• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.

kenpei

Các bác giúp em với .Em nhấn và giữ 2 phím Wake/up và Home hơn 2 phút mà nó vẫn không hiện lên Tam giác màu vàng. Thanks

BAJOKA

Các bác giúp em với .Em nhấn và giữ 2 phím Wake/up và Home hơn 2 phút mà nó vẫn không hiện lên Tam giác màu vàng. Thanks
Chắc chắn nó sẽ phải lên vì chỉ có cách vào Boot như vậy thôi mà!Còn ko đc là do bạn nhấn ko chuẩn thôi,có thể bạn bỏ 1 phím nào trong tick tắc thôi. Từ lúc bạn nhấn đến khi vào Boot nó sẽ hiện ra hình Táo 2 lần rồi tắt đi ngay.Việc này kéo dài khoảng 15-25s
Nếu vẫn ko đc nữa chắc máy bạn có vấn đề hardware gì roài!:D

royus

Bạn khởi động lại máy PC đi rồi làm lại nhé. Muốn ra được hình tam giác thì ấn và giữ phím Power + phím Navigator cùng 1 lúc lâu là được. Good luck

Teonguyen

Xin cho mình hỏi mấy bạn dùng iphone một tí!!!!...Có bạn nào dùng máy mà cảm thấy máy bi nóng lên ko"...máy của mình sao mà khi dùng nó nóng lên quá ( ngay cả khi connect với PC cũng nóng nữa) chẳng biết là bị gì nữa? có cách gì để khắc phục ko..Hay tại vì mình restore nhều quá nên bị trường hợp như vậy????..Xin cám ơn

longgiang81

Super V.I.P
Vấn đề như bạn là bình thường mà, vì trong quá trình cắm vào Dock thì iPhone cũng đã đc sạc rồi nên nóng là chuyện đương nhiên rồi :D

kenpei

vậy là máy mình bị hư hadware rồi,nó hiện trái táo 2 lần rồi tắt nhưng không vẫn vào restore được .Các bác biết cách nào khắc phục o giúp em với.Thanks

longgiang81

Super V.I.P
Hiện ra 2 lần là đúng rồi đó bạn, bạn bấm và giữ lâu thêm 1 lúc nữa là đc. Chúc bạn thành công b-)

kenpei

Em search trên web thấy chỉ cần nhấn Shift+restore o cần đưa về chế độ restore trước.Em làm thử thì nó cho restore,cũng hiện bảng màu vàng và trên itune cũng restore đàng hoàng.Nhưng sau khi restore xong ,thì máy nó không vào được ,chỉ hiện logo trái táo và reset liên tục.Cứu em với các bác,chắc tiêu con iphone rồi hix

BAJOKA

Bạn thử mang qua chỗ Longgiang81 xem sao (nếu ở HN).Theo miêu tả thì bạn chưa restore full.
Thân!

kenpei

Vậy làm sao restore full được vậy ? các bác giúp em với.Em ở TP.HCM

longgiang81

Super V.I.P
Xem lại kỹ các bài trước đi bạn, các bước cụ thể lắm mà. Tôi tóm tắt lại cho bạn như sau :

-Tắt nguồn của máy đi rồi bật lên trở lại, đến khi hiện ra logo Apple thì nhấn đồng thời phím Wake/Up ( phím nguồn ) và Home trong khoảng 25s cho đến khi hiện ra hình tam giác màu vàng có dấu chấm than ở giữa là đc. Kết nối máy với PC qua Dock, lúc này iTunes sẽ tự động khởi động và hỏi bạn có muốn Restore hay ko, chọn là OK, kế tiếp iTunes sẽ hỏi bạn có muốn Restore and Update hay ko, đến bước này chọn là No. Trên PC nhấn và giữ phím Shift và click vào Restore, chọn đến phiên bản firmware 1.0.2 có tên là iPhone1,1_1.0.2_1C28_Restore.ipsw, dung lượng file 91Mb ( bạn phải chắc chắn rằng file này đã đc chép vào đúng theo đường dẫn C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates rồi nhé, với
Administrator là tên User của bạn đặt ) rồi nhấn OK để tiến hành Restore, quá trình sẽ kéo dài khoảng 15' sẽ hoàn tất, đến lúc này bạn chỉ cần Unlock lại theo đúng qui trình mà Mod.Cloudyfa đã đưa lên ở trang 1 là OK. Chúc vui !

blackbeans

Một cách unlock dễ nữa cho iphone 1.0.2 từ DVDJon. Theo cách này thì bà xã, bạn gái, người lớn tuổi... trên toàn thế giới đều làm được...:O

