• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

Caominh171

Huynh nào Việt hóa SuperScreeshot thành công thì cho em tham khảo file SuperScreeshot.r01 với
Của em làm mỗi khi vào Setting thì lại bị văng ra

Trong topic VH của Sym có bản Vh cái này rồi, bạn vào đó tải rồi lấy file *r01 là đc

th4ngdk

mấy cái hình hướng dẫn die hết rùi anh ơi! e làm theo mobihex đến bước ấn phím số 5 trên máy em ko thấy gì thay đổi, muốn xem cái hình anh hướng dẫn nhưng hình bị xìu hết rùi! lúc nào a rảnh up lại nhaz
thanks

Kojiro

Super V.I.P
mấy cái hình hướng dẫn die hết rùi anh ơi! e làm theo mobihex đến bước ấn phím số 5 trên máy em ko thấy gì thay đổi, muốn xem cái hình anh hướng dẫn nhưng hình bị xìu hết rùi! lúc nào a rảnh up lại nhaz
thanks

Đến ngày 5 là có lại em à :) Nhấn phím số 5 chỉ dành cho file rsc, rxx thôi nha, file py, pyc ko có đâu :) Nhấn phải đợi tí nó mới ra, tốt nhất là dùng bản 0.97fix cho ổn nhé!

th4ngdk

Đến ngày 5 là có lại em à :) Nhấn phím số 5 chỉ dành cho file rsc, rxx thôi nha, file py, pyc ko có đâu :) Nhấn phải đợi tí nó mới ra, tốt nhất là dùng bản 0.97fix cho ổn nhé!

anh click link Mobihex 0.97 của anh thì vô đc chứ em ko vô đc ^_^ nên chưa biết thế nào ạh.
mà em hỏi mobihex này có sửa đc file .mif ko ạ, file rxx thì mở bằng tool nào vậy a. Tại cái UltraRSCEditor ko mở đc Rxx nên em hỏi luôn anh :|
mấy quả ảnh ở 0.96 hết BW kia đành chờ vậy :D

Kojiro

Super V.I.P
anh click link Mobihex 0.97 của anh thì vô đc chứ em ko vô đc ^_^ nên chưa biết thế nào ạh.
mà em hỏi mobihex này có sửa đc file .mif ko ạ, file rxx thì mở bằng tool nào vậy a. Tại cái UltraRSCEditor ko mở đc Rxx nên em hỏi luôn anh :|
mấy quả ảnh ở 0.96 hết BW kia đành chờ vậy :D

E có thể tham khảo thêm mobihex 0.97 trên google, link đó quyền thành viên của em ko cho phép truy cập :)
File mif thì dùng PM khác, hình như tên là mifeditor thì phải, a ko nhớ rõ lắm, e search thử xem. Ultra mở được rxx nếu e rename rxx thành rsc đó, chịu khó nghiên cứu tí là ok mà :D

thanhlongnd

Các bạn giúp mình với . Mình mới tập VH , nên test thử mấy pm các bạn vh sẵn cho dễ . Pm Jbak Taskman chỉnh sửa ngon lành .
Đến pm Image Exchange, dùng pyUninstaller xem trong E/resource/apps có file .rsc . nhưng trong đó mình chỉnh sửa thấy thiếu nhiều phần cần chỉnh, ví dụ từ Mới I ... Ko thấy đâu, cả phần thông tin cũng ko thấy . Nó nằm ở đâu vậy mấy bro ?

Đến thằng Mp3TagEditor mình dùng pyUninstaller còn ko thấy file rsc của nó đâu để chỉnh sửa ?

Các bạn hướng dẫn mình xíu ?

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn giúp mình với . Mình mới tập VH , nên test thử mấy pm các bạn vh sẵn cho dễ . Pm Jbak Taskman chỉnh sửa ngon lành .
Đến pm Image Exchange, dùng pyUninstaller xem trong E/resource/apps có file .rsc . nhưng trong đó mình chỉnh sửa thấy thiếu nhiều phần cần chỉnh, ví dụ từ Mới I ... Ko thấy đâu, cả phần thông tin cũng ko thấy . Nó nằm ở đâu vậy mấy bro ?

