• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ION BatteryTimer - Hiển thị DUNG LƯỢNG Pin (13.11 - trg 7)

you2youto

Có thể được cài đặt trên bất kỳ thiết bị S60v3 với 320x240 và độ phân giải màn hình 240x320 pixel kiểm soát của ước tính thời lượng còn lại của pn.ION này cung cấp dữ liệu trong ba cách - ứng dụng chính, các plug-in chế độ chờ và tiết kiệm điện chuyên dụng.
Những đặc tính

* Cung cấp thông tin về:
o điều hành thời gian còn lại
o Dự kiến trong tương lai ngày & thời gian của pin được xả hoàn toàn,
o bao lâu pin giữ phí của nó trên trung bình,
o Số phí toàn phần và bán phần / chu kỳ xả ghi bởi ứng dụng.
* Nhanh và tiện dụng truy cập vào thời gian còn lại tại nhà / Màn hình chờ.
* Công suất tiết kiệm với pin bổ sung các chỉ báo 'lớn' mức tỷ lệ phần trăm, được xây dựng trong các thông báo hệ thống (ví dụ như cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, email chưa đọc, hiện tại hồ sơ, bàn phím khóa).

Cái này em đang test thử chưa dịch kỹ được, xài GG tạm, mong mọi người thông cảm :p:p:p:p

Video

Updated: v1.02 Tải về

Đây là bản FULL xài mãi mãi nhé.

Capree iON BatteryTimer v1.02 S60v3 SymbianOS9.x Unsigned

PM tính toán thời gian dùng pin bản cập nhật.

LINK

Chỉnh sửa cuối:

vutuan472

có ai việt hóa dùm phần mềm này đi

hướng kĩ mình với mình cài vào chả biết làm gì on thì hiện và dòng chữ calculating là sao vậy bạn

hình như pm nỳ đòi key bạn ơi

Last edited by a moderator:

hvnh

cái này mỗi lần mún xem còn bao nhiêu % pin thì lại phải vào phần mềm này ,có vẻ hơi bất tiện klo giống như 1 vài dòng máy khác nó hiển thị %pin ngay trên cột báo pin :-?

hướng kĩ mình với mình cài vào chả biết làm gì on thì hiện và dòng chữ calculating là sao vậy bạn
bạn thử xem kĩ video xem ,mình ko cài soft này nên ko bit ,với lại máy chưa hack phone đc:|

MinhThang

Manager

Vh chứ phải uống cafe đâu mà nhanh thế, phải test cho kỹ lưỡng đã chứ, xem nó như thế nào có ổn hay không mới Vh được.

thanhtuhappy

Có thể được cài đặt trên bất kỳ thiết bị S60v3 với 320x240 và độ phân giải màn hình 240x320 pixel kiểm soát của ước tính thời lượng còn lại của pn.ION này cung cấp dữ liệu trong ba cách - ứng dụng chính, các plug-in chế độ chờ và tiết kiệm điện chuyên dụng.
Những đặc tính

* Cung cấp thông tin về:
o điều hành thời gian còn lại
o Dự kiến trong tương lai ngày & thời gian của pin được xả hoàn toàn,
o bao lâu pin giữ phí của nó trên trung bình,
o Số phí toàn phần và bán phần / chu kỳ xả ghi bởi ứng dụng.
* Nhanh và tiện dụng truy cập vào thời gian còn lại tại nhà / Màn hình chờ.
* Công suất tiết kiệm với pin bổ sung các chỉ báo 'lớn' mức tỷ lệ phần trăm, được xây dựng trong các thông báo hệ thống (ví dụ như cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, email chưa đọc, hiện tại hồ sơ, bàn phím khóa).

Cái này em đang test thử chưa dịch kỹ được, xài GG tạm, mong mọi người thông cảm :p:p:p:p

Video

DOWNLOAD

Bạn ơi đây chỉ là bản dùng thử à, bạn làm ơn cho a e key đi.Thanks!

bep1102

minh chẳng hiểu dùng thế nào nữa. Cài đặt như thế nào để dùng đấy bạn ơi.Hướng dẫn cụ thể cho anh em cái. Thanks nha.

you2youto

minh chẳng hiểu dùng thế nào nữa. Cài đặt như thế nào để dùng đấy bạn ơi.Hướng dẫn cụ thể cho anh em cái. Thanks nha.

