• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

thanhduc_iit

Bó tay với lỗi này, mới cài vào mở Phoenix lên đã như thế.
Bác nào giúp với ạ!...

hoangquy_mt

Sau những phút giây hồi hộp căng thẳng chờ đợi, em đã làm đc ròi, cài tv cho đt...Em cảm ơn mấy anh, mấy chị, các chú các bác nhìu^^^:))
Ah mà lúc cài nó sẽ hiện bảng thông báo là đã ngắt kết nối.Máy thì đã tắt nguồn.Cứ tưởng là bị die rồi, nhưng ko sao cả...hehe

hoangquy_mt

các Bác cho em hỏi, con N6133 đã có fw TV chưa? Em đã tìm trên navi rồi nhưng ko thấy..Liệu cách này có thể áp dụng để mở mạng đc ko nhỉ???
Chỉ giúp em với..Thanksss

phuongton

Em đang dùng E71. dùng navifirm down đủ 10 file của newfirm về. cho vào thư mục RM-346. đặt vào đường dẫn C: Program file/nokia/phoenix/products/RM-346. nhưng kho vào phoenix thì không hiện ra gì anh ahj. Tìm lại dg dẫn đến nhưng vẫn hok thấy gì cả. Giúp em với !!!! thanks for advance

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
các Bác cho em hỏi, con N6133 đã có fw TV chưa? Em đã tìm trên navi rồi nhưng ko thấy..Liệu cách này có thể áp dụng để mở mạng đc ko nhỉ???
Chỉ giúp em với..Thanksss
Có thể chạy sang 6131 để có TV, nhưng muốn mở mạng phải ra hàng.
Em đang dùng E71. dùng navifirm down đủ 10 file của newfirm về. cho vào thư mục RM-346. đặt vào đường dẫn C: Program file/nokia/phoenix/products/RM-346. nhưng kho vào phoenix thì không hiện ra gì anh ahj. Tìm lại dg dẫn đến nhưng vẫn hok thấy gì cả. Giúp em với !!!! thanks for advance

Sao ko ai trả lời giúp em vậy???
Bạn vào Tools/ Products Location kiểm tra lại đường dẫn nhé.

thuytinhtim

Mình tính Update Firmware co con N82 mà không có code của nó là: Product Code:0566155
vạy thì không làm cách nào update được phải không mọi người @@!

chungvcvb

@duahaudo: bạn xem lại fw nhé, thiếu file rồi, chính xác là thiếu file có tên dạng *******_signature.bin
@thuytinhtim: thật ra ko cần chọn đúng product code cũng đc, bạn cứ xem ver nào có kí hiệu APAC-V hoặc SEAP-V mà load.

Bạn chú ý là cho các file vào thư mục RM-346 rồi copy thư mục đấy vào C: Program file/nokia/phoenix/products/ thôi nhé.

Last edited by a moderator:

thuytinhtim

@chungvcvb :Vấn đề là 2 code kia cũng ko có luôn mà chỉ có 3 code là :

0551541: RM-313 VIETNAM
0553772: RM-313 VIETNAM
0561053: RM-313 VIETNAM

@@! Tính sao giờ ta???????????

duahaudo

Mình download đủ 7 file của Navifam xuống rồi bạn. Download đi download lại đến 3 lần :(
Mình có file "08A4A1C5_RM356_0573800_51.0.006_001_signature.bin"
Các file của mình như thế này :(

kt_forever

cho e hỏi 1 tí.e o anh quốc thì có nâng cấp bằng phoenix đc ko mà e ko hiểu mấy a nói"
- Phân biệt các bản FirmWare dành cho các khu vực." vậy e dùng cái nào.thông số của máy e nè:400.21.013 RM-437.LÀM phiền mấy a giải thích rõ giùm e nha

để e viết rõ cho pro thấy :RM-437 E63 .imei:353397041270557. FCC ID:pYARM-437. ID:661V-RM437 code:0585258 .made in hungary.mà e đang ở anh quốc nha dùng nhà mạng số 3.mong mấy a giúp e.thanks

Last edited by a moderator:

habaolinh

Super V.I.P
cho e hỏi 1 tí.e o anh quốc thì có nâng cấp bằng phoenix đc ko mà e ko hiểu mấy a nói"
- Phân biệt các bản FirmWare dành cho các khu vực." vậy e dùng cái nào.thông số của máy e nè:400.21.013 RM-437.LÀM phiền mấy a giải thích rõ giùm e nha

để e viết rõ cho pro thấy :RM-437 E63 .imei:353397041270557. FCC ID:pYARM-437. ID:661V-RM437 code:0585258 .made in hungary.mà e đang ở anh quốc nha dùng nhà mạng số 3.mong mấy a giúp e.thanks
Máy ở đâu cũng nâng cấp đc, miễn là mobile và Phoenix có support.

ngockhanh1988

Mình mới mang về 1 con E71x
AE cho mình hỏi cái này áp dụng cho E71x dc ko? hay ae nào có cách hướng dẫn unlock máy E71x giúp em dc ko
Thanks.
Chúc mọi người lun mạnh khỏe.