• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt Hóa Phần Mềm đầy đủ cho V5th

Hoden

Super V.I.P
em cũng thỉnh thoảng bị lỗi như vậy . mở siêu dịch lên cũng toàn ô vuông mà toàn là làm gần xong nó mới bị mới chít chứ .test xong muốn sửa lại 1 số từ mà chằng biết đâu mà mò .nó mà đã bị ô vuông edit lại là đi luôn .

nếu dịch 1 pm thì đùng thoát ra dịch xong hãy thoát thoát ra vào lại là lỗi ngay. nếu thoát thì cho nó chạy ẩn

kienvp

nếu dịch 1 pm thì đùng thoát ra dịch xong hãy thoát thoát ra vào lại là lỗi ngay. nếu thoát thì cho nó chạy ẩn

vậy thì tốn pin lắm bác .không phải lúc nào mình cũng có thời gian làm một lèo .

kienvp

ủa mà cách copy tiếng việt có dấu từ VNtelex đến mobilhex làm như thế nào ah

dòng V5 ko cần sử dụng VNtelex nên cũng chẳng cần copy bạn ah. xào luôn cái khó khăn là phải dùng bàn phím ảo thui .

anhchanbonmat

dòng V5 ko cần sử dụng VNtelex nên cũng chẳng cần copy bạn ah. xào luôn cái khó khăn là phải dùng bàn phím ảo thui .

cái con 5800 của mình mua ở nước ngoài nên không có tiếng việt phải dùng thêm phần mềm hỗ trợ thôi

Hoden

Super V.I.P
cái con 5800 của mình mua ở nước ngoài nên không có tiếng việt phải dùng thêm phần mềm hỗ trợ thôi

flash chèn ngôn ngữ là xong rãnh thì up fw luôn

@ đã có bản vinikey chưa,hôm trước bận chưa share

Chỉnh sửa cuối:

anhchanbonmat

flash chèn ngôn ngữ là xong rãnh thì up fw luôn

@ đã có bản vinikey chưa,hôm trước bận chưa share

cám ơn bác em đã làm được rồi do anh MINHTHANG chỉ cho công nhận việt hóa không dễ ăn đây tiện cho em hòi sao em buid nó báo lỗi không biết tại sao

TruongHan

Super V.I.P
cám ơn bác em đã làm được rồi do anh MINHTHANG chỉ cho công nhận việt hóa không dễ ăn đây tiện cho em hòi sao em buid nó báo lỗi không biết tại sao

Bạn buid bằng sisware bị lỗi fải ko?sisware build lỗi thì dùng siscontent build :)

Thangnd31082

Anh em nào dùng Sisware gặp lỗi này chưa nhỉ . Sự cố hi hữu mới xảy ra , máy mình dùng win7 :

salamander_k

Hướng Dẫn Bung và Đóng Gói File Sis Bằng SisWare

...

:-/ :-/ :-/
sau khi bung nén bằng SISWARE rồi có pm nào để chỉnh sửa trưc tiếp trên PC như UIQ Resource Editor dung cho hdh Symbian UIQ ko bạn?

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
:-/ :-/ :-/
sau khi bung nén bằng SISWARE rồi có pm nào để chỉnh sửa trưc tiếp trên PC như UIQ Resource Editor dung cho hdh Symbian UIQ ko bạn?

Có UltraRSCEditor đó bạn, nhưng dễ lỗi lắm nha :D

Anh em nào dùng Sisware gặp lỗi này chưa nhỉ . Sự cố hi hữu mới xảy ra , máy mình dùng win7 :

Với Sisware chạy trên win7 thì anh nên chuột phải Run as Administrator, em cứ thế mà dùng SW nè, chúc anh may mắn!

salamander_k

Có UltraRSCEditor đó bạn, nhưng dễ lỗi lắm nha :D

Với Sisware chạy trên win7 thì anh nên chuột phải Run as Administrator, em cứ thế mà dùng SW nè, chúc anh may mắn!
:) cảm ơn bạn nhiều nha. để mình thử xem sao đã, chứ vh trực tiếp trên 5800 chắc là lâu lắm.

Double_V

Nói rõ hơn xem bạn,chú ý là VH trên V5 phải xài bàn phím ảo nha

E nhấn vào chữ MENU mún banh màn hình để change thành English muh hk đc :(

P/S: E xài N97 chỉnh cho bàn phím ảo ntn a?

Hoden

Super V.I.P
E nhấn vào chữ MENU mún banh màn hình để change thành English muh hk đc :(

P/S: E xài N97 chỉnh cho bàn phím ảo ntn a?

n97 có bàn phím mà bạn. nếu không nữa thì cài bàn phím ảo vào