• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.2 Custom Clean cho iPhone 4&3GS.

pikachubr007

3Gs Lock restore với FW 4.3.2 này sẽ bị kẹt ở chế độ gọi khẩn (Do chưa Active ko thể vào SB được), Bạn JB = Redsn0w 0.9.6rc14 sẽ Active vào SB (Nếu ko có SIM nhà mạng cung cấp). dến đây vào được SB nhưng chưa có sóng do máy Lock. Tiếp tục baatn Wifi lên mở Cydia cài Ultrasn0w 1.2.2 Unlock mới có sóng.
Bạn nên tìm hiểu:
1. Thế nào là Active/HackActive?
2. Thế nào là JB , JB Untethered/Tethered?
3 Thế nào là Unlock, các BB Unlock được....?

làm sao active bằng Redsn0w 0.9.6rc14 thế bạn trong khi vẫn đang ở chế độ gọi khẩn. thanks

AnhPheCT

làm sao active bằng Redsn0w 0.9.6rc14 thế bạn trong khi vẫn đang ở chế độ gọi khẩn. thanks

Chạy JB = Redsn0w 0.9.6rc14 browser đến FW 4.3.2 gốc chạy JB chọn "Just boot tethered right now" làm theo HD Bạn Active đó. Ko cần chọn gì hết....!

pikachubr007

Chạy JB = Redsn0w 0.9.6rc14 browser đến FW 4.3.2 gốc chạy JB chọn "Just boot tethered right now" làm theo HD Bạn Active đó. Ko cần chọn gì hết....!

máy mình là bản lock. giờ mình làm thế này các bác xem có đúng ko nhé.
1. tải bản custom, redsnow về cho bản lock new boottrom 3GS
2. mở redsnow chọn đường dẫn tới file custom đã down để JB
3. sử dụng itune để restore
4. cài ultra để mở mạng.

các bác cho ý kiến nhé. mình ko có sim active. thanks

ah mình hỏi chút nữa. BB mình đang là 5.13.4. up len custom này có nâng bb ko. thanks

AnhPheCT

4. cài ultra để mở mạng.

ah mình hỏi chút nữa. BB mình đang là 5.13.4. up len custom này có nâng bb ko. thanks

Đã gọi là Custom thì ko nâng BB. Sao cứ câu này hỏi hoài thế. Bài 1 giới thiệu đã nói rõ rồi mà! Cứ thấy FW Custom là Ko nâng BB.

vipboy_9x

Moderator
4. cài ultra để mở mạng.

bạn chỉ cần tải FW custom ở trên về,dùng IRED đưa iphone mình về chế độ( DFU) Tiến hành restore bằng itune khoảng 10-15p là xong (Tùy máy)
Khi restore Xong bạn dùng sim nhà mạng active,nếu ko có sim nhà mạng thì dùng Redsnow để hackactive bằng cách chọn tới FW 4.3.2 (Gốc)Chứ ko phải File FW custom.
Khi đã hoàn tất bạn vào cydia cài ultrasnow để unlock.
lần sau nếu muốn tải FW custom thì nhìn xem phần chỉ tiết giới thiệu FW xem có nâng BB hay không.Thông thường Thì FW custom là ko nâng bb chỉ 1 số ít mới nâng bb thui.

pikachubr007

[/SIZE][/FONT]
bạn chỉ cần tải FW custom ở trên về,dùng IRED đưa iphone mình về chế độ( DFU) Tiến hành restore bằng itune khoảng 10-15p là xong (Tùy máy)
Khi restore Xong bạn dùng sim nhà mạng active,nếu ko có sim nhà mạng thì dùng Redsnow để hackactive bằng cách chọn tới FW 4.3.2 (Gốc)Chứ ko phải File FW custom.
Khi đã hoàn tất bạn vào cydia cài ultrasnow để unlock.
lần sau nếu muốn tải FW custom thì nhìn xem phần chỉ tiết giới thiệu FW xem có nâng BB hay không.Thông thường Thì FW custom là ko nâng bb chỉ 1 số ít mới nâng bb thui.

mình là ma mới nên vẫn còn thắc mắc chỗ này. nếu dùng redsnow để hackactive chọn FW gốc vậy là restore bản gốc rồi, đâu còn là custom nữa. mình ko biết nên mong các bác chỉ giáo.

