• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

honguyenbavu

giúp mình với ! đang update fw dùng phoenix cho em E52, nhưng sao khi mình vào Flashing-firmware update nó không nhận ra FW máy mình mà trên bảng liệt kê nó không thấy gì , trống lốc à bạn ơi ! giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

namthebell

máy mình là E71 RM346 code 0576619 bây giờ muốn up fw 500**** thì phai load bản fw nào để up bằng phoenix 2010

Chỉnh sửa cuối:

BinhBot

mình bị lỗi này mà ko biết làm sao bây giờ
mình đang dùng N73 FW là V 4.075.31.2.1 (RM-133). máy là hàng sách tay từ Séc.
Mình dùng NAVIFIRM down FW mới của N73 về. mình chọn FW 4.839.42.2.1. nhưng ô bên chọn RM-133... thì mình ko biết chọn cái nào nữa
Mình đã down thử các cái sau EURO 1 (black), EURO 2 (black) và INDIA VIETNAM (black) nhưng đều bị lỗi không hiện ra Product Code. Ấn vào nút [...] bên cạnh rồi thì ra cái bảng lỗi này

không biết có phải do mình down FW sai không? Và mình dùng máy N73 đó thì nên dùng FW nào hợp lí nhất? giúp mình luôn với nhé. thanks much

Còn bước này nữa
- Copy tất cả các file vừa download về vào 1 thư mục có tên trùng với RM của máy (VD: Đối với E71 RM-346 thì tạo thư mục RM-346)

- Copy thư mục RM-346 (đối với E71 RM-346) vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products (Nếu không có thì các bạn tạo có thể tự tạo ra)

* Load FW có dạng .exe

Copy thì mình copy rồi. nhưng load FW có dạng .exe thì là như nào vậy bạn. những file mình down về trong FW ko hề thấy có file nào .exe cả

PS: có cần phải cài Nokia PC suite ko bạn???

Mình cũng bị lỗi này . Do Phoenix chưa tìm thấy firmware (bị sai đường dẫn)
Đường dẫn chuẩn : C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-346

happytoon

a cho e hỏi cái phoenix này với vái J.A.F cái nào àn toàn hơn vậy a/??/
ah cái file cài đặt có virut rùi a ơi...??

Chỉnh sửa cuối:

thai294

các pro ơi e hack phone nhưng khi flash thì nó hiện thông báo cái gì mà cannot conect to phone mặc dù e đã dùng pc suice rùi. ai giúp e với. pm yahoo e nhé theboy294_8x chân thành cảm ơn lần đầu thử hack phone mà k được. hix
e dung phoenix

NguyenTu

Super V.I.P
các pro ơi e hack phone nhưng khi flash thì nó hiện thông báo cái gì mà cannot conect to phone mặc dù e đã dùng pc suice rùi. ai giúp e với. pm yahoo e nhé theboy294_8x chân thành cảm ơn lần đầu thử hack phone mà k được. hix
e dung phoenix

Bạn hỏi thế này thì ai mà trả lời bạn được? Máy bạn dùng là máy gì? bạn hack phone bằng công cụ gì và ntn mà k hack được?......

giangvungtau

mình đã dùng cái này update con n96 xong tự nhiên máy báo lỗi phone start up fail,contact .... fail.thế là mang ra tiệm nokia cho nó sửa mà đến giờ là 4 ngày rồi vẫn chưa thấy báo gì hết,liệu ko thể nào cứu được ko??có ai bị như mình xin cho í kiến với

TrieuNhan

mình đã dùng cái này update con n96 xong tự nhiên máy báo lỗi phone start up fail,contact .... fail.thế là mang ra tiệm nokia cho nó sửa mà đến giờ là 4 ngày rồi vẫn chưa thấy báo gì hết,liệu ko thể nào cứu được ko??có ai bị như mình xin cho í kiến với

Sao ko chạy thử ở chế độ deadphone hay dùng j.a.f mà phang có ngon hơn ko =)) .

abaodizon

máy mình đang up bt thi báo lỗi scaningimage xong tat đen thui luon khi chuyển wa chay dead phone thì cung bị báo lỗi như tren không biết phải làm sao?các bác chỉ giúp!cầu cho e72 không bị hư hại phần mềm hay phần cứng gì!

dduuoonngg88

Sao ko chạy thử ở chế độ deadphone hay dùng j.a.f mà phang có ngon hơn ko =)) .

e72 dùng jaf không chạy được. nó không cho boot chỉ dùng jaf chạy thui.máy die thì chạy die , máy sống thì chạy sống phoenix ok hết chỉ có điều không chạy fw cook ở die phone được

TrieuNhan

e72 dùng jaf không chạy được. nó không cho boot chỉ dùng jaf chạy thui.máy die thì chạy die , máy sống thì chạy sống phoenix ok hết chỉ có điều không chạy fw cook ở die phone được

Ai bảo chạy deadphone ko chèn đc file hack =)) . Vẫn hack bình thường nhé !

anttim

ai có thể up lại mấy tấm hình hướng dẫn được không . lâu lắm mới phải đụng đến cái này nên quên mất hết :(