• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

tinh_la_gi

Administrator
ismartdialer mình hoàn toàn cài được.
Unlock xong không cần làm gì cũng vào 3G ok (không phải bản của anh tinh_la_gi), MMS thì chưa thử nhưng unlock xong bạn on nó trong Settings Messages
Muti task thì mình thấy nó ngu vật, đa nhiệm cái con cóc, chẳng qua ấn Home 2 lần thì nó sẽ hiện lên ở Dock những ứng dụng bạn vừa mở để bạn chọn. Nó mà cho bạn mở thêm ứng dụng nữa thì mới là đa nhiệm. Nếu nói sai mọi người thông cảm

3G và EDGE hay GPRS đều load tốt cả ... khi Unlock xong thì chỉ cần mọi thứ bật on và khởi động Iphone sẽ tự lấy cấu hình về thôi ... Sóng gió GSM còn có lúc này lúc khác thì nói gì 3G :-?
Đa nhiệm này không ngu đến nổi đó đâu ... em có thấy là mọi thứ nó sẽ đứng yên tại vị trí em thoát ra không ?! và nếu dùng liên tục nhiều soft máy sẽ nóng khủng dùng 3G mà cứ tưởng 2G đó là do mấy cái soft nó vẩn được OS âm thầm chạy ngầm..chứ không như trước kia nó có được thế đâu ?! và khi em quay lại chương trình đã được RUN thì nó nhanh hơn và dĩ nhiên là tại vị trí thoát ra !!! Rất có ý nghĩa đấy chứ !!

tinh_la_gi

Administrator
Bác tinhlagi oiư, PV001 khác với bản PV002 ở điểm nào????

Đang up phần còn lại của PV001 còn PV002 vẩn chưa có "ý tưởng" nhưng chắc là đống cái "mì ăn liền" vào ... { Restore xong dùng luôn khỏi Unlock cho mệt } :D

AquaSta

Moderator
3G và EDGE hay GPRS đều load tốt cả ... khi Unlock xong thì chỉ cần mọi thứ bật on và khởi động Iphone sẽ tự lấy cấu hình về thôi ... Sóng gió GSM còn có lúc này lúc khác thì nói gì 3G :-?
Đa nhiệm này không ngu đến nổi đó đâu ... em có thấy là mọi thứ nó sẽ đứng yên tại vị trí em thoát ra không ?! và nếu dùng liên tục nhiều soft máy sẽ nóng khủng dùng 3G mà cứ tưởng 2G đó là do mấy cái soft nó vẩn được OS âm thầm chạy ngầm..chứ không như trước kia nó có được thế đâu ?! và khi em quay lại chương trình đã được RUN thì nó nhanh hơn và dĩ nhiên là tại vị trí thoát ra !!! Rất có ý nghĩa đấy chứ !!
Anh ơi khoản đa nhiệm thì em thấy thế này.
- Khi chuyển chương trình thì nó thoát ra hay chạy lại em không cần biết. Giờ anh cứ bật Cydia, Yahoo Messenger lên. Cydia anh cho load hết đi, search một mục nào đó sau đó anh chuyển qua Yahoo, rồi anh chuyển từ Yahoo lại Cydia, nó lại load lại từ đầu, chuyển sang search của Cydia anh sẽ không thấy gì cả, quay lại Yahoo thì anh sẽ được Log in lại. Không nói đến vị trí nó giữ khi thoát chương trình ở đâu. Nhưng anh cứ mở Sbsettings phần Process thì sẽ thấy những cái nào đang chạy.
- Cái mà em bảo nó là con cóc là chẳng hạn hôm nay em bật iPhone lên và mở Safari, biteSMS, Phone, Cydia, Settings - Chỉ 5 cái đó, lúc em đang ở Safari chẳng hạn em muốn mở Photos ở đa nhiệm thì iPhone nó bảo "mày mở được tao gọi mày bằng thánh" :(
- Một khoản nữa là anh cứ thử cài QuickDo xem hoặc một vài bộ MobileSubstrate thì đa nhiệm sẽ bị loại bỏ, chỉ ấn Double Home được khi không có chương trình nào chạy và không lên một cái gì, Widget của iPod không có, còn khi chạy app thì không thể ấn đa nhiệm, em đã kiểm tra đi và lại từ tối hôm qua đến nay restore iPhone của em 4 lần rồi anh ạ

davidcoperfield

3gs lock, shift+restore xong, restart lai máy thi không có sóng. ae nào chỉ giúp phải làm sao bây giờ !!!

Zenki

Super V.I.P
3gs lock, shift+restore xong, restart lai máy thi không có sóng. ae nào chỉ giúp phải làm sao bây giờ !!!

Đã Add sẵn Ultrasn0w đâu mà có sóng bạn! Bạn phải vào Cydia và cài Ultrasn0w mới có sóng!

doananhtai

sau khi cài ultrasnow thì ok rồi. xin cho vài cái sources để cài ssh, vài thứ khác. tks..

ssh vào cydia tìm sẽ có khỏi add source và.. xin được góp ý:
Nếu bạn nói: tôi có "vài thứ khác" cho mọi người đây. Thì mọi người sẽ hoan nghênh và cám ơn cho dù là thứ gì đi nữa.
Nếu bạn nói: ai có "vài thứ khác" cho tôi không? Thì mọi người sẽ im lặng vì nó chẳng có ý nghĩa gì.
Bạn phải biết chắc mình cần thứ gì thì mọi người mới giúp được.

fakahaka

hix máy mình đang xài là 3g 8g lock fw 3.1.2 BB 05.11.07 mình up bản custom L mà sao bị lỗi 1604 và 1600 hoài vậy là sao vậy TLG???
có cần up lên FW gốc rồi thì mới xài được bản custom
ai biết làm ơn giúp dùm gấp gấp

Chỉnh sửa cuối:

vn1038227

Sao em thấy trong ảnh thì máy của anh TLG là tuần 49 sao vẫn chạy bình thường ạ??

AquaSta

Moderator
Sao em thấy trong ảnh thì máy của anh TLG là tuần 49 sao vẫn chạy bình thường ạ??
Của anh ý là 3G bạn ạ, còn 3Gs thì phải xem xét :-?
Bạn nhìn hai chữ đầu của Model nhé: MA là 2G, MB là 3G, MC là 3Gs và 4G mình cũng thấy là MC

fakahaka

máy mình xài 3g mà mình down đúng bản custom rồi mà mình restore bị lỗi ko àh

vipboy_9x

Moderator
Mình đã down lai FW nhưng vẫn bị lỗi 13, mình down bang internet dowload manager, lúc down về thì nó la dạng .zip, mình fia? đổi đuôi la .ipsw ..... và bị lỗi 13
Máy mình 3GS Lock, tuan 28, down cái này
* Link cho 3Gs-L không update BB
http://pdaviet.123viet.net/data2/tin...pBB_3GS-L.ipsw

Bạn nào bik chỉ với!
Lỗi 13 đã có rùi sao bạn hem chiu đọc bạn nhỉ.thử restore FW gốc xem sao.

alvinkid

Bên kia bạn bảo là:
Coi lại FW có bị lỗi hay không, coi xem FW đó chạy trên Windows hay Mac. Coi lại các Mode
- Check lại FW lúc download về có bị lỗi không. khi restore có đúng theo yêu cầu hay chưa.

Đâu có kiu restore FW gốc?

Nếu bạn bik FW gốc của 3.1.3 ở đâu thì post link giúp mình, mình cũng đang tìm ma ko thấy.
Thank