Đến thằng Mp3TagEditor mình dùng pyUninstaller còn ko thấy file rsc của nó đâu để chỉnh sửa ?

Các bạn hướng dẫn mình xíu ?
Có nhiều PM phải việt hóa trong file exe (rất phức tạp, nhiều khi ko làm được luôn). Các Pm chạy trên nền python thì file ngôn ngữ là file py, pyc hoặc pyd chứ ko phải rsc, các file này nằm trong các folder trong Private.
Với người mới làm quen, a phải tập trên các PM đơn giản trước, nếu a thấy tay nghề ok thì mời a làm ACM cho biết thế nào là văng :)

thanhlongnd

oài, từ 2h chiều đến giờ đánh vật với thằng Image Exchange và Mp3TagEditor ko được buồn quá . Các bạn giúp mình vấn đề này xíu nha :
1. MobiHex có thể đọc và chỉnh sửa các file .r01, .py , .exe ... chứ ?
2. Một số pm lúc cài đặt hoặc khi sử dụng cứ hỏi downloat ko , đa phần là link liên quan đến Ucweb, có chỉnh sửa gì cho nó mất đc ko nè ?
3. Một số pm lúc cài đặt nó bắt chọn 1 trong 1 đống ngôn ngữ, mình có thể xóa bớt file ngôn ngữ đi, rồi build lại đc chứ ? Và nó có bắt mình chọn nữa ko ?

Mong các bạn giúp đỡ để ủng hộ newbie tập vh nha . Cảm ơn nhìu .

kp_enter

oài, từ 2h chiều đến giờ đánh vật với thằng Image Exchange và Mp3TagEditor ko được buồn quá . Các bạn giúp mình vấn đề này xíu nha :
1. MobiHex có thể đọc và chỉnh sửa các file .r01, .py , .exe ... chứ ?
2. Một số pm lúc cài đặt hoặc khi sử dụng cứ hỏi downloat ko , đa phần là link liên quan đến Ucweb, có chỉnh sửa gì cho nó mất đc ko nè ?
3. Một số pm lúc cài đặt nó bắt chọn 1 trong 1 đống ngôn ngữ, mình có thể xóa bớt file ngôn ngữ đi, rồi build lại đc chứ ? Và nó có bắt mình chọn nữa ko ?

Mong các bạn giúp đỡ để ủng hộ newbie tập vh nha . Cảm ơn nhìu .

- MobilHex bản 0.99 có thể load đc các file (ấn phím số 5) .rsc (rxx), .pyc ( chứ ko mở đc .py), .exe.class (plugin)
- phần này cũng như giới thiệu của pm nên mình nghĩ tốt nhất là ko nên sửa và mình cũng chưa bao h sửa nên ko biết có làm đc ko :D
-Chọn ngôn ngữ thì hoàn toàn có thể đc :) bạn có thể chỉ cần build với 1 ngôn ngữ (tiếng Việt) hoặc thêm 1 vài ngôn ngữ thông dụng khác khi build sis

thanhlongnd

- MobilHex bản 0.99 có thể load đc các file (ấn phím số 5) .rsc (rxx), .pyc ( chứ ko mở đc .py), .exe.class (plugin)

vậy những gile .py thì mình phải dùng siêu dịch để mở à bạn ? Hiện tại mình thấy đã có siêu dịch 1.8 nhưng trên diễn đàn chỉ có bản 1.62, vậy cho mình hỏi bt các bạn làm bằng bản chấm mấy ổn định nhất ?

Cảm ơn trước nha :(

Kojiro

Super V.I.P
vậy những gile .py thì mình phải dùng siêu dịch để mở à bạn ? Hiện tại mình thấy đã có siêu dịch 1.8 nhưng trên diễn đàn chỉ có bản 1.62, vậy cho mình hỏi bt các bạn làm bằng bản chấm mấy ổn định nhất ?

Cảm ơn trước nha :(

Chỉ thấy bản 1.62 trên diễn đàn do bản 1.80 được post tại nơi anh ko được thấy :) Có bản mới thì a cứ dùng, miễn cài vào dùng được là ok.

