• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.2 Custom Clean cho iPhone 4&3GS.

vipboy_9x

Moderator
Thế bác dùng phiên bản nào?
Bị lỗi Safe mod là do bạn cài phần miềm không tương thích đúng Phiên bản của FW hiện tại sẽ gặp lỗi safe Mod này,chứ không phải là do bản FW custom bạn nhé.
Vào cydia gỡ ra là hết ngay.
Hoặc dùng Iphone PC Suite fix cũng được.

3RuaDongNai

THANK, mình làm được rồi, nhờ các bác tay nghề iphone mình ngày càng cao, hehe

Chỉnh sửa cuối:

3RuaDongNai

Vấn đề là yourtube2 download về rồi, nhưng mở iPod thì chẳng có gì, các nút đều ẩn

3RuaDongNai

vậy có cách nào để ipod có tác dụng khi download về bằng yourtube2 không?

Như hình

Sau khi Add to iPod Library
Thì trong iPod chẳng có gì

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Cho mình hỏi bản này có Multitasking Gestures kg vậy vipboy?
Build Custom với Sn0wbreeze 2.6 đã kích hoạt MG cho Bạn rồi. Nếu build = PwnageTool 4.3.2 thì kích hoạt thủ công hoặc cài file trong Cydia, tìm ra một loạt luôn thích cái nào cài cái đó. Chủ topic build = Sn0wbreeze đó Bạn.

trocdau

Build Custom với Sn0wbreeze 2.6 đã kích hoạt MG cho Bạn rồi. Nếu build = PwnageTool 4.3.2 thì kích hoạt thủ công hoặc cài file trong Cydia, tìm ra một loạt luôn thích cái nào cài cái đó. Chủ topic build = Sn0wbreeze đó Bạn.

Thanks bạn. Bạn cho hỏi thêm bản của bạn build và của vipboy có gì khác nhau. Máy mình 3GS Lock đang ở FW 4.3.1, thấy hơi hao pin chút. Theo bạn nếu lên 4.3.2 thì xài có good hơn kg? Pin có cải thiện hơn kg? Vì mình đang muốn lên 4.3.2 nhưng chưa biết dùng bản nào?
Còn nữa, build bằng Sn0wbreeze và PwnageTool 4.3.2 thì cái nào xài được hơn?
Thanks

ducthang

Thanks bạn. Bạn cho hỏi thêm bản của bạn build và của vipboy có gì khác nhau. Máy mình 3GS Lock đang ở FW 4.3.1, thấy hơi hao pin chút. Theo bạn nếu lên 4.3.2 thì xài có good hơn kg? Pin có cải thiện hơn kg? Vì mình đang muốn lên 4.3.2 nhưng chưa biết dùng bản nào?
Còn nữa, build bằng Sn0wbreeze và PwnageTool 4.3.2 thì cái nào xài được hơn?
Thanks
Hỏi như bác khó bỏ mẹ ai trả lời đc chẳng khác nhau mây đâu đọc thông tin về bản FW nhé

trocdau

Sorry vì mình kg rành về restore cho lắm, chưa làm bao giờ. Giờ mình muốn tập làm nên muốn hỏi để tìm hiểu thêm mà

AnhPheCT

Build bằng Sn0wbreeze 2.6 và PwnageTool 4.3.2 thì cái nào xài được hơn?
Thanks
@: Build với Sn0wbreeze 2.6 trên Win có kích hoạt MG (Cái vụ 4-5 ngón đó). Còn PwnageTool 4.3.2 trên MAC ko có chức năng kích hoạt MG (Có thể Add file *.DEB hoặc add App trên Sourre...). Cả 2 Tools điều như nhau điều Untethered và tùy loại iP mà build Hackactivate hay ko?.....! Trên MAC build thường ổn định hơn do nó cũng loại với iP, Add source dễ dàng hơn. Nhưng hiện tại 2 tools tại thời điểm bây giờ có tính ngang nhau mỗi tools có thế mạnh riêng....! Bạn cứ tìm hiểu đi.