• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.1 Custom CLEAN cho iPhone / iPod Touch / iPad và AppleTV 2G

pole_star139

3gs Lock old bootroom up bj lỗi 21. ko biết phải xử lý sao các pro???

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 47 minutes:

Đã Kich out of Recovery Mode ^^. Cơ mờ như này phải đi mượn máy Mac dùng thì cực quá :-s

Chỉnh sửa cuối:

elisphuong

vậy thì cuối cùng là dùng tinyumbrella để Kich out of Recovery Mode tren WIN được ko vậy bác

boyhviet

Lưu ý: Pawnage tool 4.1 một có chế độ enter DFU đặc biệt, cho nên các bạn cần pawnagetool 4.1 để restore.

1. Nếu ai đang sài window (không nên restore 4.1 vào thời điểm này), nếu không phone của bạn sẽ bị lỗi 3014, 1600, và 1601. (Đã test 3 lần, đều bị mấy lỗi trên). Đợi vài ngày sau sẽ có snowbreeze 2.1 cho window.
2. Nếu ai có MAC thì có thể dùng pawntool 4.1 tạo custome FW và restore bình thường. Làm theo hướng dẫn là OK. Nên nhớ giữ ALT+Restore và phải tìm đúng Custome FW, đừng bao giờ chọn nhầm Official FW.
3. Còn ai không có máy MAC thì có thể đi mượn máy, dùng pawnagetool 4.1 trên MAC để enter DFU mode. Xong rồi rút dây usb ra, cắm qua lại window và restore bình thường. (cách này mình chưa thử nên không biết, ai thử rồi thì cho ý kiến)
bạn hãy sử dụng ireb 4.1 để vượt lỗi nhé, mình đã up thành công 4.1 cho con 3g lock trên window này
http://hotfile.com/dl/75234295/28bff6e/iREB-4.0.x-4.1.zip.html?expire=1

Cách sử dụng bạn hãy tìm trên google có rất rõ, có thắc mắc thì pm mình giúp cho

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

@Zenki: cho mình hỏi bản custom này còn bị lỗi youtube và mấy lỗi sync, backup ko ?

Chỉnh sửa cuối:

phoenix173

bạn hãy sử dụng ireb 4.1 để vượt lỗi nhé, mình đã up thành công 4.1 cho con 3g lock trên window này
http://hotfile.com/dl/75234295/28bff6e/iREB-4.0.x-4.1.zip.html?expire=1

Cách sử dụng bạn hãy tìm trên google có rất rõ, có thắc mắc thì pm mình giúp cho

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

@Zenki: cho mình hỏi bản custom này còn bị lỗi youtube và mấy lỗi sync, backup ko ?

Cảm ơn bạn rất nhiều, nhưng mà cái ireb này chỉ áp dụng được cho iphone3G, còn mình là iphone 4 rồi, chắc phải chờ snowbreeze 2.1 thôi bạn ạ.

pole_star139

Minh vừa mượn được con máy Mac, cơ mờ ko biết các bước up trên Mac như thế nào.

Hay cứ vào itunes rùi shift + restore: như thế lại lỗi như windows hả các Pro

Thấy các Pro có nói phải dùng Pwnage, nhưng mình chưa biết dùng thằng này để restore như thế nào.

Hướng dẫn chi tiết các bước giùm mình với nhé!

Thanks!!

duyphuong123

em đang chạy bản custom của bác Zenki trên mac,hồi hộp quáX_X

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

em đã up xong, và unlock thành công các bác ạ, cám ơn bác Zenki

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

Có mod nào ở TP.,HCM mà dùng Mac ko e qua chạy dùm con IP4 với :( rõ khổ. chưa dùng Mac bao giờ

boyhviet

Zenki cho mình hỏi, bản custom này đã fix được lỗi youtube và backup, sync khi restore cho 3g lock chưa ?

pole_star139

Trên Mac bạn phải dùng Pwnage tool để đưa iphone về chế độ DFU rồi restore mới được

em restore 3gs bang Mac cung bi loi 1600, help

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Zenki ơi, có bản Pwnage Tool mới 4.1.1, Zenki build bản custome xem có sửa lỗi trên windows ko?

Chỉnh sửa cuối:

adown

thì mình đã dùng pwntool để hổ trợ restore nhưng vẫn bị lổi 1600, máy mình newboot.đang chạy 4.0,