• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iBluetooth for OS 3.0

AntiPlus

Đây vẫn là phiên bản iBluetooth 1.0.8 nhưng đã được fix lại cho tương tích với OS 3.0, các bạn download file iBluetooth3.0.deb về & copy file đó vào \private\var\root\, tiếp theo dùng WinCSP hoặc Terminal gõ lệnh dpkg -i iBluetooth3.0.deb

Như vậy là xong, mình đã test trên iPhone 2G OS 3.0 gửi nhận files tốt.

AntiPlus

dùng WinCSP copy vào \private\var\root\ mà ko thấy hiên icon gì cả.

Bạn copy vào thì dĩ nhiên là không hiện icon rồi, bạn phải dùng lệnh dpkg -i iBluetooth3.0.deb để cài đặt mới được, bạn thực hiện như sau :

Dùng WinSCP & con trỏ phải được nằm sẵn trong thư mục \private\var\root\, sau đó nhấn Ctrl + T để hiện cửa sổ Terminal, bạn copy dòng lệnh dpkg -i iBluetooth3.0.deb này vào ô Enter command sau đó nhấn nút Execute để bắt đầu cài đặt, cuối cùng Respring lại iPhone là xuất hiện icon.

lienhoa84

Đã làm thành công cảm ơn bác, ko biết đến bao giờ mới có blue stereo đây.

duyquehan

cái này đúng là niềm ước ao. thank bác nhìu nhiều. nghe nói 2G hình như cũng có blue stereo trren 3.0 hả

HocHoi

Đã làm thành công cảm ơn bác, ko biết đến bao giờ mới có blue stereo đây.
Mình đã nghe nhạc bằng tai nghe B/T stereo được rồi & hay lắm không cần cài gì hết up 3.0 nó tích hợp luôn đã thiệt.

tosalem

Mình đã nghe nhạc bằng tai nghe B/T stereo được rồi & hay lắm không cần cài gì hết up 3.0 nó tích hợp luôn đã thiệt.

bạn nghe bằng cách nào hướng dẫn mình đi

HocHoi

Đúng vậy đó chỉ nghe được trên 3G chứ trên 2G thì thua rôì, mình tạm nhận xét như sau:
- Nghe rất hay hơn nhiều so với kết nối với HTCDiamon, ATom (Mình chỉ thử trên 2 máy đó)
- Nghe bằng kho iPod trên iPhone thì Kg Volume +/- được (Mặc định)
- Nghe, Xem video trên dTunes chỉnh Volume +/- được.
- Vào Seting chỉnh EQ rất Ap-Fê. Đã thiệt.

tuanbreak

ừ đúng đây chuyển sang ipa dễ cài hơn vì mấy cái trên kia mình không biết gì cả, thanks

IPHONE12

ừ đúng đây chuyển sang ipa dễ cài hơn vì mấy cái trên kia mình không biết gì cả, thanks

Thật ra cài file deb rất đ.giản mà.vô cydia có bản fix rùi
Add suore :xsellize.com/cydia

dungmd

iBluetooth OS 3.0 các pác có thể add nguồn sau vào Cydia rùi cài nhé :
http//heaveniphone.com/cydia
<Trích nguồn tinh tế>

H

huyeagle

Guest
Đây vẫn là phiên bản iBluetooth 1.0.8 nhưng đã được fix lại cho tương tích với OS 3.0, các bạn download file iBluetooth3.0.deb về & copy file đó vào \private\var\root\, tiếp theo dùng WinCSP hoặc Terminal gõ lệnh dpkg -i iBluetooth3.0.deb

Như vậy là xong, mình đã test trên iPhone 2G OS 3.0 gửi nhận files tốt.

bác hướng dẫn em cách cài bằng Terminal được ko ạh?

longgiang81

Super V.I.P
AntiPlus ghi rõ cách hướng dẫn cách cài rồi đó bạn :

Tại cửa sổ làm việc của WinSCP bạn nhấn Ctrl + T để mở Command của Terminal rồi đưa dòng lệnh vào, Enter.

tuanbreak

bạn hướng dẫn cho mình chi tiết cách truyền dữ liệu như music từ iphone qua điện thoại khác hoặc ngược lại được không

dinhquy

Bạn copy vào thì dĩ nhiên là không hiện icon rồi, bạn phải dùng lệnh dpkg -i iBluetooth3.0.deb để cài đặt mới được, bạn thực hiện như sau :

Dùng WinSCP & con trỏ phải được nằm sẵn trong thư mục \private\var\root\, sau đó nhấn Ctrl + T để hiện cửa sổ Terminal, bạn copy dòng lệnh dpkg -i iBluetooth3.0.deb này vào ô Enter command sau đó nhấn nút Execute để bắt đầu cài đặt, cuối cùng Respring lại iPhone là xuất hiện icon.

Nó vẩn báo Error bác ơi!
Mình đã copy file đùng đường dẫn nhưng cài vẩn bị như dưới hình.

IPHONE12

Nó vẩn báo Error bác ơi!
Mình đã copy file đùng đường dẫn nhưng cài vẩn bị như dưới hình.

mình nhớ khi down vế nó là ibluetooth(01).deb lên ai bị nv thì xóa đuôi 01 đi rùi hày chép vô root nhes.ok luôn