Bạn nên xem đoạn video hướng dẫn,sơ lược là:
- Remaining: Thời gian còn lại của pin (hết pin)
- Average Life: Tuổi thọ trung bình, nghĩa là trung bình pin xài được bao lâu
- Cycle record: bật Plug-ins lên thì đồng hồ của chương trình sẽ hiển thị dung lượng pin đang có...

l_hoang_nam1

mình dùng n81 chẳng cái nào hoạt động được cả?cài và vào đc bt nhưng những phần như remainig,discharge đều k báo % và lượng pin còn lại chỉ thấy dòng chữ calculation in progess

Khoaaa

mình dùng n81 chẳng cái nào hoạt động được cả?cài và vào đc bt nhưng những phần như remainig,discharge đều k báo % và lượng pin còn lại chỉ thấy dòng chữ calculation in progess

Me too cũng thấy cái biểu tượng nhỏ xíu nằm gần cột báo pin rồi ko thấy j khác. Chủ topic làm ăn kỳ wá

Posted via Mobile Device

Singingloud

Khi nó báo calculation in progess là nó đang tính toán chứ ko phải ko hoạt động. Đọc hướng dẫn sẽ thấy nó có thể tính trong nhiều giờ hoặc thậm chí vài ngày tùy lượng pin, sau mấy lần sạc nó sẽ báo chính xác thông số( cái này thì ko bít đúng ko)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Khi nó báo calculation in progess là nó đang tính toán chứ ko phải ko hoạt động. Đọc hướng dẫn sẽ thấy nó có thể tính trong nhiều giờ hoặc thậm chí vài ngày tùy lượng pin, sau mấy lần sạc nó sẽ báo chính xác thông số( cái này thì ko bít đúng ko)

Tính toán trong vài giờ thì lâu quá trời. Nhiều khi chưa tính ra thì pin đã hết mất rồi.

MinhThang

Manager
đúng.vài h và vài ngày thì pin hết mất tiêu oy.còn cần biết làm gi?

Pm này mục đích là để theo dõi và biết lượng điện năng trong Pin, chứ cứ sài hết thì thôi ta lại sạc thì không cần thiết phải dùng. Đã là pm úng dụng thì ắt phải có lợi chứ bạn.:|

Singingloud

Tính toán trong vài giờ thì lâu quá trời. Nhiều khi chưa tính ra thì pin đã hết mất rồi.

Thời gian tính toán lâu là chỉ cho lần đầu tiên sau khi cài thôi. Khi đã báo thông số rồi thì nó sẽ báo từng phút một( liên tục )

Khoaaa

ôi cài từ tối hôm wa tới h bây giờ tới chiều mới hiện lên. Cái này nó bắt cài vào máy tốn hết 50kb ram và 1%cpu. Đáng tiếc là chưa có thuốc men
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

ôi cài từ tối hôm wa tới h bây giờ tới chiều mới hiện lên. Cái này nó bắt cài vào máy tốn hết 50kb ram và 1%cpu. Đáng tiếc là chưa có thuốc men
Posted via Mobile Device

Nó báo bác cảm giác có chuẩn ko bác ? gồm những thông tin gì bác ?

Khoaaa

Nó báo bác cảm giác có chuẩn ko bác ? gồm những thông tin gì bác ?

Ngoài màn hình chính thì nó báo thời gian còn lại của pin (hiện giời là pin mình còn 2 nấc nó báo còn xài đc 4h 55m và 20%). Ở trong thì có
Remaining (thời gian sử dụng còn lại )
Discharge ( Lần sạc pin cuối cùng ) như của mình là mình là mình sạc từ tối hôm wa 22h06
Average Life (tuổi thọ trung bình của pin)của mình là xài nhiều wa nó báo có 1d 01h 9m
Cycles Recorded (kỷ lục các lần sạc) hình như vậy

Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Ngoài màn hình chính thì nó báo thời gian còn lại của pin (hiện giời là pin mình còn 2 nấc nó báo còn xài đc 4h 55m và 20%).
Ặc bạn dùng E63 à mà còn 2 vạch dùng đc những 5 tiếng ?

Average Life (tuổi thọ trung bình của pin)của mình là xài nhiều wa nó báo có 1d 01h 9m

tuổi thọ trung bình của pin là giá trị 1 ngày sử dụng đc bao nhiêu tiếng hay giá trị pin còn sử dụng đc bao nhiêu lâu nữa hả bác ? Như ở đây 1d 1h 9m nên hiểu là như nào ?

Khoaaa

Ặc bạn dùng E63 à mà còn 2 vạch dùng đc những 5 tiếng ?

tuổi thọ trung bình của pin là giá trị 1 ngày sử dụng đc bao nhiêu tiếng hay giá trị pin còn sử dụng đc bao nhiêu lâu nữa hả bác ? Như ở đây 1d 1h 9m nên hiểu là như nào ?

Mình dùng 5320 chứ ko phải e63
cái giá trị trung bình hình như sạc full pin xài đc trong bao lâu
1d 1h 9m là 1 ngày 1 tiếng 9phút
p/s: xin đính chính lại cái mục Discharge ko phải là thời gian lần sạc cuối cùng mà là Hạn sử dụng còn lại của pin. Như mới nãy mình nói là pin mình còn 20% xài đc 5h vậy thì mục Discharge sẽ báo là " Thu 25/8/2009 22h 06m"

Posted via Mobile Device