Để hỗ trợ Việt hóa mạnh thì anh nên làm trên PC để có thể trả lời hết tất cả các câu a hỏi ở trên, trên phone chỉ bung và gói chứ mod thêm thì hơi khó :)

0986212555

không biết JarBoom xung đột với soft nào mà mình cứ nhấn vào icon là mở lên rùi lại bị văng ra, xin mấy bro chỉ giáo!

MinhThang

Manager
không biết JarBoom xung đột với soft nào mà mình cứ nhấn vào icon là mở lên rùi lại bị văng ra, xin mấy bro chỉ giáo!

Pm đó có chạy trên nền Python không vậy bạn, kiểm tra lại xem. Chưa mở được lần nào hay đã mở giờ dở chứng?:-?

0986212555

Pm đó có chạy trên nền Python không vậy bạn, kiểm tra lại xem. Chưa mở được lần nào hay đã mở giờ dở chứng?:-?

Python mình cài đầy đủ, mở được 1 lần rùi nó dở chứng như vậy, xóa đi cài lại cũng vẫn vậy, các phần mềm chạy trên nền python vẫn hoạt động bình thường. Mình mới dùng JarBoom lần đầu nên chưa hiểu nó lắm!

q630666

Em mới tâp VH.Các anh trong nhóm SymPViet cho em hỏi chút.Khi em việt hóa cái Fake Message bằng Mobihex em không tìm thấy cái dòng (No data) với cả phần thông tin như trong hình dưới của CaoMinh để dịch.Cho em hỏi là cái dòng No data với cả cái phần thông tin này thì phải dịch ở chỗ nào,file nào đc ko ạ?
attachment.php

Kojiro

Super V.I.P
Em mới tâp VH.Các anh trong nhóm SymPViet cho em hỏi chút.Khi em việt hóa cái Fake Message bằng Mobihex em không tìm thấy cái dòng (No data) với cả phần thông tin như trong hình dưới của CaoMinh để dịch.Cho em hỏi là cái dòng No data với cả cái phần thông tin này thì phải dịch ở chỗ nào,file nào đc ko ạ?
/CENTER]​

Nếu ko có trong rsc thì nó nằm trong file exe nha :)

q630666

CaoMinh thịt thằng này rồi vào chỉ tớ với.Tớ unpack cả 3 file exe của pm này rồi mà vẫn ko tìm thấy cái dòng No Data ở đâu cả.Giúp tớ để tớ lấy thêm kinh nghiêm với :D

Caominh171

CaoMinh thịt thằng này rồi vào chỉ tớ với.Tớ unpack cả 3 file exe của pm này rồi mà vẫn ko tìm thấy cái dòng No Data ở đâu cả.Giúp tớ để tớ lấy thêm kinh nghiêm với :D

Cái này bạn phải search từng từ, cụm từ để sửa theo ý mình được bạn àh

thanhlongnd

theo kinh nghiệm của anh 1 số từ no data không có trong rsc lẫn exe mà nó bị ảnh hưởng bởi ngôn ngữ máy, nếu máy để tiếng Việt , có thể nó sẽ tự hiện Không có dữ liệu. THANHLONGND dùng từ có thể bởi vì ko phải 100% trường hợp đều đúng :)

q630666

theo kinh nghiệm của anh 1 số từ no data không có trong rsc lẫn exe mà nó bị ảnh hưởng bởi ngôn ngữ máy, nếu máy để tiếng Việt , có thể nó sẽ tự hiện Không có dữ liệu. THANHLONGND dùng từ có thể bởi vì ko phải 100% trường hợp đều đúng :)
Trong trường hợp pm này đúng là không đc.Pm của DrJJukka này em VH thì hiện No Data ( Vì em ko biết dịch ở đâu ) Còn Caominh thi VH hoàn toàn.Cả cái dòng No Data và phần thông tin.
Em Unpack exe thì tìm đc mấy dòng để VH thông tin rồi.Nhưng ko tài nào tìm thấy dòng No Data.Mới cả mặc dù thấy các dòng Thông tin nhưng mà nó cứ loằng ngoằng thế nào ý :D