• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

Bo0Bo0

đang dùng là RM-346 scan trong phoenix hiện RM-357 :(

chọn đường dẫn ko biết chuẩn chưa :(

Em mò mẫm mãi mà vẫn chưa có update được :((

Máy em cài Phoenix thì chỉ có đường dẫn trên phần Data pack page của em trắng tinh có sao ko a?Vẫn up fw bt chứ ạ?

troly

Well-Known Member
Máy em cài Phoenix thì chỉ có đường dẫn trên phần Data pack page của em trắng tinh có sao ko a?Vẫn up fw bt chứ ạ?

Được chứ bạn. Lúc này đường dẫn sẻ là: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ Hoặc C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\ RM xxx

Bo0Bo0

Vâng ở phần trên sẽ chỉ có dòng ấy thôi..chứ k có 2 dòng dưới như cái anh hình trên..vẫn up bt anh nhỉ...tại e thấy khác nên hỏi
Nghĩa là của em chỉ có dòng trên là :C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\
Chứ k có C:\Program Files\Commont...

Bo0Bo0

Hix trong fw em làm gì có file này à..làm thế nào hả anh
Rõ ràng là e down bản full mà

Bo0Bo0

Nó ghi thiếu file nhưng trong fw của e có file ấy nhưng đuôi là _b chứ k phải _r
Thế là hôm qua đánh liều đổi thử tên đuôi file thì lại được các anh à..update đã xong k biết có bị ảnh hưởng gì ko ạ

habaolinh

Super V.I.P
Nó ghi thiếu file nhưng trong fw của e có file ấy nhưng đuôi là _b chứ k phải _r
Thế là hôm qua đánh liều đổi thử tên đuôi file thì lại được các anh à..update đã xong k biết có bị ảnh hưởng gì ko ạ
Chẳng ảnh hưởng gì cả, chỉ khác ngôn ngữ thôi.

longjk2505

cho em hỏi chút!! N73 của em đang chạy firm 4.0839.42.2.1 RM 133 nó đang bị lỗi và em muốn flash lại nhưng mà không biết là bản nào phù hợp với máy của mình vì em không tìm thấy product code nào giống nó trong navifirm cả hiz hiz

em kiểm tra product code bằng Phoenix thì thế này ai chỉ dùm em down cái nào với ạ
P.s: N73 của em là N73 thường đã up lên N73 ME

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
cho em hỏi chút!! N73 của em đang chạy firm 4.0839.42.2.1 RM 133 nó đang bị lỗi và em muốn flash lại nhưng mà không biết là bản nào phù hợp với máy của mình vì em không tìm thấy product code nào giống nó trong navifirm cả hiz hiz

em kiểm tra product code bằng Phoenix thì thế này ai chỉ dùm em down cái nào với ạ
P.s: N73 của em là N73 thường đã up lên N73 ME
Bản FW của bạn nếu dùng ME thì là ver cao nhất rồi, còn nếu dùng bản thường thì up lên ver 4.50....

hescules9

con 5320 của em up lên sử dụng code của taiwain h up lên nó not vailid simcard rồi h phải làm sao?

dongsongvang

Mình nâng cấp cho E72 bị báo lỗi
The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware updating failed. Error 0x8401F141 - Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing.

cái này đã trả lời bạn rồi, dùng Dead USB để up là OK

Làm đươc chết liền.Tôi cũng bị tương tự như bạn này làm lại ở chế độ Deadphone ca chục lần mà có được đâu.Máy giờ màn hình cứ trắng xóa giống cục gạch tức muốn chết

hanhoai

Cứ bình tĩnh ,Riêng E72 và E52 ver mới nhất bây giờ thì fải up ở chế độ deadphone nhé !
Chú ý điều này khá quan trọng :
Ko đc cắm cable vào máy vội mà chờ cho tới khi phoenix báo
-PRESS PHONE' POWER BUTTON!-
Thì cắm cáp vào máy và nhấp nhấp nút nguồn là Phoenix sẽ nạp bộ FW vào máy, ngồi đợi mấy phút là xong.
Chúc bạn thành công !

winsec

Mình làm được đến đây thì báo lỗi này :-s đọc các bài trên thì chắc là do mình hack phone nên bị vậy.
h mình phải làm như nào :(

ai bị lỗi này thì không phải do đt đâu mà do máy tính của bạn đó!lúc trước mình bị rồi nhưng 4mat lại thì suốt đời nó vẫn ko flash được đâu!nếu bạn nào bị lỗi như trên nữa pm mình chỉ cho do hướng dẫn dài lắm phải gỡ bỏ cái phoenix cũ đi ,nhưng quan trọng là phải dùng phần mềm chuyên dụng gỡ bỏ vì như thế mới ko bị lỗi như thế nữa! ai cần thì pm tran_quang_007@yahoo.com.vn mình sẽ chỉ tận tình!hẹn giờ online mình sẽ chỉ trực tuyến qua chat nha!