• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

camyve

HABAOLINH ơi giúp mình được ko? nick yahoo cua mình là DOCCOTHIENPHONG_89

ecuem

quên ko hỏi...sau khi update firmware mới có thay đổi đc code của máy ko?vì code mặc định máy e bị thay đổi rồi.e muốn nó về mã 12345.

camyve

có bác nào hướng dẫn hộ mình up fw 500 cho e63 với? mình download và Copy tất cả các file vừa download về vào 1 thư mục có tên trùng với RM của máy e63 RM-437 thì tạo thư mục RM-437,mình lam đến bước này rùi???

AndyCuong

Supper Moderators
bạn copy thư mục tới C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-437vậy là ok .

camyve

bác andycuong ơi tớ chưa tư up fw lần nào.giờ làm xong phần bác bảo rồi.bác cho e xin nick yahoo để chỗ nào e ko làm đuơc nhờ bác chỉ giúp? thnak

camyve

bạn copy thư mục tới C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-437vậy là ok .

tớ làm được rồi> nhưg đọc hướng dẫn ko htể tự up đuợc đang mắc ở Load FW có dạng .exe/// có ai chỉ giúp tớ được ko?

Son_Nguyen

tớ làm được rồi> nhưg đọc hướng dẫn ko htể tự up đuợc đang mắc ở Load FW có dạng .exe/// có ai chỉ giúp tớ được ko?

Bó tay với bạn, load FW dạng exe nếu như bạn down file FW cài đặt trực tiếp thôi, còn nếu dùng NAVIFIRM thì bạn chỉ cần download đủ 10 file của nó, down xong thì tạo thư mục RM-437 nhét hết tất cả vào đó, sau đó copy theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-437 là xong. Tiếp theo bạn chỉ việc chạy Phoenix & up, bài viết hướng dẫn như thế là rất cụ thể rồi, mình chỉ cần đọc 1 lần làm được luôn.

giangvungtau

cho mình hỏi liệu có FW cho con 6710 navigator ko vậy??mình thấy con này ít người dùng nên sợ ko có quá

habaolinh

Super V.I.P
cho mình hỏi liệu có FW cho con 6710 navigator ko vậy??mình thấy con này ít người dùng nên sợ ko có quá
Ko hỏi 1 vấn đề trên nhiều topic, bạn dùng phần mềm Navifirm mà down nhé.

dracula_bg

Anh em giúp mình với.
Con E71 trước mình dùng fw 300 thì bình thường, vừa rồi up lên fw 500 thì nghe gọi thấy loa rè. Mình tham khảo thì thấy bảo down fw rất nguy hiểm. Nếu giờ mình up lại fw vẫn bản 500 bằng phoenix thì có được không nhỉ? đã có ai làm chưa? có bị sao không vậy.
Anh em nào biết chỉ giúp mình với nhé.

NguyenTu

Super V.I.P
Anh em giúp mình với.
Con E71 trước mình dùng fw 300 thì bình thường, vừa rồi up lên fw 500 thì nghe gọi thấy loa rè. Mình tham khảo thì thấy bảo down fw rất nguy hiểm. Nếu giờ mình up lại fw vẫn bản 500 bằng phoenix thì có được không nhỉ? đã có ai làm chưa? có bị sao không vậy.
Anh em nào biết chỉ giúp mình với nhé.

Bạn up lại FW500 bình thường. Nhưng đừng có dow xuống vì rất nguy hiểm đấy!!

dracula_bg

Bạn up lại FW500 bình thường. Nhưng đừng có dow xuống vì rất nguy hiểm đấy!!

Cảm ơn nguyentu nhé, cứ up bằng phoenix bình thường là không sao đúng không? mình thử up lại bản khác xem sao.

giangvungtau

mình làm theo đúng như đường dẫn FW mới mà sao mở cái FW update thì nó chẳng hiện ra cái FW mình down về gi cả.làm đủ mọi cách mà vẫn khong được

giangvungtau

Mình chọn đuờng đưởng dẫn rùi nhưng khi bấm Refurbish thì gặp lỗi này :((
2G0.9600555_1_1.bmp

mình bị giống thế này,nhưng xài 6710.xin hướng dẫn cách khác phục:|

mckenzise

Lỗi là : giá trị tính toán dùng để gắn vào gói dữ liệu kô chính xác . Bạn đã down về gói dữ liệu kô phù hợp .

Bạn vào ĐÂY down cái soft Navifirm đó về rồi run trên PC ,sau đó tìm và down lại bản FM phù hợp hơn cho máy của mình nhé .