HTC_VUTHANH

Moderator
mình là ma mới nên vẫn còn thắc mắc chỗ này. nếu dùng redsnow để hackactive chọn FW gốc vậy là restore bản gốc rồi, đâu còn là custom nữa. mình ko biết nên mong các bác chỉ giáo.
dùng redsnow để hackactive chọn FW gốc thì fw gốc đó có tác dụng mồi để cho redsnow chạy thui bạn ạ;;)

vipboy_9x

Moderator
Khi bạn cho tới FW gốc chỉ để giúp bạn hackactive +JB thui bạn ah.Còn custom vẫn là custom.
Hình như bạn chưa phân biệt rõ giữa custom và gốc thì phải.

pikachubr007

Khi bạn cho tới FW gốc chỉ để giúp bạn hackactive +JB thui bạn ah.Còn custom vẫn là custom.
Hình như bạn chưa phân biệt rõ giữa custom và gốc thì phải.

bản Custom và gốc mình hiểu, và tất cả các loại như hackactive và JB... cũng hiểu tuốt, nhưng chưa restore bao giờ nên hơi sợ. giờ mình muốn nâng lên 4.3.2 custom cho iphone 3gs lock phải làm những gì. các bạn hướng dẫn rõ ràng giúp mình nhé. thanks. ah đối với 3gs lock hiện tại bây giờ có thể unlock được tới ios mấy rồi (cho FW gốc)

AnhPheCT

bản Custom và gốc mình hiểu, và tất cả các loại như hackactive và JB... cũng hiểu tuốt, nhưng chưa restore bao giờ nên hơi sợ. giờ mình muốn nâng lên 4.3.2 custom cho iphone 3gs lock phải làm những gì. các bạn hướng dẫn rõ ràng giúp mình nhé. thanks. ah đối với 3gs lock hiện tại bây giờ có thể unlock được tới ios mấy rồi (cho FW gốc)

Đọc kỹ bài 1 topic này có hướng dẫn! Hoặc đọc bài 1 ở đây!:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...hered)-19-04&p=1639956&viewfull=1#post1639956

saudoi83

Không biết bản custom này sao nữa chứ máy mình cứ up Custom là bị 1 vấn đề là PC Suite ko vào được iPod nên không chép nhạc gì được, làm qua cái itunes thì bực mình, restore lại firmware 4.1 gốc thì vào được ngon lành, trước đây up 4.1 custom cũng bị, 4.2.1 custom cũng bị, máy mình 3gs BB 06.15 new bootroom, có ai cho ý kiến giùm

vipboy_9x

Moderator
Không biết bản custom này sao nữa chứ máy mình cứ up Custom là bị 1 vấn đề là PC Suite ko vào được iPod nên không chép nhạc gì được, làm qua cái itunes thì bực mình, restore lại firmware 4.1 gốc thì vào được ngon lành, trước đây up 4.1 custom cũng bị, 4.2.1 custom cũng bị, máy mình 3gs BB 06.15 new bootroom, có ai cho ý kiến giùm
mình chép sài bình thường không vấn đề gì hết! lưu ý khi sử dụng iphone PC suite nó là con dao 2 lưỡi đấy.
Bạn thường chép nhạc bằng PC suite một ngày đen đủi máy bạn bị lỗi ipod hem thấy nhạc trong ipod mà chỉ hiện thị dung lượng trên itune mà trên máy mình ko có bài nào.các chức năng khác cũng thế Như photo chép hình,xóa hình bằng PC suite,thỉnh thoảng tấm hình đen thui không xóa được trực tiếp trên iphone.
đừng làm dụng PC suite quá nhiều,itune là ổn định nhất.

giangvungtau

xài cái này thì mình biết có 3 cái làm báo safe mode.đó là five icon dock,ring toggle,và iprotect.tuy là ko phải báo safe mode liên tục nhưng lâu lâu lại bị.nếu ai biết phần mềm nào nữa thì nó cho mọi người biết để khỏi mất công cài

vipboy_9x

Moderator
vipboy_9x:iOS 4.3.3 Custom Clean cho iPhone nữa đi????????????
Chắc sẽ có mà :D
xài cái này thì mình biết có 3 cái làm báo safe mode.đó là five icon dock,ring toggle,và iprotect.tuy là ko phải báo safe mode liên tục nhưng lâu lâu lại bị.nếu ai biết phần mềm nào nữa thì nó cho mọi người biết để khỏi mất công cài
Trường hợp bị safe thì mọi người cũng đã nói rất nhiều,do minh cài những ứng dụng không tương thích với phiên bản đang dùng chứ không phải là do FW hay gì khác.
nếu bạn muốn cái những chương trình tương thích cho máy mình thì bạn vào soure iphone.gsm.vn
cài những chương trình có để hỗ trợ IOS4 bạn cài sẽ không bao h bị safe mod đâu.

giangvungtau

hôm trước mình có thấy 1 cái clip về ver 4.3.2 có thể dùng 2 ngón để thu ứng dụng như nút home.mà sao mình làm vậy lại ko có gì xảy ra hết.ko biết có cần phần mềm nào ko nữa.có bạn nào biết về ứng dụng này ko>>>

ducthang

hôm trước mình có thấy 1 cái clip về ver 4.3.2 có thể dùng 2 ngón để thu ứng dụng như nút home.mà sao mình làm vậy lại ko có gì xảy ra hết.ko biết có cần phần mềm nào ko nữa.có bạn nào biết về ứng dụng này ko>>>

Dạ thưa 4 ngón mới chơi đc nhé