thử theo mấy cách trên mạng thì ko được vì mấy cách đó đều downgrage rồi Hboot với S-off chung. và mình muốn hỏi ko S-off thì có up room cook được không???

mtofvn2910

Chủ thớt ơi. Cái driver của bác sao em ko install đc nhỉ? Down về rồi chạy vẫn ok nhưng tự nhiên nó cứ tắt đi là sao?

Chỉnh sửa cuối:

hachivna

Các bác cho tôi hỏi máy tôi có thông số: Phiên bản Android:2.3.5. HTC Sense 3.0. Số phần mềm: 3.13.707.4
Unlock Bootloader bằng trang của HTC hiện như thế này, đã làm nhiều lần mà vẫn bị:

Microsoft Windows [Version 6.1.7600]
Copyright (c) 2009 Microsoft Corporation. All rights reserved.
C:\Users\Athena the Greats>cd c:\Android
c:\Android>fastboot oem get_identifier_token
... INFO[ERR] Command error !!!
OKAY
c:\Android>

Các bác giúp đỡ giải quyết với.

kino3591

Bác cho em hỏi..Máy em đã unlock bootloader và đã root thành công nhưng máy vẫn chưa S off được để up room cook. Vậy giờ em muốn hạ room để S off thì có nhất thiết phải lock lại bootloader k..Nếu có bác có thể hướng dẫn em lock lại dc k..:D

htc1603

Bài này bên đó ko thấy có ai kiểm chứng lên ko dám làm vì mình mới dùng DHD lên chả bít gì cả.
Đang định thực hiện theo cách của bài này,chấp nhận khi Up Room hơi lằng nhằng 1 chút chứ hạ Room theo cách ngoài Box mình tham khảo thấy nhiều bác bị treo luôn ko Boot đc.

Bài này họ dịch từ bên XDA cho bác đấy còn gì. Làm như vậy là đúng đấy. Bác cứ làm đi. Không thì làm theo cách unlock bootloader nhưng mỗi lần uprom bác lại phải trích xuất file boot.img ra để flash cho máy thì mới boot được. Phải lằng nhằng mất thêm 1 bước nữa.

lovefootball

Mình quyết định hạ room theo cách ngoai box,nhưng có lẽ là phần tạo goldcard có vấn đề vì thứ nhât là ngay khi getID thì MMC1 ko chọn đc:
3cf18d55b08cd04b622cbedad30490a5_41446924.untitle.bmp

Chọn MMC0 thì đc:
abfd9844456be72f943323d57b462f08_41446877.untitled1.bmp

Rồi đến khi vào trang để lấy File Goldcard thì cũng ko thấy giống như giao diện bài đăng bên cách tạo GC mà nó như thế này:
05a6cc0c68b3d13a0226c0c8aa44400b_41446896.untitled2.bmp

Nó ko có chỗ nào cho mình đăng kí làm thành viên cả,thì làm sao nó có thể gửi File về Email của mình đc.Dưới Code ko phải là Generate Goldcard mà là Download Goldcard,mình nhấn vào thì nó cho down về 1 file tên là goldcard.img. Làm theo hướng dẫn chuẩn từng bước rồi mà Enter toàn ra dấu $.Gõ lệnh tiếp theo thì máy Reboot rồi hiện hình cái ĐT với dấu chấm than.Format thẻ làm lại 4-5 lần vẫn vậy,bác nào biết tôi sai ở đâu hơặc có gì ko đúng ở các bước trên thì chỉ giùm nhé,Thank nhiều!
P/S : Chả biết sao mà ảnh minh hoạ lại ko hiển thì dù đã cho vào thẻ IMG rồi?????

Chỉnh sửa cuối:

binhmogas

hôm bữa rảnh vừa up bản rom unlocked bootloader hôm nay rảnh tính làm tiếp các bước còn lại mà sao đăng nhập vào trang htcdev.com lại không được. nó cứ báo đăng nhập thành công nhưng nó không xác nhận đã thử với nick mới nó vẫn vậy. anh em nào biết cách khắc phục hay relocked không cần dăng nhập htcdev giúm mình với. trhanks!