• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

hoangsonzen83

bạn cho mình hỏi là E72 có thể cookfw như 5800 không vậy? nếu có cho mình bài hướng dẫn với nha.

quocthai

Minh đang xài cái e72-1 hàng xách tay, RM-530. Mình đã up lên 051.018 rùi, và vẫn chưa có tiếng Việt. Bây giờ mình định đổi code, xong rồi úp lại bản tiếng Việt thì có được kô bạn. Mình cần phải úp bản nào để có TV hả bạn? Giúp mình nha. Thanks

xaowata

Bạn nào bị như trường hợp này

Máy mình là N73ME nên mình chọn down cái link dưới xem. thanks bạn nhé. để mình làm lại

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Không được rồi bạn à. Thực ra mình cũng chưa up FW bao giờ nên nó hiện ra một số cái (không rõ phải lỗi không) nhưng khác với trong hình bạn hướng dẫn nên mình ko cũng dám làm tiếp lắm.
Sau khi mình làm bước chọn Flashing/Firmware update thì hiện ra cái bảng này

mình đã ấn ok nhưng ở ô product code vẫn chưa tự nhận gì và trống. Mình ấn vào [...] thì trong bảng Products code availble... đã xuất hiện các FW cho mình lựa chọn. Do mình ko biết cái FW nào up cho máy hợp lí nên mình tích chọn "Detect Product Automatically" rồi ok mà ko thấy nó tự nhận cho mình cái FW nào
Khi mình ko tích "Detect Product Automatically" mà tự chọn 1 cái FW "RM-133... HUNGARY CZECH... " thì lại hiện ra bảng như thế

mình có nên ấn Refurbish để up ko??? :(. hjx. khó quá à

bạn nên chép tất cả vào đường dẫn này thì dễ làm hơn (mình xài Nokia C5) "C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-645"

sau đó mình đổi lại tên các file trong firmware cho nó bắt đầu bằng rmXXX (vd: file "B421F38F_RM645_0593574_031.022_001.vpl" thì đổi thành "RM645_0593574_031.022_001.vpl", làm tương tự với các file còn lại "655A27F4_RM645_0593574_031.022_001.dcp", "E76467C0_RM645_0593574_031.022_001_signature. bin" ).

Rùi làm theo các hướng dẫn tương tự là làm được thui

Nokia C5 hacked

chapcheng

đang dùng là RM-346 scan trong phoenix hiện RM-357 :(

chọn đường dẫn ko biết chuẩn chưa :(

Em mò mẫm mãi mà vẫn chưa có update được :((

habaolinh

Super V.I.P
đang dùng là RM-346 scan trong phoenix hiện RM-357 :(

chọn đường dẫn ko biết chuẩn chưa :(

Em mò mẫm mãi mà vẫn chưa có update được :((
Sửa lại đg dẫn đi, bỏ cái Products/RM-346 đi nhé.

chapcheng

Sửa như vậy khi click apply nó báo thế này :-s nhấn Yes xong quay ra flash vẫn ko được :(

Mình dùng navifirm load FW đầy đủ về

Tạo thư mục RM-346 bỏ vào 2 đường dẫn

Ko biết có nhầm chỗ nào ko :(( hay do máy bị đổi code lên vậy :(

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P

Sửa như vậy khi click apply nó báo thế này :-s nhấn Yes xong quay ra flash vẫn ko được :(

Mình dùng navifirm load FW đầy đủ về

Tạo thư mục RM-346 bỏ vào 2 đường dẫn

Ko biết có nhầm chỗ nào ko :(( hay do máy bị đổi code lên vậy :(
Phải sửa cả 3 dòng giống nhau chứ.

chapcheng

Mình làm được đến đây thì báo lỗi này :-s đọc các bài trên thì chắc là do mình hack phone nên bị vậy.
h mình phải làm như nào :(

chapcheng

mình format rồi, vẫn bị như thế :( *#7370*
trước mình format lại ko cần hack phone nữa mà vẫn cài ứng dụng bình thường.

Có đọc ở trên kêu đổi tên các file bắt đầu bằng RM346 hết rồi mà vẫn bị vậy :(

Chỉnh sửa cuối:

xaowata

mình format rồi, vẫn bị như thế :( *#7370*
trước mình format lại ko cần hack phone nữa mà vẫn cài ứng dụng bình thường.

Có đọc ở trên kêu đổi tên các file bắt đầu bằng RM346 hết rồi mà vẫn bị vậy :(

sao hổng chép chỉ vào đường dẫn này thui ""C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-346"", mình thấy bạn chép cả hai nơi thế! Thử cả bỏ dấu gạch nối đi xem nào

chapcheng

Cám ơn mọi người nhiều :X mình đã up thành công rồi :x sướng quá :)) há há

chapcheng

do mình load fw đuôi .exe về chạy nó hiện ở cả bên đường dẫn này

mò mẫm tìm hiểu theo các bạn thì mình đổi tên thư mục RM-346 ở hình trên. thế là up ngon lành :D

Mình up ở chế độ DEAD PHONE UPDATE up như chủ toppic ko thể đc chắc do mình đổi từ RM-357 sang RM-346

vohoangminh

Vậy là ở chế độ DEAD PHONE UPDATE mà máy đã hack vẫn làm đc đúng k các bác!E làm mãi chẳng đc!!

toan12a

lỗi này là gì vậy các bác,E52 up lên fw 051.018.nó bị lỗi sau khi waiting for communication response