• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

onlylove80

Đọc gần hết Topic mà không thấy có phần hướng dẫn đóng gói *sis gì cả...Mong các pro hướng dẫn mình cách đóng gói bắng Sisware hoặc 1 phần mềm nào hay tiện lợi nhất với, vì trước giờ khi dùng S60v2 mình toàn đóng gói bằng sisboom nên giờ sang v3 không biết đóng gói bằng Sisware. Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn..

Kojiro

Super V.I.P
Đọc gần hết Topic mà không thấy có phần hướng dẫn đóng gói *sis gì cả...Mong các pro hướng dẫn mình cách đóng gói bắng Sisware hoặc 1 phần mềm nào hay tiện lợi nhất với, vì trước giờ khi dùng S60v2 mình toàn đóng gói bằng sisboom nên giờ sang v3 không biết đóng gói bằng Sisware. Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn..

Vào chủ đề hướng dẫn Việt hóa sao mà tìm ra được bài hướng dẫn build, qua đây nha đồng chí: http://www.pdaviet.net/showthread.p...̣o-file-cài-đặt-bằng-các-trình-chuyên-dụng

q630666

Bạn nên đóng gói bằng Siscontents.Cực nhanh và cực dễ.Ko cần phải cop củng gì cả.Bung sis ra thành folde.Chỉnh sửa xong lại đóng gói chính fode đấy lại là xong. :D.Chỉ có 1 vấn đề đối với 1 số pm là ko đóng gọi đc bằng Siscontents thôi

Caominh171

Bạn nên đóng gói bằng Siscontents.Cực nhanh và cực dễ.Ko cần phải cop củng gì cả.Bung sis ra thành folde.Chỉnh sửa xong lại đóng gói chính fode đấy lại là xong. :D.Chỉ có 1 vấn đề đối với 1 số pm là ko đóng gọi đc bằng Siscontents thôi

Um, đúng là SISContent nhanh thiệt nhưng mà nếu tự đóng gói hết lại để cá nhân hóa file pack & thêm tùy chọn ngôn ngữ tùy ý nửa :)

thanhlongnd

Trong trường hợp pm này đúng là không đc.Pm của DrJJukka này em VH thì hiện No Data ( Vì em ko biết dịch ở đâu ) Còn Caominh thi VH hoàn toàn.Cả cái dòng No Data và phần thông tin.
Em Unpack exe thì tìm đc mấy dòng để VH thông tin rồi.Nhưng ko tài nào tìm thấy dòng No Data.Mới cả mặc dù thấy các dòng Thông tin nhưng mà nó cứ loằng ngoằng thế nào ý :D

Thông tin exe thì nó vốn loằng ngoằng mà, em chọn lọc mà dịch, có nhìu cái link đừng động vào, thay link của nó là bay :(

Um, đúng là SISContent nhanh thiệt nhưng mà nếu tự đóng gói hết lại để cá nhân hóa file pack & thêm tùy chọn ngôn ngữ tùy ý nửa :)

Đã có SisEditor trên Mobile, nhanh và tiện nhất, sửa, bung, đóng gói, những tệp có cấu trúc phức tạp nhất cũng xơi tái. Mà cái khoản đóng gói file có dung lượng lớn thằng SisEditor làm cực nhanh, 2MB mất khoảng 20s

Thangnd31082

Chính xác như Vothien nói. Bên cạnh đó anh em cũng đừng wên SmartSis trên mobile nghen !

ngocson04071990

Chỉ e đóng gói với các a :|
và tạo bản quyền của riêng mình nữa. Em mới vô ghề, VH mà k bít đóng gói SIS.
SISWare đóng gói đc k các a

ngocson04071990

Cho e hỏi tại sao vài chổ nó ra ô vuông k vậy các a :)
Nếu bị lổi thiếu Font thì các a cho e Font cần thiết dùm nhé.
Cảm ơn các a

leetran72

Siseditor sử dụng ntn vậy bác vothien. Em cài xong ko biết làm sao để bung nén ra cả

Siseditor sử dụng ntn vậy bác vothien. Em cài xong ko biết làm sao để bung nén ra cả

1- Mở files Sis, sisx
2- Danh sách file > Click OK
3- Joystick chọn file cần bung nén
4- Optinons > Giải nén (chọn phone mem hoặc Memory Card để lưu file)

CSvietlao

Xin các cao thủ chỉ giáo nếu muốn việt hóa file [*.hlp] thì dùng Soft gì để chỉnh sửa được file này??? Có soft nào chạy trên s60v3 để việt hóa dạng file này không???
Xin cám ơn!!!!!!

kp_enter

Xin các cao thủ chỉ giáo nếu muốn việt hóa file [*.hlp] thì dùng Soft gì để chỉnh sửa được file này??? Có soft nào chạy trên s60v3 để việt hóa dạng file này không???
Xin cám ơn!!!!!!

hiện tại công cụ để mở và chỉnh sửa trực tiếp trên file .hlp là chưa bạn ạ :)

Chỉnh sửa cuối:
Xin cám ơn!!!!!!

Bạn thử dùng phần mềm Mobilhex xem:D