• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

Azumy

Bạn thử vào Start - Setting - Regional Setting để xem bạn đang đặt hiển thị ngày tháng theo định dạng gì, sau đó nhập vào đúng theo định dạng đó hoặc bạn thử nhập bằng outlook mặc định hoặc các chương trình PIM khác như Agenda Fusion, Pocket Informant xem sao.

Mà cũng lạ lắm, mình thử ở máy của mình rồi, nhập ngày tháng sai tóe loe mà vẫn được, chẳng có màu đỏ gì cả. Còn chọn bằng lịch thì quá chuẩn rồi, không lệch đ đâu được. Bạn có thể nói rõ hơn bạn đang dùng máy gì được không

bạn thuu73 vào regional chọn UK rồi sang phần date, chọn shortday vè dạng dd/m/y xem chắc ok đấy

tyxiu2004

Bản IAB này lâu lâu rồi không thấy update gì cả, tôi dùng NEO, rất thích chức năng vibrate on connection, tuy nhiên với NEO nó lại không hoạt động, thế mới chán chứ.

saugio

Mình dùng phiên bản 1.67, sau khi cài đặt xong mình chèn hình cho từng contact từ thẻ SD. Sau khi rút thẻ ra thì khi có cuộc gọi đến contact đó vẫn hiện hình lên. Như vậy có nghĩa là hình đó được lưu ở bộ nhớ trong của máy. Nếu vậy thì contact nào mình cũng cài hình thì sao đủ bộ nhớ? Có bác nào có ý kiến gì không xin chỉ giáo! Đa tạ.

shogunr125

Cám ơn Bạn shogunr125. Có phải PM Việt hóa này không hoạt động với WM6 - Rom mới nhất của Bác Quang - phải không Bạn?

Mình mới test với UNI WM6 - Bản rom mới nhất của bác PhamQuang (2.10.07) thì thấy chương trình chạy rất tốt, rung khi kết nối, hiển thị đúng tiếng Việt... Còn các bản WM6 của các dòng khác thì mình không biết vì không có để test :D

Mình dùng phiên bản 1.67, sau khi cài đặt xong mình chèn hình cho từng contact từ thẻ SD. Sau khi rút thẻ ra thì khi có cuộc gọi đến contact đó vẫn hiện hình lên. Như vậy có nghĩa là hình đó được lưu ở bộ nhớ trong của máy. Nếu vậy thì contact nào mình cũng cài hình thì sao đủ bộ nhớ? Có bác nào có ý kiến gì không xin chỉ giáo! Đa tạ.

Đúng vậy! Hình được chèn vào lưu ở bộ nhớ máy. Vì vậy, chỉ những ai thân thiết nhất mới được mình chèn hình vào. :p

phenmientay

Hình mà IAB lưu vào có dung lượng rất nhỏ và có định dạng khác chứ không phải hình nguyên thủy trên thẻ đâu. Do đó bạn đừng quá lo về việc mất tài nguyên bộ nhớ.

shogunr125

Hình mà IAB lưu vào có dung lượng rất nhỏ và có định dạng khác chứ không phải hình nguyên thủy trên thẻ đâu. Do đó bạn đừng quá lo về việc mất tài nguyên bộ nhớ.

Không đâu! Tùy theo mình chọn kích cỡ và chất lượng ảnh khi lưu thôi. Mình mới lưu hình của khoảng 10 người trong danh bạ với kích thước lớn và chất lượng cao (như thế thì hiển thị ảnh người gọi đến mới đẹp được) thì khi backup = Spb Backup riêng phần danh bạ thì cho ra file gần bằng 2,5M, trong khi bỏ hết hình thì chỉ có gần 1M thôi. :-?

Damo4ever

Mình cài IAB xong, vì đụng soft nên phải remove đi. Nhưng sau đó thì điện thoại gọi tới không hiện bảng thông báo sô nữa, không biết là ai gọi hết. Phải chỉnh lại như thế nào cho bình thường các bạn ?

tubua

Mình cài IAB xong, vì đụng soft nên phải remove đi. Nhưng sau đó thì điện thoại gọi tới không hiện bảng thông báo sô nữa, không biết là ai gọi hết. Phải chỉnh lại như thế nào cho bình thường các bạn ?
Cài này theo Tôi nghĩ lỗi này Bạn nên HR lại cho chắc ăn ! Vì cứ sửa sửa vá vá thì cũng rất mệt mỏi,rồi về sau vẫn phải HR thì máy mới chạy ổn định đc ! hehe... Mà Bạn kiểm tra lại xem Thằng này đụng với Thằng nào vậy? Tôi thấy dùng INESOFT ADDRESS BOOK rất hay và tiện lợi,nếu mà ko dùng đc thì quả là rất tiếc hihi...! Chúc vui nhé!

