• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

toanh04

Cái này mình xài thấy rất nhẹ nhàng, kô chậm chạp so với cái photo, nhưng kô biết nó có vấn đề gì kô khi mình add picture vô rùi thì kô thể đổi pic khác, đành phải dùng df contacs để vô làm lại :(, PCC mình đang xài là Cingular 8125

Vẫn thay được bình thường mà bạn? chọt vô cái ảnh cũ là nó ra đường dẫn cho mình đổi ảnh khác...

vit

Vẫn thay được bình thường mà bạn? chọt vô cái ảnh cũ là nó ra đường dẫn cho mình đổi ảnh khác...

Hik, chọt cả buổi sáng mà vẫn ko tìm thấy cách set hình đại diện và ringtone cho từng contact ở đâu cả. Help me!

YingYu

Hik, chọt cả buổi sáng mà vẫn ko tìm thấy cách set hình đại diện và ringtone cho từng contact ở đâu cả. Help me!

chọt vào contact muốn thay đổi>edit>bấm vào cái hình người màu đen> Browe .... xong hình đại diện

chọt vào contact muốn thay đổi>edit>kéo xuống dưới thấy Ringtone>chọn file .... xong luôn Ringtone

have fun :)

fellow

đã chọt mún lủng cái màn hình, lúc đó có cho thay đổi, bấm ok đàng hoàn rùi thoát ra, nhưng khi vào lại thì nó vẫn giữ ngyên hình cũ, chán chưa :(

vit

Hình như cái này với cái EZDial nó ghét nhau thì phải! Cái này chơi tốt thì cái kia nó đình công và ngược lại! Hy vọng sớm có bản mới fix được lỗi hiện contact ở SIM, hik!

vutungcmg

đã chọt mún lủng cái màn hình, lúc đó có cho thay đổi, bấm ok đàng hoàn rùi thoát ra, nhưng khi vào lại thì nó vẫn giữ ngyên hình cũ, chán chưa :(

Sao lại hiện hình cũ được. Nếu bạn chọt OK trên góc trên màn hình mà không change thì bạn thử làm như sau:

Sau khi change hình rồi thì chọt tools/ok.

Mình test rồi, nó sẽ thay đổi ngay

pekvocey

hihi, có ai có contack-breeze k? nó cũng giống address book nhưng nó hỗ trợ cho PocketBreeze, cài vào dễ sử dụng hơn thì fải :D

federicnguyen

Contact Breeze chỉ là soft hiển thị contact trên today thôi bạn, còn Inesoft address book là soft quản lý contact với nhiều chức năng nâng cao hơn so với default của máy, set nhạc chuông, khi có cuộc gọi đến thì hiển thị to, rõ và đẹp.

hungtayho

Mình dùng phần mềm này từ lâu thay thế cho PhotoContact Pro. vì những ưu điểm vượt trội của nó .Mình có một thắc mắc :Các bạn sử dụng Xda Exec chắc cũng nhiều người sử dụng chương trình này,vậy có bạn nào đã tìm được cách làm cho hiện hình ảnh người gọi đến theo dạng màn hình nằm ngang - màn hình Landscap ( khi mở nắp máy Exec ) chứ không phải theo dạng màn hình dọc như hiện nay mà mình vẫn phải chấp nhận- chỉ giúp mình với .Nếu chưa được chắc phải đợi các phiên bản sau ???:-?

phenmientay

Theo tớ thì Inesoft adress book xài tiện hơn. Contact tiếng Việt hiển thị tốt, tìm kiếm dể dàng... Chỉ có điều hình người không to bằng bên Photo contact pro. Mình đã gỡ photo contact pro và xài Inesoft adress book 1.65, chạy ổn. Không biết bản 1.66 có gì hay hơn không mà các bác bảo nó bị lỗi nên mình chưa dám thử.

S

sweetvietguy81

Guest
Bản 1.66 chẳng có lỗi gì đâu, mình cài vào chạy bình thường. Đây là bản chỉnh thức chứ có phản bản beta đâu mà lỗi. Những bạn nào không biết xài mới nói vậy thôi, bản 1.66 có thêm chức năng không bị xung đột với các phần mềm đặt password cho ppc dễ xảy ra hiện tương treo máy, ngoài ra cũng bổ xung thêm nhiều tính năng phụ khác. Dĩ nhiên bản này phải hay hơn bản cũ rồi, nếu không nó đâu có mất 4 tháng trời để nghiên cứu cho ra phiên bản này và nếu ko bằng bản cũ thì nó bán cho ai???

htoquang

bản 1.65 cũng còn 1 ít lỗi như thỉnh thoảng o chạy ! treo phải softreset lại nhưng bản 1.66 tôi xử dụng trên AtomExec cả tháng nay đã khắc phục hoàn toàn các lỗi trên!

vutungcmg

Đúng đó. Mình cài 1.66 trên con O2i của mình. Chạy cực kỳ ngon lành. set ring và photo cho từng contact đều được. Có đều hơi tốn ram chút (khoàng 3MB) nên lúc khởi động máy hơi chạy và vì nó chạy nền nên cũng tốn pin,:)) :))

phenmientay

Các bác cho hỏi : mình muốn save tất cả contacts trên máy mình và các setting của nó( set bằng inesoftaddressbook) vào 1 nơi nào đó. Sau đó, cài inesoft này vào 1 máy khác,rồi chép các contacts đã save ở trên vào máy mới cài. Không biết có được không nhỉ? Mà nếu không được, các bác có biết phần mềm nào làm được không ạ?

DOP

Các bác cho hỏi : mình muốn save tất cả contacts trên máy mình và các setting của nó( set bằng inesoftaddressbook) vào 1 nơi nào đó. Sau đó, cài inesoft này vào 1 máy khác,rồi chép các contacts đã save ở trên vào máy mới cài. Không biết có được không nhỉ? Mà nếu không được, các bác có biết phần mềm nào làm được không ạ?

Bác cứ save all contact trong SIM rồi qua máy khác cài IAB -> save to contact. Yêu cầu của bác hình như không thực hiện được với IAB.Còn phần mềm khác thì DOP ... chưa biết (vì chưa có để test ^^ )

shogunr125

mình mới down Inesoft address book về và trong quá trình sử dụng mình đã bị lỗi là khi mới vào thì hiện lên contacts, nhưng sau khi mình dùng 1 vài chức năng khác (bất kì) của Inesoft address book, khi quay trở lại thì tất cả contacts biến mất. Đành phải thoát ra và chạy lại Inesoft address book, sau đó lại tiếp tục như cũ.
Giúp mình với! Thanks!

DOP

@shogun : bác xài bản nào ??? v1.66 xài trên atom ? Có thể bác cài 1 bản nào khác (v1.65) thử xem có bị như thế nữa không ? Nếu bị tiếp thì ... HR rồi cài lại ... chắc được :D