• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

Taki7610

Unlock_GSM

e bị lỗi này. help

Lỗi file flash và đường dẫn, bạn tải file khác về flash lại nhé, dùng Phoenix Service Software 2011.46.002.47246 flash.

rapperdk

e dùng đt n96 rm-247. a tìm giúp e fw được không? e dùng navafirm down về mà lỗi. hix

rapperdk

à anh ơi e đã thử cài jaf cả trên win xp và win 7 đều không chạy được.
đt e lỗi nặng quá.
UPDATE JAF 1.98.66beta5 (tuy là bản beta nhưng dùng rất ổn định, có thể flash đa số các máy hiện có trên thị trường tính đến thời điểm mình viết bài này)

Đầu tiên cần gỡ bỏ phiên bản JAF cũ trên PC của bạn, vào C:\Program Files\ODEON\JAF xóa sạch mọi thứ (trừ file backup imei)

1/ Sau đó down bản JAF_Suite_Setup_1.1.1 về rồi cài đặt
2/ Down tiếp bản jaf1.98.66beta5 về giải nén rồi chép đè vào thư mục C:\Program Files\ODEON\JAF.
3/ Down tiếp JAF_Virtual_PKEY_V5 về để giả lập PKEY.
Đã xong các bước trên

Mở Virtual_PKEY_V5.exe lên chọn Start JAF 1.98.66 beta5, chờ xíu ERROR: JAF BOX interface not detected. Mặc kệ nó, bây giờ bạn có thể mở JAF lên để flash điện thoại được rồi.
không mở được

rapperdk

máy em giờ bị lỗi thế này thì làm sao?
bật nguồn lên màn hình nokia xong rồi hiện thông báo này rồi đơ luôn
pone start-up failed
contact te retailer

thanhday3

Máy N75 của mình flash lên bảng 20.1.172 bình thường, nhưng khi flash lại bảng 10.2.055 thì bị dead phone jờ mở nguồn nổi chữ Nokia rùi off luôn, flash chế độ deadphone tới bước mở nguồn thì bị lỗi...

mafiavn

Link hình die hết rồi! híc! up lại bài hướng dẩn đc ko chủ thớt ???:(:)(:)(:)((

benboquehuong

chan wa di

cái này đã trả lời bạn rồi, dùng Dead USB để up là OK

Trước dùng Pheonix up con C1-01 ngon lành,tự nhiên giờ up tòan báo lổi:The flashing failed. Do you want to retry the flashing?

HRESULT 0x8401f141 (-2080247487)

Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing.

benboquehuong

dùng dược mới ghê,tôi up bản FW 6.15 rùi nhưng giờ không vào GPRS đựoc,đang tính up lên 6.7 mà tình hình la như vậy
Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Download files list initiated
Waiting for USB device...
Flash operation failed
Flashing phone
Initializing
Flash operation failed
Flashing phone
Initializing
Flash operation failed

The flashing failed. Do you want to retry the flashing?

benboquehuong

dùng dược mới ghê,tôi up bản FW 6.15 rùi nhưng giờ không vào GPRS đựoc,đang tính up lên 6.7 mà tình hình la như vậy
Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Flash operation failed
Flashing phone
Initializing
Flash operation failed
Flashing phone
Initializing
Flash operation failed

The flashing failed. Do you want to retry the flashing?

01674193823

Các Pro cho mình hỏi với!!! Tại sao mìh lại ko kết nối cáp E63 với Laptop được nhỉ??? Khi cắp cáp Vào laptop thì nó báo: ''One of the USB devies attached to this computer has malfunci oned, and windows does not recognize it. For assistance in solving this problem, click this message'' mặc dù mìh đã cài PM PC Suite rồi!

Taki7610

Unlock_GSM
Các Pro cho mình hỏi với!!! Tại sao mìh lại ko kết nối cáp E63 với Laptop được nhỉ??? Khi cắp cáp Vào laptop thì nó báo: ''One of the USB devies attached to this computer has malfunci oned, and windows does not recognize it. For assistance in solving this problem, click this message'' mặc dù mìh đã cài PM PC Suite rồi!

Sử dụng Nokia Ovi Suite xem bạn.

MinhThang

Manager

Tải bản PC Suite cho E63 cài lại đi bạn, cài xong thì cắm cáp nối với ĐT làm tiếp các bước yêu cầu khi kết nối lần đầu.

76211

Dùng phần mềm revo uninstaler gỡ sạch bản pc suite đó đi rồi cài lại nhé, Bạn tải OVI SUITE ở đó nhé

01674193823

Sao mìh ko cài được bản Nokia Ovi cúA Bạn 76211 nhỉ!!??? Các pro júp mìh với nào! Mìh cài NoKia Store Ovi gì gì đó phiên bản mới nhất V8.3 thì pải mà nó ko nhận diện được Con E63 của mình!!!

01674193823

Mìh đả tải và làm như vậy như ko được!!! Khi mìh cắm Cáp Vào máy tính để Kết nối con E63 của mình thì nó báo là (Một trong những thiết bị USB gắn vào máy tính này đã bị trục trặc, và cửa sổ không nhận ra nó. Để được hỗ trợ trong việc giải quyết vấn đề này, bấm tin nhắn này.) bây jờ pải làm sao hả các Pro????!! Mìh Đag dùng LapTop WinXp?? Xin Các Pro júp đỡ