• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HX-11 cho I8910 sau một thời gian lỗi hẹn đã xuất hiện

thanchet0612

Bản này pin cũng ngon đấy cứ yên tâm mà dùng. Dùng ít thì chắc được 3 ngày dùng vừa vừa thì 2 ngày chứ xem phim với chơi game liên tục thì cũng chỉ một ngày thôi :D

babybdu

HX-V11-7_fixed.rar
HX-V11-7_without_white_square.rar
2 cái này, cái nào là final vậy các bạn ?
mình đang dùng bản HX-V11-7_without_white_square.rar thấy máy ko nhanh lắm (chậm hơn HX v8-32)

taolahoan

HX-V11-7_fixed.rar
HX-V11-7_without_white_square.rar
2 cái này, cái nào là final vậy các bạn ?
mình đang dùng bản HX-V11-7_without_white_square.rar thấy máy ko nhanh lắm (chậm hơn HX v8-32)

cả hai đều ko phải . bản chính thức hình như tên nà Main_nordic_arabic_HX-V11
mình đang dùng V11-7_without_white_square thấy nhanh vs ổn mà . bản Main ko chạy cái BlueSpectrumHS được

bigboo

cả hai đều ko phải . bản chính thức hình như tên nà Main_nordic_arabic_HX-V11
mình đang dùng V11-7_without_white_square thấy nhanh vs ổn mà . bản Main ko chạy cái BlueSpectrumHS được

V11-7_without_white_square là bản chính thức
Main_nordic_arabic_HX-V11 là bản địa phương hóa
nếu muốn có BlueSpectrumHS thì chỉ cần flash thêm cái pack này là xong
http://hyperx.garrettcullum.com/Flash_patch_bluespectrum.rar
hoặc bạn có thể download HS bản 2.0 rồi copy vào ổ E, copy đè cái file gadget.swf lên rồi đổi sang SS Widget HS là sẽ có ngay

tranhung312

sau một đêm test bản V11-7 em thấy vẫn lỗi ở bản V8 là khi vào mạng thì toàn hỏi mạng lan không hỏi kết nối 3g. các bác nào có biết cách khắc phục không.
em có cách là vào CT SPB WEAATHER update thời tiết rồi back ra, vào mạng lại hiện ra tất cả kết lối, cái này bất tiện quá.
ah, em không thấy có mấy gadget thời gian như HTC ở các bản trước nhỉ

babybdu

V11-7_without_white_square là bản chính thức
Main_nordic_arabic_HX-V11 là bản địa phương hóa

địa phương hóa là ntn vậy bạn? nó khác gì với bản thường? dùng ổn định hơn ko ?

bigboo

địa phương hóa là ntn vậy bạn? nó khác gì với bản thường? dùng ổn định hơn ko ?

địa phương hóa là bản đc thêm ngôn ngữ trên máy thôi chứ ko có gì khác bản main đâu bạn :)

sau một đêm test bản V11-7 em thấy vẫn lỗi ở bản V8 là khi vào mạng thì toàn hỏi mạng lan không hỏi kết nối 3g. các bác nào có biết cách khắc phục không.
em có cách là vào CT SPB WEAATHER update thời tiết rồi back ra, vào mạng lại hiện ra tất cả kết lối, cái này bất tiện quá.
ah, em không thấy có mấy gadget thời gian như HTC ở các bản trước nhỉ

đấy ko phải lỗi mà là do mặc định duyệt ưeb của ss nó là như thế
bạn vào setting chỉnh lại phần connection để always ask là xong

tranhung312

địa phương hóa là bản đc thêm ngôn ngữ trên máy thôi chứ ko có gì khác bản main đâu bạn :)

đấy ko phải lỗi mà là do mặc định duyệt ưeb của ss nó là như thế
bạn vào setting chỉnh lại phần connection để always ask là xong

ẹc, em đã chỉnh lại rồi, nhưng mà vẫn bị như vậy, như bản N2o4 không bị lỗi này.

1212123

Mình thấy bản này dùng rất tuyệt, cực nhanh, máy mình ko bị lỗi gì hết, chỉ đang theo dõi xem pin thế nào thôi! bro nhatthuy2007 đổi máy rùi mà vẫn còn nhiệt tình tham gia với a e ah!

nhathuy2007

Mình thấy bản này dùng rất tuyệt, cực nhanh, máy mình ko bị lỗi gì hết, chỉ đang theo dõi xem pin thế nào thôi! bro nhatthuy2007 đổi máy rùi mà vẫn còn nhiệt tình tham gia với a e ah!

Hehe, đổi máy thì đổi. Lâu lâu nhớ wa cũng mượn máy thằng bạn, test firmware mới
Hy vọng có modded firmware symbian^3 cho I8910

taolahoan

Hehe, đổi máy thì đổi. Lâu lâu nhớ wa cũng mượn máy thằng bạn, test firmware mới
Hy vọng có modded firmware symbian^3 cho I8910

ước rì được như a nói . em nó cấu hình ngon mà ko úp lên được sym^3 quả nà đáng buồn :-??:-??

bigboo

ss có hỗ trợ symbian nữa đâu mà hy vọng 8-|
ss bh chuyển sang bada rồi ~X(

tranhung312

các bác ah, sau một thời gian dùng bản này, e phát hiện lỗi nhỏ là khi cuộc gọi đến muốn im lặng chỉ cân úp máy xuống, nhưng mà không được. thỉnh thoảng mới được. các bản khác chỉ cần úp xuống là câm ngay. trong phần cài đặt sensor đã tíck vào phần silencing calls
các bác có biết cách nào khắc phục được không