• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.1 Custom CLEAN cho iPhone / iPod Touch / iPad và AppleTV 2G

xXxConVoiConxXx

iphone 4- OS 4.1 , jailbreak by limera1n , Baseband 02.10.04, sao khi restore bằng firmware custom thì nó hiện lên error 21 là sao , có ai biết cái fix hok , thữ restore firmware custom woa`i mà ko dc , toàn là lỗi error 21 . Test trên 3 máy PC , Cáp thay hết mấy cái lun.

AquaSta

Moderator
iphone 4- OS 4.1 , jailbreak by limera1n , Baseband 02.10.04, sao khi restore bằng firmware custom thì nó hiện lên error 21 là sao , có ai biết cái fix hok , thữ restore firmware custom woa`i mà ko dc , toàn là lỗi error 21 . Test trên 3 máy PC , Cáp thay hết mấy cái lun.

Bạn theo dõi lại các bài thảo luận đi. Không dùng Windows được. Phải dùng MAC OS chạy PwnageTool để đưa iPhone vào chế độ DFU và chạy exploit thích hợp cho iPhone thì mới có thể jailbreak được. Bạn có thể dùng VMWare cài Hackintosh và chạy PwnageTool sau đó rút cáp ra cho vào Windows restore

pole_star139

Bác Aquasta đã thử cách dùng VMWare này chưa???.

Bạn theo dõi lại các bài thảo luận đi. Không dùng Windows được. Phải dùng MAC OS chạy PwnageTool để đưa iPhone vào chế độ DFU và chạy exploit thích hợp cho iPhone thì mới có thể jailbreak được. Bạn có thể dùng VMWare cài Hackintosh và chạy PwnageTool sau đó rút cáp ra cho vào Windows restore

adown

sao mình làm wài ko đc ta? dùng Mac 10.5.2, 3Gs new boot, dùng pwntool để vào DFU nhưng khi restore vẫn bị error 1600!!!

conghuan246

Bạn ở đâu, nếu ở gần q3 thì wa mình cho mượn máy mà làm nè, mình vừa restore xong cho con 3GS rồi .
Cảm ơn bạn ZENKI nhiều

mình đi làm ở q1 nè,mà ngày nào cũng 9h mới về,sao có tjan ma wa bạn,dù sao cũng thanks bạn nhiều

namy2k

Bạn ở đâu, nếu ở gần q3 thì wa mình cho mượn máy mà làm nè, mình vừa restore xong cho con 3GS rồi .
Cảm ơn bạn ZENKI nhiều
Bạn ở Q3 mà khúc nào thế, đang cần Restore con IP4 lock, gấp quá. Dc thì mình chạy qua bạn. Mình ở Phan Xích Long. Nếu dc qua cafe giao lưu chơi. 0975.680.686

xXxConVoiConxXx

tinh hi`nh la` mji`nh du`ng Mac lun , van bi error 21

Zenki

Super V.I.P
Các bạn dùng Mac bị lỗi thì tải về Pwnage Tool bản mới nhất và thử lại. Phiên bản mới nhất hiện tại là 4.1.2 được Fix một số lỗi gặp phải khi Restore trên một số máy.

Các bạn có thể download bản Pwnage Tool 4.1.2 tại đây - http://iphoneroot.com/download/PwnageTool_4.1.2.dmg

xXxConVoiConxXx

Các bạn dùng Mac bị lỗi thì tải về Pwnage Tool bản mới nhất và thử lại. Phiên bản mới nhất hiện tại là 4.1.2 được Fix một số lỗi gặp phải khi Restore trên một số máy.

Các bạn có thể download bản Pwnage Tool 4.1.2 tại đây - http://iphoneroot.com/download/PwnageTool_4.1.2.dmg
ti`nh hi`nh la` xa`i Pwnage Tool xong, xa`i FW custom cua Zenki xong, Nhung ko co' so'ng, xa`i sim cua~ At&T lun ma` van ko co' so'ng

xXxConVoiConxXx

FW mà bạn đưa cho đó , và mình cũng tự tạo 1 FW custom, nhưng cả hai điều ko có sóng , mặc dù đã gắng lại sim của nhà mạng AT&T

vipboy_9x

Moderator
FW mà bạn đưa cho đó , và mình cũng tự tạo 1 FW custom, nhưng cả hai điều ko có sóng , mặc dù đã gắng lại sim của nhà mạng AT&T
Hem có Sóng vậy bạn đã có Unlock chưa? BB hiện tại của Bạn là bao nhiêu.

xXxConVoiConxXx

Hem có Sóng vậy bạn đã có Unlock chưa? BB hiện tại của Bạn là bao nhiêu.
Mình xài sim của nhà mạng AT&T luôn , chỉ jailbreak để tải game + ứng dụng thôi , nhưng khi restore fw custom của chủ topic post thì lại bị ko có sóng.