• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.1 Custom CLEAN cho iPhone / iPod Touch / iPad và AppleTV 2G

nin1009

(Pwned) gì vậy anh,xin lỗi em hỏi hơi ngu :p:p:p,em mới mua 3gs L có mười hôm thôi nên chưa hiểu thuật ngữ

dauden

Cái này vào chỉnh lại thông số 3G là ok thôi, nó nói ko có kết nối mạng đó mà. Nếu không có phần chỉnh thông số APN thì làm theo cách sau :

Đầu tiên bạn vào Cydia cài 2 soft : Winterboard và Superme Preferences 3.0 (Nếu không thấy có thể add link : http://heaveniphone.com/cydia )
Sau đó vào Winterboard check thằng Superme Prefernces 3.0 lên. Khi đó trong Setting sẽ có thêm mục Superme Prefernces 3.0
Vào Superme Prefernces 3.0/Application/Phone/ Trong này sẽ có phần Cellular Data Editing, ON nó lên và chỉnh APN/User/Pass là ok

PS : có ai ở TP.HCM có máy MAC và đã restore được thì giúp e với nha. Xung quanh chả ai dùng MAC cả

Bác ở quận mấy! co gì alo cafe up ne!

danny_guan

sao e bị báo lỗi (21) từ iphone 3G , 3GS và iphone4 lun. Zenki giải thích dùm đc ko và chỉ cách khắc phục đc ko

soma113

mình cũng bị lỗi 21 . đua về udf thì lỗi 1601 . ip4 4.0.2 lock . jb ko được định lên 4.1 để jb .giờ cũng ko được . hjx hjx

pole_star139

Bạn phải dùng Tool Pwnaged trên máy Mac và click vào cái nút DFU và làm theo hướng dẫn trên màn hình về cách nhấn và giữ nút, sau khi Pwnaged Tool báo success thì bật iTunes nên click shift + restore và chọn bản custome của Zenki là okie :)

Nếu vậy có thể là phải dùng bản Custom do chính mình làm rồi, cái bản custom e down của Zenki, không chạy được. Mà thế thì cũng phải dùng MAC mới tạo dc

girlsormoney

các anh ơi cho em hỏi 1 tẹo
em mới mua đc 1 con iphone 4 của viettel
phiên bản nó là 4.1 ( 8b117 )
cho em hỏi rằng máy em như vậy có hack đc ko ạ, mày em mua là bản đã mở mạng có thể dùng đc nhiều mạng chứ ko phải dùng đc mỗi mạng viettel ( em không biết đấy có phải bản quốc tế k ạ )
vậy như thế máy em có hack đc ko, em dow cái hack dành cho iphone4 world về rồi thì cài đặt và sử dụng như thế nào ạ
em gà nên hỏi hơi ngớ ngẩn, mong các anh chị giúp đỡ em ^^

vipboy_9x

Moderator
các anh ơi cho em hỏi 1 tẹo
em mới mua đc 1 con iphone 4 của viettel
phiên bản nó là 4.1 ( 8b117 )
cho em hỏi rằng máy em như vậy có hack đc ko ạ, mày em mua là bản đã mở mạng có thể dùng đc nhiều mạng chứ ko phải dùng đc mỗi mạng viettel ( em không biết đấy có phải bản quốc tế k ạ )
vậy như thế máy em có hack đc ko, em dow cái hack dành cho iphone4 world về rồi thì cài đặt và sử dụng như thế nào ạ
em gà nên hỏi hơi ngớ ngẩn, mong các anh chị giúp đỡ em ^^
Mời bạn qua đây.

dungvtdn

các bác restore trên win có thể dùng iReb 4.0-4.1 để vượt lỗi 16xx ... thử , em toàn dùng cách này restore FW Custom từ 3.x lên 4.0 4.1 ok lắm :D

doananhtai

các bác restore trên win có thể dùng iReb 4.0-4.1 để vượt lỗi 16xx ... thử , em toàn dùng cách này restore FW Custom từ 3.x lên 4.0 4.1 ok lắm :D

Bạn thiếu chữ "iPhone 3G", chứ các bác 3Gs và 4 trên win thì ....
Theo mình được biết... Sử dụng iReb 4.0-4.1 để restore FW Custom (exploit cũ) bằng sn0wbreeze 2.0.1/2 và chỉ cho IP3G và IPT2G (non MC).
Bạn đã sử dụng thành công iReb cho FW Custom (expolit mới) bằng PwnageTool 4.1.2 cho máy 3G của bạn bao giờ chưa ? (vì ở đây là đang nói về FW Custom của PwnageTool 4.1.2).

TruongHan

Super V.I.P
Ham cái Custom này quá mà xài Win restore 3Gs,IP4 toàn lỗi 21.Nghèo cũng là cái tội mà >.<

ptanphat

Đã dùng thử firmware 4.1 cho iPhone 3G của Zenki, restore trên PC có cài MAC OS. Chạy rất tốt, thanks Zenki.