• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

AquaSta

Moderator
Bên kia bạn bảo là:
Coi lại FW có bị lỗi hay không, coi xem FW đó chạy trên Windows hay Mac. Coi lại các Mode
- Check lại FW lúc download về có bị lỗi không. khi restore có đúng theo yêu cầu hay chưa.

Đâu có kiu restore FW gốc?

Nếu bạn bik FW gốc của 3.1.3 ở đâu thì post link giúp mình, mình cũng đang tìm ma ko thấy.
Thank
Nếu restore fw 3.1.3 gốc thì cũng đồng nghĩa là bạn phải dùng Spirit >> Sau đó restore fw này không được. Nếu có SHSH file thì bạn đưa về 3.1.2 dùng blackra1n để jb sau đó restore fw này xem.

alvinkid

Nếu restore fw 3.1.3 gốc thì cũng đồng nghĩa là bạn phải dùng Spirit >> Sau đó restore fw này không được. Nếu có SHSH file thì bạn đưa về 3.1.2 dùng blackra1n để jb sau đó restore fw này xem.

Mình hơi nood bạn thông cảm.
Bây h lam sao có shsh file để đưa về 3.1.2 vậy bạn, chỉ dùm mình, mình cảm ơn ^^!

alvinkid

Pó hand!
1 lý do đơn giản
chưa update itune, itune cu la 9.1
Vừa up itune 9.2 thì nó chạy.
Thank mấy pro đã chỉ giúp tận tình!

alvinkid

Wow, 1 cảm giác rất tuyệt
Chạy rất mượt, đa nhiệm tốt, thế mà ai bảo mở setting chậm
Nói chung đang khám phá.
Thank all

dungeasy

hix máy mình đang xài là 3g 8g lock fw 3.1.2 BB 05.11.07 mình up bản custom L mà sao bị lỗi 1604 và 1600 hoài vậy là sao vậy TLG???
có cần up lên FW gốc rồi thì mới xài được bản custom
ai biết làm ơn giúp dùm gấp gấp

máy bạn bị lỗi này là do trước h chưa jailbreak
bây h bạn up thẳng lên 4.0 gốc , rồi dủng redsn0w 0.95-3 jailbreak ồi unlock
còn nếu bạn mún up qua custom này thì bạn làm xong các bước trên thì up qua bản custom này thoải mái

doananhtai

Sao em thấy trong ảnh thì máy của anh TLG là tuần 49 sao vẫn chạy bình thường ạ??

Máy của TLG không phải MC => chắc chắn không phải NEW BOOTROM
(nếu là MC mới kiểm tra tiếp cái gọi là tuần/năm).

Còn tuần 49 nhưng là tuần thứ 49 năm 2008
tuần 49/2008 thì máy này chắc chắn bootloader không phải 5.08 và chắc chắn không thể hạ BaseBand vậy mà máy ổng vẫn còn 04.26.08... phải công nhận TLG thủ quá kỹ - Nhớ dạo trước khi lên 3.1.2 ultrasn0w unlock bị lỗi hiển thị carrier với 04.26.08, Do vậy mọi người đua nhau nâng cấp 5.11.07 để xài Blackra1n fix cái lỗi hiển thị này. Vậy mà ổng không theo... đúng là cao thủ nhìn xa trông rộng..BÁI PHỤC.

Bây giờ ultrasn0w ALL IN ONE đã fix lỗi này rồi - máy mình 3Gs 4.0 BB 5.11.07 xài vẫn vô tư sóng mạng ngon lành ..GPRS, 3G ào ào khỏe re... Nên không nâng BB để ráng học đòi theo TLG :D... (Vẫn còn lấn cấn vụ FW+BB đồng bộ hay không đồng bộ có KHÁC NHAU GÌ KHÔNG ? :-?)

AquaSta

Moderator
của anh tinh_la_gi là MB là ký hiệu của model 3G mà anh Tài, MC là 3Gs
Em đang dùng custome no up bb, bây giờ là 5.11.07 vẫn ngon anh ơi, được cái dùng ultrasn0w unlock thì khỏi lo sóng sánh, Wifi chập chờn

doananhtai

của anh tinh_la_gi là MB là ký hiệu của model 3G mà anh Tài, MC là 3Gs
Em đang dùng custome no up bb, bây giờ là 5.11.07 vẫn ngon anh ơi, được cái dùng ultrasn0w unlock thì khỏi lo sóng sánh, Wifi chập chờn

thì mình có nói là TLG là 3Gs đâu - Mình chỉ nói là cầm cái máy lên KHÔNG CẦN BIẾT máy gì (2G/3G/3Gs) mở xem model không bắt đầu là MC => kết luận OLD BOOTROM khỏi cần coi serial number.
(năm 2008 thì chắc chắn là 3G rồi - thời đó lấy đâu là 3Gs :)))

dovuphuongdai

các bác cho em hỏi bản lock trên tuần 40 có dùng được bản này khổng? bb có bị lên theo không .bb của em là 5.12.1

TruongHan

Super V.I.P
các bác cho em hỏi bản lock trên tuần 40 có dùng được bản này khổng? bb có bị lên theo không .bb của em là 5.12.1

Máy bạn là 3Gs?Nếu là 3Gs tuần trên 40 thì không chạy được FW Custom nha bạn ^^

MrQuay

Mình xài 3G fw3.1.2 bản lock khi restore nâng cấp bản custom OS4.0 thì bị lỗi "the iphone XXX could not be restored because the firmware file is not compatible" mặc dù mình down đúng bản os4 custom và restore đúng cách. Nhờ các bạn giúp với mình phải làm gì để fix lỗi đó:(

vipboy_9x

Moderator
Mình xài 3G fw3.1.2 bản lock khi restore nâng cấp bản custom OS4.0 thì bị lỗi "the iphone XXX could not be restored because the firmware file is not compatible" mặc dù mình down đúng bản os4 custom và restore đúng cách. Nhờ các bạn giúp với mình phải làm gì để fix lỗi đó:(
vào đây để biết cách khắc phục

MrQuay

Các bác ơi ai có kinh nghiệm giúp mình sửa lỗi 1604 khi restore lai máy với mình đã thử mọi cách nhưng vẫn bị tình trạng cũ

venusian

Moderator
Anh ơi máy em là 3GS Lock đang ở Fw 3.12 BB là 5.11 em mún up lên bản này có đc ko anh
Và ở bản này còn bị lỗi ăn cáp ko anh. máy em cứ hết pin là lại bị ăn cap.
mong các anh chỉ giáo em mới làm quen với iphone

fakahaka

mình restore đi restore lại mấy lần toàn là bị lỗi 1604 hoài chẳng hiểu sao??
máy mình hiện đang xài bản custom 3.1.2 BB 05.11.07 mà ko restore up lên được bản FW 4.0 này
thiệt tình chẳng hiểu sao ai biết làm ơn giúp dùm

venusian

Moderator
mình restore đi restore lại mấy lần toàn là bị lỗi 1604 hoài chẳng hiểu sao??
máy mình hiện đang xài bản custom 3.1.2 BB 05.11.07 mà ko restore up lên được bản FW 4.0 này
thiệt tình chẳng hiểu sao ai biết làm ơn giúp dùm

Đã thử cách này của Vipboy chưa bạn.
Lỗi 1604:Thường gặp khi restore FW Custom
Lỗi này xảy ra khi iPhone chưa được Jailbreak mà restore bản FW Custom. Hoặc 3GS có bootrom mới khi restore FW Custom.
khắc phục:
Restore FW gốc hoặc sử dụng IREB để fix lỗi.