• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

arthurking

Tôi cũng đã cài thử vào main, đã bật Spphone, gọi thử một số DT bàn cho đến lúc nó báo bận cũng vẫn im như tờ. Chẳng có nhuc nhích gì cả.
Cho hỏi thêm là em đã cài và cr bằng cách cài đè file xxx vào thư mục cài đặt nhưng máy vẫn báo là chưa regist đuợc, trial 15 ngày. Bác nào giúp em với. Thks. Khoavet

Mình thử trên WM2005 thì khi busy lại rung, connect thì không. Nhưng trên WM2003SE thì ngược lại. Hết biết.

xac_uon

Cho em hỏi tại sao bản 1.66 cài trên 2003se ấn vào ABC DEF.. để tìm kiếm tên thì không chuẩn nhỉ, và có cách nào để phần phần mềm không tự động chỉnh lại số điện thoại theo cách viết khác cách mình nhập không?Thanks các bác nhìu

khoavetccty

Mình đã cài bản 1.66 của Man PhamQuang bản wm5. Mình thấy hầu như đều ổn, chế độ rung khi đầu dây bên kia bắt máy, hoặc bận đều rung hết không có gì phải bàn cả. Tuy nhiên không thể nào dùng chức năng search nhanh đuợc, vd : khi mình cần tìm nhanh số DT của người tên sang, khi bấm vào phím có chữ S (gồm các chữ P-Q-R-S) thì chỉ hiện toàn chữ P, nếu bấm thêm một lần nữa thì hiện thêm một chữ P chứ không chuyển sang ký tự tiếp theo là Q, bên cạnh đó danh bạ vẫn không di chuyển đến những tên bắt đầu bằng chữ P. Minh đã thử dùng bàn phím của thiết bị để nhập ký tự tìm kiếm thì danh bạ vẫn cứ trơ trơ ra mà không chịu di chuyển đi đâu hết. Mong các bác chỉ giúp . Thks. Khoavet

vnh

Bạn muốn tìm tên SANG thì bấm S rồi A rồi N rồi G là ra thôi. Nó hoạt động như Smartdial mà. Chúc vui.

cdx2000

Tui thấy thằng này tìm tên hơi bị mất công đó, dùng bút chọt là hay nhất.

Thằng này tìm tên tiện chứ, tên tiếng Việt vô tư, sau khi dùng một số thằng khác nhau thì tôi thấy thằng này ổn hơn cả.

xac_uon

Mình đã cài bản 1.66 của Man PhamQuang bản wm5. Mình thấy hầu như đều ổn, chế độ rung khi đầu dây bên kia bắt máy, hoặc bận đều rung hết không có gì phải bàn cả. Tuy nhiên không thể nào dùng chức năng search nhanh đuợc, vd : khi mình cần tìm nhanh số DT của người tên sang, khi bấm vào phím có chữ S (gồm các chữ P-Q-R-S) thì chỉ hiện toàn chữ P, nếu bấm thêm một lần nữa thì hiện thêm một chữ P chứ không chuyển sang ký tự tiếp theo là Q, bên cạnh đó danh bạ vẫn không di chuyển đến những tên bắt đầu bằng chữ P. Minh đã thử dùng bàn phím của thiết bị để nhập ký tự tìm kiếm thì danh bạ vẫn cứ trơ trơ ra mà không chịu di chuyển đi đâu hết. Mong các bác chỉ giúp . Thks. Khoavet

Mình cũng bị giống hệt bạn, post bài hỏi rồi nhưng vẫn chưa thấy có người trả lời, cững không hiểu sao nữa. Ai bít giúp bọn mình với

federicnguyen

Nếu các bạn đặt contact Tiếng Việt thì muốn tìm chỉ có cách gõ vào trong ô search thôi nhé.

Còn nếu bạn đạt tên contact không có dấu thì cách tìm như sau:

VD: Muốn tìm contact tên là THANH, bạn chọt lên thanh abc character theo thứ tự như sau: TUV - GHI - ABC - MNO - GHI tương ứng với các chữ cái lần lượt xuất hiện trong chữ THANH. Bạn đừng để ý những chữ xuất hiện trong ô search nhé, hãy nhìn vào kết quả đã tìm được. Tất cả contact có chữ THANH sẽ hiện ra

xhuy

Cơ chế tìm tên của AB là tiên tiến nhất hiện nay. Nó không tìm theo kiểu bấm vào nút ABC 1 lần thì là chữ A, 2 lần là chữ B đâu. Bạn bấm 1 lần, nó sẽ tìm ra tất cả các contact có chữ A-B-C, bấm 2 lần, nó tiếp tục tìm các contact có ký tự tiếp theo cũng là A-B-C.

Mới đầu các bạn không quen, nhưng xài vài lần thì sẽ thích ngay thôi. Cực cool :)

Việc search theo tiếng Việt (hoạc 1 ngôn ngữ bất kỳ) cũng rất dễ dàng (đây là thế mạnh của AB). Bạn cần config lại thanh ABC Bar là xong. VD: hiện nay default nút ABC là A-B-C thì bạn set lại nút ABC là A-B-C-Ă-Ắ-Ằ-Ẳ-Ẵ-Ặ-Â-Ấ-Ầ-Ẩ-Ẫ-Ậ

khoavetccty

Cám ơn các bác đã hướng dẫn, em thấy ok rồi. Nhưng bác cho em hỏi làm sao để config lại thanh ABC bar. Bác vui lòng hướng dẫn em kỹ một chút. Thks . Khoavet

Taybac

Well-Known Member
Cám ơn các bác đã hướng dẫn, em thấy ok rồi. Nhưng bác cho em hỏi làm sao để config lại thanh ABC bar. Bác vui lòng hướng dẫn em kỹ một chút. Thks . Khoavet

Vào Tools -> Options trong tab General click nút Change bên cạnh chỗ ABC bar rồi copy đoạn font này để vào đó là OK ngay :

ABC/AÀ?ÃÁ?A?????Â?????BC DEF/DÐEÈ??É?Ê?????F GHI/GHIÌ?IÍ? JKL/JKL MNO/MNOÒ?ÕÓ?Ô?????O????? PQRS/PQRS TUV/TUÙ?UÚ?U?????V WXYZ/WXY???Ý?Z

Chỉnh sửa cuối:

phong2102us

Các BRO cho xin bản INESOFT ADDRESS BOOK cho PPC 2002 nhé.
Thanks BRO.
Hay cho C.r.a.c.k. , M.T.K. cũng đc.

Kangmin82

Em nghe nói đã có bản 1.67 rồi phải ko ah?Ko biết đã có bác nào dùng bản này chưa nhi?

boypluto

trên 1 số site của Nga đã có bản 1.67 beta rồi, nhưng mình vẫn chưa tìm được cách KKK nó thôi

timtim

Vào Tools -> Options trong tab General click nút Change bên cạnh chỗ ABC bar rồi copy đoạn font này để vào đó là OK ngay :

ABC/AÀ?ÃÁ?A?????Â?????BC DEF/DÐEÈ??É?Ê?????F GHI/GHIÌ?IÍ? JKL/JKL MNO/MNOÒ?ÕÓ?Ô?????O????? PQRS/PQRS TUV/TUÙ?UÚ?U?????V WXYZ/WXY???Ý?Z

bác làm ơn cho hỏi làm sao copy đoạn mã đó vào ppc được em noob quá kô bít cách nào để đưa nó vào ppc