hainam86

Các bác cho hỏi có cách nào copy trọn vẹn phonebook trên máy vào sim bằng IAB không nhỉ? Em dùng superSim

Kobold1609

Các bác cho hỏi có cách nào copy trọn vẹn phonebook trên máy vào sim bằng IAB không nhỉ? Em dùng superSim

Bạn down file SaveToSim cực nhỏ mình đính kèm dưới đây,sau đó cài đặt vào máy sẽ xuất hiện thêm phần Save to SIM khi bạn vào Contacts sẽ hỗ trợ bạn copy contact vào SIM đó.
Chúc vui !

Taybac

Well-Known Member

Cái này chỉ cần vào Tool->File->Set data Folder Location... rồi chọn thư mục cần chứa hình cho contact , có thể để trên thẻ nhớ vô tư , Vậy là ko sợ tốn bộ nhớ máy rồi nhé :-??

panykaqy

E vào Address Book xem d.bạ khoãng 2 lần thì màn hình trắng luôn, ko cách gì tìm d.bạ, SR mới đươc. Nhưng vẫn xảy ra h.tượng trên, làm sao đây?

Kangmin82

E vào Address Book xem d.bạ khoãng 2 lần thì màn hình trắng luôn, ko cách gì tìm d.bạ, SR mới đươc. Nhưng vẫn xảy ra h.tượng trên, làm sao đây?

Mình cũng có vài lần bị như vậy nhưng khi copy số đt vào máy lại hết.Bạn thử Remove đi rồi cài lại thử xem.

panykaqy

Toàn bộ số đt mình cài trên máy hết, mình đã remove và cài lại mấy lần rồi vẫn ko được. :(

hp1603

khi thoát khỏi ct, bạn vào mune rồi exit thử xem sao, thỉnh thoảng tắt bằng dấu x trên góc phải hay bị như vậy

khanhgt

Bác nào chỉ cho em cách chỉnh cho cái Today Plugin của IAB sang màu đen được không nhỉ ? Tự nhiên cả màn hình đang màu đen xuất hiện mỗi cái này màu xanh đến là chán :(
Cái nữa là sao em không thấy xuất hiện cái biểu tượng Tray của Inesoft Caller ID đâu để chỉnh lại nhạc chuông đâu cả , chỉ thấy mội cái mặc định thay cho Contact thôi mà cái này thì ko có chỉnh nhạc chuông , lần đầu dùng cái này nên hơi ngố , các bác thông cảm :(

Chỉnh sửa cuối:

tkmmkt

Cái nữa là sao em không thấy xuất hiện cái biểu tượng Tray của Inesoft Caller ID đâu để chỉnh lại nhạc chuông đâu cả , chỉ thấy mội cái mặc định thay cho Contact thôi mà cái này thì ko có chỉnh nhạc chuông , lần đầu dùng cái này nên hơi ngố , các bác thông cảm :(

Bạn vào Option của IAB, sẽ có phần show cái icon như mong muốn (hình như ở tab cuối cùng). Mình k0 có máy bên cạnh để chỉ chính xác cho bạn được.
;;)

ntky

IAB1.67 này cài trên thẻ nhớ dùng tốt không vậy anh em?(mình dùng WM5) Lâu nay mình cài vào máy nên không biết là có dùng được trên thẻ nhớ với đầy đủ tính năng như trên máy không: set nhạc chuông,hiện số lớn,....
Mình định cài thử trên thẻ xem sao nhưng lại phải set lại hình ảnh cho từng contact nữa,mất thời gian quá. Anh em nào đã dùng thử trên thẻ nhớ rồi cho mình xin ý kiến nhé.
Thanks rất nhiều.

gnuzilla

IAB1.67 này cài trên thẻ nhớ dùng tốt không vậy anh em?(mình dùng WM5) Lâu nay mình cài vào máy nên không biết là có dùng được trên thẻ nhớ với đầy đủ tính năng như trên máy không: set nhạc chuông,hiện số lớn,....
Mình định cài thử trên thẻ xem sao nhưng lại phải set lại hình ảnh cho từng contact nữa,mất thời gian quá. Anh em nào đã dùng thử trên thẻ nhớ rồi cho mình xin ý kiến nhé.
Thanks rất nhiều.

Tớ dùng Windows Mobile 2003SE đã cài ngon trên Storage (là một phần ROM flash) và Strorage Card (thẻ nhớ SD). Tuy nhiên nếu đồng chí dùng cả chức năng caller id thì nên cài trên Memory, ảnh thì để đâu cũng được.