• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

dauocdongian

Các bác cho em hỏi. Em có con n81 dead phone. Em thử sửa bằng Phoenix khi update firmware đến đoạn nó hiện lên Local mode test...
sau đó nó factorysets thì báo fail. Em cắm cáp chuẩn, pin, sạc đủ cả nhưng không hiểu sao lại fail.
Thông báo nó như thế này

Flashing finalization failed. Do you like to retry the finalizing?

HRESULT 0x84210029 (-2078212055)

Firmware: Firmware update finalizing failed. Error 0x84101C00 - The product software returned unspecified error.

Còn đây là những dòng cuối :

Communication verified
Product code changed
Started product mode change
Product mode change complete
Doing factorysets
Doing factorysets

Firmware của em mới nhất : 21.0.010
Mong các bác chỉ dạy ! Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

ledang87

Hiện tại laptop của e đang dùng win7 e cài bản phoenix này vào rồi khj chạy phoenix cu bao lỗi "install a nokia dongel and try again start program" là bị lỗi j vộy? Mình xài win7 64x mong các bác chỉ giáo!

huannt_t0803l

xin giúp mình đã làm đùng nhu huóng dãn nhunga nó báo lôi update duói đây mình up cho n79

Firmware updating failed. Error 0x8401F169 - Flash: Failed to finalize flashing.

đa bị dead phone đang up lại ở chế độ deadphone

chyaj toi đây nó lại bao lỗi này Flashing finalization failed. Do you like to retry the finalizing?

HRESULT 0x84210029 (-2078212055)

Firmware update finalizing failed. Error 0x840E0808 - Framework: No valid variant packing list was available. Verify that such a file exists and that all fields follow specifications.

màn hình điẹn thoại hienej chế đọ loca mode ...mình đang nang fw từ 30 lên 32 không phai ahj xuống

up trên win xp

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

minh up trên win xp tất ca cá cái đạt đèu đúng nhé ...thông bao mói nhất mình đẻ nguyên nhu vậy up lại tiếp ở chế độ local mode vãn báo lôi cú cám cáp ở đây một lúc sau đang mày mo tìm cachcs kahcs phục thì tụ nhiên máy khoi đọng vào nokia rồi chon ngày thángvoaf sủ fungj đang chò kiêm trả lại fw

đac thành cồng mà chua hiểu rõ lỗi và cách khác phục ...cái này là may mán rồi ...hồi xưa up cho con 5320 cugnx bị deadphone up đi u lại rồi cung đuọc nhung đâ bị lock một lần may chua bị bank imei..................

Chỉnh sửa cuối:

trang84

máy của mình mua chính hãng ở việt nam e61i nhưng khi mình chạy navifỉm thì ko có dòng appc asian như bạn bảo đâu

langthangtronkiep

Các pro đã dùng rồi cho e hỏi là bản Phoenix này có chạy được trên win7 64bit ko hả các bác? những FW mới ra gần đây như 2700c (RM561) có flash được ko vậy? thanks các bác nhiều

shido_katori

Active Member
mọi người cho mình hỏi khi mình cài Pc suite rồi kết nối cái 6700s vào nó nhận, tới khi cài phoenix vào thì đứt kết nối, mà nếu pc suite ko nhận dt thì vô phoenix ko Scan Product dc, mọi người giúp em với, đó giờ xài v5 với JAF bây giờ ko biết làm V3 với phoenix :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

tieuthientuan

tình hình là em đang dùng 1 con e71 Rm406 của thằng bạn.... nó nhờ em UP FW dùm... sao khi mở lên thì thấy RM là 406... em định đổi code thành VN để có tiếng việt cho nó rồi hãy úp... bác nào có thể chỉ em đổi code bằng phoenix hay các soft khác được không ạh ! thân

Jay_Chou

Active Member
tình hình là em đang dùng 1 con e71 Rm406 của thằng bạn.... nó nhờ em UP FW dùm... sao khi mở lên thì thấy RM là 406... em định đổi code thành VN để có tiếng việt cho nó rồi hãy úp... bác nào có thể chỉ em đổi code bằng phoenix hay các soft khác được không ạh ! thân

e71 có RM-407 thôi chứ 406 đâu ra hả bác? :-? bác đổi code làm gì? có cách chèn thêm ngôn ngữ T.V mà.

tieuthientuan

bác chỉ cho em cách chèn luôn được không... àh còn một vấn đề nữa là khi em cắm cáp vào nó không nhận cáp là sao các pác.... máy tính nào cũng vậy

boytrade

Máy mình là N73ME nên mình chọn down cái link dưới xem. thanks bạn nhé. để mình làm lại

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Không được rồi bạn à. Thực ra mình cũng chưa up FW bao giờ nên nó hiện ra một số cái (không rõ phải lỗi không) nhưng khác với trong hình bạn hướng dẫn nên mình ko cũng dám làm tiếp lắm.
Sau khi mình làm bước chọn Flashing/Firmware update thì hiện ra cái bảng này

mình đã ấn ok nhưng ở ô product code vẫn chưa tự nhận gì và trống. Mình ấn vào [...] thì trong bảng Products code availble... đã xuất hiện các FW cho mình lựa chọn. Do mình ko biết cái FW nào up cho máy hợp lí nên mình tích chọn "Detect Product Automatically" rồi ok mà ko thấy nó tự nhận cho mình cái FW nào
Khi mình ko tích "Detect Product Automatically" mà tự chọn 1 cái FW "RM-133... HUNGARY CZECH... " thì lại hiện ra bảng như thế

mình có nên ấn Refurbish để up ko??? :(. hjx. khó quá à

E gặp lỗi nảy, là sao ạ :(

2 bạn này ko biết đã chữa dc lỗi này chưa ? mình đã bị như vậy nhưng đã tự mò ra ! Cái này là do navifirm ,mình lấy ví dụ tập tin của X2 00 RM-618 khi tải về nó có dạng
F083F1A3_rm618__08.25_008_2.image_v_ctv_vn_v3_9c4g3
0E516076_rm618__08.25.ppm_v
sửa thành
rm618__08.25_008_2.image_v_ctv_vn_v3_9c4g3
rm618__08.25.ppm_v

lúc này ta đánh lại tên tập tin có dạng rm618_xxx_xxx (xoá đi phần trước )

khi vào Phoenix sẽ nhận ra ngay ! mình cũng bị như vậy

dinhnhan2011

Các bro giúp em với em flash con 6120C bằng phoenix,flash xong bật nguồn chỉ lên mỗi logo NOKIA rồi trắng xóa màn hình,làm thế nào bây giờ

miss_you505

C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX mình cũng làm như thế này rồi mà vẫn không được bác ah. có cách nào giup mình với.

miss_you505

cấp cứu các bác ơi. em cài được gần xong rồi thì báo dissconnet cap giờ máy còn không khởi động lên được nữa rồi huuuu