• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ION BatteryTimer - Hiển thị DUNG LƯỢNG Pin (13.11 - trg 7)

BuuPhucCT

Well-Known Member
phần mềm này chỉ dùng cho vui thôi chứ nó ko chính xác chút nào đâu!

Nó chỉ tính ra tương đối thôi vì thời lượng sử dụng pin phụ thuộc rất nhiều vào cách sử dụng của mình. Nếu nghe nhạc, xem phim thì mau hết pin là đương nhiên.

trungbkth

sao của emko hiện ra số liệu của pin như các bác nhỉ!HIc chẳng có gì ngoài mấy cái icon mặc đinh máy

BuuPhucCT

Well-Known Member
sao của emko hiện ra số liệu của pin như các bác nhỉ!HIc chẳng có gì ngoài mấy cái icon mặc đinh máy

Bạn phải đợi nó tính toán khi nào xong thì nó mới hiển thị lượng pin cũng như time sử dụng còn lại. Khi tính toán thì nó hơi tốn time.

trungbkth

hic emko biết nó tính thế nào mà em để 1 ngày mà vẫn thế nản quá xóa rồi hic!

BuuPhucCT

Well-Known Member
hic emko biết nó tính thế nào mà em để 1 ngày mà vẫn thế nản quá xóa rồi hic!

Nó báo là xuống 2 mức mà mình đã đợi nó xuống gần hết mà cũng báo là đang tính toán. Chả biết nó bị lỗi hay sao ấy.:|

Khoaaa

Nó báo là xuống 2 mức mà mình đã đợi nó xuống gần hết mà cũng báo là đang tính toán. Chả biết nó bị lỗi hay sao ấy.:|

Mấy bác cứ từ từ nó hiện lên giờ. Em nó đang tính mà mấy bác cứ hối sao em nó làm đc :))

Posted via Mobile Device

j_cage

Member
Mấy bác cứ từ từ nó hiện lên giờ. Em nó đang tính mà mấy bác cứ hối sao em nó làm đc :))

Posted via Mobile Device

nó hiện giờ chuối lắm, hôm trước cài xong tưởng ngon, máy còn 1 vạch nó báo là 0h00m tức là không dùng được phút nào nữa, thế mà máy mình vẫn dùng tiếp tiếng rưỡi nữa mới phải sạc, tóm lại phần mềm này đáng vứt sọt rác, sai be sai bét!

BuuPhucCT

Well-Known Member

Posted via Mobile Device

Sặc. Mình đợi nó tính gần hết cả chu kỳ pin của E71 là gần 3 ngày mà nó có ra kết quả đâu. Cứ báo calculating suốt. PM này đúng là bó tay.:|

nvthinh75

Sao ai dùng phần mềm này cũng tỏ ra sốt ruột hết vậy nhỉ?
Tôi dùng lại thấy được, đợi hết pin, sạc xong 1 lần, thêm nửa ngày nữa, giờ đây nó báo ổn rồi.

Nếu không thích thì mọi người cứ theo kiểu truyền thống: nhìn vạch báo pin vậy. Vạch báo ấy so với phần mềm này thì chênh lệch nhau dữ lắm, nhất là ở khúc giữa.

Nó tính toán càng lâu, chứng tỏ mới đủ cơ sở báo càng chính xác. Trên cơ sở tính được trung bình 1 lần sạc; rồi tương quan giữa vạch báo và lượng pin thực có; rồi tiêu hao của các chương trình đang chạy... mà.

