• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iBluetooth đã có trên Cydia

p_nhung84

Lần sau nhớ gõ tiếng việt có dấu để khỏi bị Del bài! Dùng WinSCP kết nối với iPhone rồi bấm chuột phải vào thư mục muốn Set chọn Properties trong khung Octal nhập 7777 vào rồi nhấn OK!

các anh ơi, cho em hỏi với: em không bít dùng WinSCP, em dùng Iphone PC suite Vẻ 2.1.0.78, set 7777 là sao, em hok làm được, em chỉ set được 777 ah??? mà cài Ibluetooth từ Cydia xong copy file Ibluetooth theo hướng dẫn, set 777 thì khi click vào icon trn điện thoại nó hok vào, click vào nó văng ra ah??? cứu em với, đang muốn xài quá mà hok bít làm!!! Em gà lắm!!!hihix Thanks các anh

duyphuong7980

Bác ơi ipod Touch cua em vao cydia sao không tìm thấy cái ibluetooth , bác chỉ giúp em với. Thank you !

congpvgas

set 7777 là gì vậy bác... em mới sài nên không rành lắm, mong các bác chỉ giáo nhiều hơn... thank..!!

Germaniteen

Bác ơi ipod Touch cua em vao cydia sao không tìm thấy cái ibluetooth , bác chỉ giúp em với. Thank you !

Có 2 cách:

- Cách 1: Bạn vào Cydia add source http://bmt9x.com/cydia rồi cài iBluetooth đã thuốc sẵn rồi, cứ thế mà sử dụng

- Cách 2: Dùng Win Scp chép file này vào đường dẫn đây bạn chép theo đường dẫn:
+ private/etc/application/ibluetooth.app
+ vào sett 7777 (4 số 7)
+ nếu gặp lỗi reboot lại sẽ hết

Chỉnh sửa cuối:
E

evnd1

Guest
cách nữa là vào cydia, add source : http://xsellize.com/cydia cũng thuốc thang đầy đủ, cứ thế là chạy thôi

(cài FW 2.2.1 custom đã có sẵn xSellize nên cứ thể search là có và cài thôi)

nofear9109

mình load bản ibluetooth ở VNMAGIc về thì chỉ gửi được file và ảnh. Còn khi nhận ảnh hay flie thì không được. Bác nào biết giúp mình với , Thanks:(

hoanghiep339

Mình hiện đang dùng iBluetooth 1.0.8 đã thuốc. khi dùng máy sony ericsion gửi file video woa buletooth thì chỉ sen đc vài chục % thì đứng im ru!!! Test lại trên máy Nokia N96 cũng bị tương tự :-/ Bác nào biết cách khắc phục giúp mình với !!! b-)b-)b-)
thx

tuanbka

mình load bản ibluetooth ở VNMAGIc về thì chỉ gửi được file và ảnh. Còn khi nhận ảnh hay flie thì không được. Bác nào biết giúp mình với , Thanks:(
xóa đi cài cái của xsellize nhé bạn

nofear9109

đã làm như cách của tuanbka nhưng vẫn o thể nhận được file .O hiểu bị sao nữa?

tinh_la_gi

Administrator
Gắn cable vào máy tính ... và Double Click vào file và làm theo đề nghị rồi chờ đợi kết quả .... :D

nofear9109

cho mình hỏi khi nhận file nhạc từ bluetooh của máy khác. muốn nghe thì phải làm ntn? xin cảm ơn