Đây là link

Rất ngắn gọn:

1. Kiểm tra và restore iphone về version 1.0.2.
2. Kết nối iphone với pc và chạy chương trình unlock.
3. Khi có thông báo "Imported Successfully" trên máy tính thì chạy chương trình "unlocker" trên iphone (vừa mới đc cài vô) và chờ vài phút.
4. Chúc mừng bạn... gọi 113 thôi!!! :))

Vậy mà vẫn có người đăng tin unlock iphone 100k VND đấy!>:) pofullbodychấmcơm

PS: Còn đây là guide hướng dẫn tháo/ráp iphone bằng hình trực quan & sinh động. Bạn có thể tham khảo để mày mò về hardware unlock hoặc tự thay pin cho iphone sau này vì nghe "đồn" pin iphone tuổi thọ hơi ngắn đấy (đây là chiêu kinh doanh của thằng apple đấy!:mad:))

Chỉnh sửa cuối:

tuchivi

Một cách unlock dễ nữa cho iphone 1.0.2 từ DVDJon. Theo cách này thì bà xã, bạn gái, người lớn tuổi... trên toàn thế giới đều làm được...:O

Đây là link

Rất ngắn gọn:

1. Kiểm tra và restore iphone về version 1.0.2.
2. Kết nối iphone với pc và chạy chương trình unlock.
3. Khi có thông báo "Imported Successfully" trên máy tính thì chạy chương trình "unlocker" trên iphone (vừa mới đc cài vô) và chờ vài phút.
4. Chúc mừng bạn... gọi 113 thôi!!! :))

Vậy mà vẫn có người đăng tin unlock iphone 100k VND đấy!>:) pofullbodychấmcơm

PS: Còn đây là guide hướng dẫn tháo/ráp iphone bằng hình trực quan & sinh động. Bạn có thể tham khảo để mày mò về hardware unlock hoặc tự thay pin cho iphone sau này vì nghe "đồn" pin iphone tuổi thọ hơi ngắn đấy (đây là chiêu kinh doanh của thằng apple đấy!:mad:))

Có anh em nào đã dùng phần mềm này unlock thành công chưa??? đang cần gấp. Tks trước nha!

nguyenngocbau

Active Member
Các bác ơi!sao có cái mình unlock thì nó có chữ install,có cái thì nó kô có chữ đó,nếu như kô có thì mình bỏ nó vô bằng cách nào vậy,cho e xin ý kiến.:|

longgiang81

Super V.I.P
Bạn nói vậy mình chẳng hiểu gì cả, bạn vui lòng nói rõ hơn thì mọi người mới có thể giúp bạn đc chứ

BAJOKA

Các bác ơi!sao có cái mình unlock thì nó có chữ install,có cái thì nó kô có chữ đó,nếu như kô có thì mình bỏ nó vô bằng cách nào vậy,cho e xin ý kiến.:|

Cái này ko nhầm là bạn đang hỏi về chuyện cài soft Installer?Nếu đúng thì bạn xem lại cách dùng Ibrickr để cài nó!Nó có trong list của Ibrickr đó!

tamaki

bản Ibrickr mới đã ra chưa các bạn. bạn nào có up lên mình với.

skyhorse

Bạn thử làm cách sau nhé:
1-Down file đính kèm về và giải nén ra.
2-Vào Task Manager tắt hết cách tác vụ liên quan đến Itunes như Itunes.exe,Itunes Help....
3-bạn chạy cái Iphoneunlocktoolkit tớ up kèm.Chọn Unlock Iphone sẽ đc hình như sau:

4-Cắm Iphone vào,chạ Itune và làm theo hướng dẫn là active đc!
Thân!
có cần phải down vể FW 1.02 trước khi làm cái này không anh?

poseidon0380

có một điều mình cần nói rõ hơn một chút, copy theo đường dẫn:
C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates
từ c:\documents and settings\administrator = c:\Documents and Settings\%userprofile%, hay nói chính xác hơn là tên account bạn đang log vào windows. Windows sẽ tự động tạo một folder= tên của username bạn log vào Win.
Ex: nếu mình log vào Windows với account (username)= Iphone thì mình sẽ chép firmware theo đường dẫn sau: C:\Documents and Settings\Iphone\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates
chút ý kiến nho nhỏ.
PS:định reunlock lần nữa nhưng thấy nhiều risk quá, hic hic.

Status
Không mở trả lời sau này.