Vạch báo pin chỉ có 6-8 vạch... chia % ra cũng không chính xác tí nào cả.

bitis06

Cá nhân tôi nghĩ PM này cũng tốt đấy.Dù sao khi nó hoạt động thì nó cũng phải dựa vào nhiều thông số thì mới đưa ra đc số liệu chứ!Chắc chắn là hơn cái vạch báo pin rồi!Ai đã từng dùng đt khi gặp trường hợp có việc cần mà hết pin chưa?=)).Khi đó các bạn sẽ thấy nó có ích cho mình hơn(nhất là bây giờ mấy khi AE rời xa đt đâu nhỉ?):))
Mà cái PM này nó còn bán đâu gần 10$ lận đấy!
Việc khi cài nó đã có thông báo cách thức hoạt động và bảo chúng ta bình tĩnh rồi mà!Nó sẽ tính thói quen sử dụng, thời gian talk trung bình, chất lượng sóng(cái này cũng quan trọng à nha, sóng yếu tốn pin hơn nhiều mà), chất lượng và độ tích điện của pin,đại loại là nhiều yếu tố!Vậy a e cứ bình tĩnh test và đưa ra ý kiến kinh nghiệm.Chúc vui.

thanhlongnd

có ai bị như mình ko? Mình cài vào, mở lên 2 lần cách nhau 12 tiếng đều báo đang tính toán. Lần 3 trở đi ấn vào icon văng ra ngay ?

Hay chờ tiếp hả các bạn ?

0938399557

Bó tay cài vào rồi click các dòng chữ mà nó cứ đực mặt ra ko chịu chạ.Chán thật

kenkyoko

Mỉnh đã từng tét wa phần mềm này kết quà như sau:
- Nó sẽ calculating tầm 24h< sau đó nó sẽ hiển thị đầy đủ thông tin về thông số bin.:))
- Trường hợp giống bạn thanhlongnd đã từng gặp khi down bản IonBattery V1.2Vh của bác Ngod4ihiep bên Tinhte post ấy.
- Chỉ có Ver 1.0 thì không bị trường hợp này, lỗi như thế nào bi như vậy thì xin chịu.:-/
Ah mình còn bi 1 trường hợp nhu thế này nữa đây..không bít sự tính toán của cái Soft này thế nào nhưng khi đang xài máy báo còn 2 vạch bin, nhưng soft thì nó chi cho còn 5%. Đến sáng ngủ dậy thì dt bị tắt nguồn từ đời nào rồi :-/ =)) ....1 lỗi không thể hiểu nổi. trung bình 1 ngày mình gọi khoảng 5h và có dao động lên xuống...nhưng cách tình toán của nó hình như ko đúng cho lắm.
1 vài ý kiến đóng góp hy vọng các bác test thử xem như thế nào.

thanhlongnd

Mỉnh đã từng tét wa phần mềm này kết quà như sau:
- Nó sẽ calculating tầm 24h< sau đó nó sẽ hiển thị đầy đủ thông tin về thông số bin.:))
- Trường hợp giống bạn thanhlongnd đã từng gặp khi down bản IonBattery V1.2Vh của bác Ngod4ihiep bên Tinhte post ấy.
- Chỉ có Ver 1.0 thì không bị trường hợp này, lỗi như thế nào bi như vậy thì xin chịu.:-/
Ah mình còn bi 1 trường hợp nhu thế này nữa đây..không bít sự tính toán của cái Soft này thế nào nhưng khi đang xài máy báo còn 2 vạch bin, nhưng soft thì nó chi cho còn 5%. Đến sáng ngủ dậy thì dt bị tắt nguồn từ đời nào rồi :-/ =)) ....1 lỗi không thể hiểu nổi. trung bình 1 ngày mình gọi khoảng 5h và có dao động lên xuống...nhưng cách tình toán của nó hình như ko đúng cho lắm.
1 vài ý kiến đóng góp hy vọng các bác test thử xem như thế nào.

Đã phát hiện ra lỗi và đã fix . dùng ngon rồi nha.
Nhưng mình cũng đã từng đọc ở đâu và chính mình cũng bị : mình sạc đầy nhưng khi mở máy nó báo 88% . Còn bạn nào bị nữa ko và có cách khắc phục không nè :)

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
sao em cai duoc roi ma khi vao no toan doi enter key la sao?????????????

Chú ý gõ tiếng Việt có dấu bạn nhé!

Bạn nhập đại vào 00000 hay 12345 nếu không đuợc thì bản này là bản Trial.