• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UPDATE ROM BẰNG "GoldCard" CHO CÁC DÒNG HTC-WP7

anhthai

-Cảm ơn các bác , sau khi dùng Goldcard hạ SPL về 1.57 rồi.
- Máy đã cài Windows Mobile device Center, ... khi chạy RSPL chọn SPL... ( HD7 Asia) quá trình hoàn tất. Nhưng máy không tự khới động lại để vào Bootloader để chay tiếp HSPL mà cứ đứng ở màn hình bootloader.. các bác chỉ giáo xem tại sao

Máy bạn là Asia SPL 1.57 khi chạy RSPL thì bạn cứ chọn 1.60 (Số cao hơn gần nhất với SPL máy bạn).

trankien

Cảm ơn bác , đã làm xong rồi. chắc vì mình chọn 1.56 thấp hơn nên nó không được. Chọn 1.6 là OK luôn

kieukhanh

Member
CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH

attachment.php
Ở SD Cardreader có 8 chân mà USB có 4 dây 4 màu khác nhau thì phải hàn như thế nào ? các Bro chỉ giáo với ? Cám ơn !

blackdoor

Manager
Ở SD Cardreader có 8 chân mà USB có 4 dây 4 màu khác nhau thì phải hàn như thế nào ? các Bro chỉ giáo với ? Cám ơn !

Card reader cũng chỉ có 4 chân với 4 màu như hình vẽ thôi, sao của bác lại có 8 chân vậy?

kieukhanh

Member
Vâng cám ơn bạn ! (Tiếng Anh không rành lắm )nên mình nhầm lẫn giữa thẻ nhớ và đầu đọc thẻ ...

quangv

mong các bác tư vấn cho con HD7 của mình, mấy hôm trước minh dùng bản custom rom nextgen 3.2 thì thấy pin hao nhanh quá, thế nên mình mới up lại bản rom của DFT, nhưng thật không may đang up thi nó lăn ra báo lỗi, mình nghĩ chắc do lỗi khi mình down về nên lôi 1 bản rom ship ra up lai xem thế nào thì tai hại hơn nữa: nó chạy được 10% thì đơ luôn ở đó và báo lỗi "ERROR[226]: FLASH WRITE " (bản rom ship này mình vẫn up cho nó để jaibreak khi mà MS chưa ra bản Mango)
Đọc trong forum thấy các bác nói là lỗi do up sai rom ship, thôi đành chấp nhận chơi bài Gold card để cứu em nó vậy. Mình đã làm đầy đủ các bước như hướng dẫn, nhưng 1 vấn đề khó chịu lại xuất hiện: đó là em nó không thể vào host mode được (đã ấn volume down + camera + cắm cable) mà cứ trơ trơ ở màn hình bootloader 4 màu
Các thông số của bootloader của nó đây, mong các bác giúp mình:
PD29100 SS-BC (4K)
spl 1.68.2250.0(117041)
MicroP(LED) 0x07
Touch S1(v1.8,#1624)
SD Sandisk 15193MB Class0
Partition Ifor-v211v413

blackdoor

Manager
@quangv:
Bạn giữ đồng thời cả hai nút thì mới được. Hiện tượng như bạn mô tả là do chỉ có nút Volume Down được nhấn thôi.

quangv

em giữ cả 2 nút mà bác, hôm qua em HSPL lại sau đó up bản rom không kèm radio của DFT thì up thành công (up rom khác có radio vào là báo lỗi ở 10%), tuy nhiên sau khi reset lại máy thì nó rung liên tục 3 lần rồi treo ở logo HTC. Sau đó em vào host mode thì lại được, cái này khác hẳn mấy lần up custom rom khác vì sau đó không vào host mode được như em đã nói. Mong bác giúp em thêm.
Hiện tại khi vào host mode thì em nó không chịu nhận diện gold card, giờ em đang lạm lại Y cable và cả gold card để xem có ăn không

quangv

update: cả chiều nay em đã làm đi làm lại gold card (theo đúng hướng dẫn) nhưng lần nào chạy cũng đều báo FAIL khi đang up, cụ thể nó báo Radio FAIL. Vậy cuối cùng là sao đây các bác

Taki7610

Unlock_GSM
update: cả chiều nay em đã làm đi làm lại gold card (theo đúng hướng dẫn) nhưng lần nào chạy cũng đều báo FAIL khi đang up, cụ thể nó báo Radio FAIL. Vậy cuối cùng là sao đây các bác

Radio fail có thể bị phần cứng đó bản, bung máy ra thay cái thẻ khác rồi up lại xem sao, không hết nữa thì check tới flash.

quangv

Radio fail có thể bị phần cứng đó bản, bung máy ra thay cái thẻ khác rồi up lại xem sao, không hết nữa thì check tới flash.

update 2: loay hoay chán thì cuối cùng em nó cũng đã nghẹo hẳn, giờ bật nguồn không lên nữa thì phải làm sao hả bác???

kieukhanh

Member
Tạo Y- GoldCard mình có thể dùng 1 điện thoại Winmobile cũ thay cho Card reader được không bạn ?

blackdoor

Manager
mình làm như bạn hướng dẫn nhưng sao khi nó loading thì lâu lắm bạn à, mà trên màn hình có chữ seria nữa chứ (Có ảnh đính kèm) như vậy máy bị làm sao vậy bạn.

http://i1353.photobucket.com/albums/q661/namthanh13/Manhinhmode_zpscc19a208.jpg

Bạn kiểm tra lại một hoặc cả hai yếu tố sau:
- Extract lại tệp NBH, copy vào thẻ rồi tiến hành up ROM.
- Thay một thẻ nhớ khác và copy tệp NBH vào và thao tác lại.

namthanh13

Bạn kiểm tra lại một hoặc cả hai yếu tố sau:
- Extract lại tệp NBH, copy vào thẻ rồi tiến hành up ROM.
- Thay một thẻ nhớ khác và copy tệp NBH vào và thao tác lại.

vẫn bị như vậy bạn ơi. có cách nào giải quyết không bạn