• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.3 Custom Clean cho iPhone 4&3GS.

ducthang

.
Tớ có đọc nhưng mà nó bảo thêm 1 bước là Retore FW gốc.Xong mới làm cái này.Có thừa không bác ?

Khỏi cần vì trước đây đưa máy về dfu thì dùng RC để đưa cần có fw gôc bây r bạn dùng iREB để đưa về DFU rồi restore bt nhé

linhbap

Bản này có bị lỗi GPS (sai vị trí ) khôg bác chủ ơi??????????????

lumos217

đã thành công ^^
thanks bác nhiều nhiều
em thắc mắc 1 cái là sao em lại có cydia luôn nhỉ ~~

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bản này có bị lỗi GPS (sai vị trí ) khôg bác chủ ơi??????????????

Lỗi vị trí ko liên quan đến FW, mà liên quan đến BB = 6.15 của 3Gs, còn cái iDevice khác vẫn bình thường.

đã thành công ^^
thanks bác nhiều nhiều
em thắc mắc 1 cái là sao em lại có cydia luôn nhỉ ~~

FW Custom có Add sẳn Cydia, bài 1 đã nói rõ rồi mà....!

linhbap

Lỗi vị trí ko liên quan đến FW, mà liên quan đến BB = 6.15 của 3Gs, còn cái iDevice khác vẫn bình thường.
Mình chạy bản fw cus 4.3.2 (4.3.1, 4.2.1) thì GPS vẫn chính xác.
Khi up lên 4.3.3 thì bị lệch GPS luôn.
chẳng có nhẽ.

lumos217

her
cho em hỏi cái
sao em ấn dzo cái xóa toàn bộ iphone
nó cứ ở cái màn hình đen xì có con trỏ xoay xoay í nhờ ~~

daolong83

her
cho em hỏi cái
sao em ấn dzo cái xóa toàn bộ iphone
nó cứ ở cái màn hình đen xì có con trỏ xoay xoay í nhờ ~~

Hề hề!
Mình cũng dính 1 lần! IP của bạn chắc chắn quay về lúc mới ra khỏi khâu lắp ráp của nhà máy!
Chưa có IOS! Bạn dã xóa sạch cả FW rồi!
Kiểu như "còm piu tờ" chưa cài WIN đó mà!
Restore thôi!

Tiện đây các bác cho em hỏi: IP 3GS WORD thì chạy cái FW Custum này ok hay chạy gốc hơn các bác?

lumos217

đã phát hiện lỗi của firmware ^^
là khi vào cài đặt
cái điểm truy cập cá nhân í ạ
lúc nó hiện lúc nó không ~~
và em không nhầm thì cái thông báo
"Phụ kiện này không được tối ưu hóa cho IP này; Bạn có thể nghe tiếng ồn do nhiễm sóng di động....." cũng là do firmware

vipboy_9x

Moderator
Hề hề!
Mình cũng dính 1 lần! IP của bạn chắc chắn quay về lúc mới ra khỏi khâu lắp ráp của nhà máy!
Chưa có IOS! Bạn dã xóa sạch cả FW rồi!
Kiểu như "còm piu tờ" chưa cài WIN đó mà!
Restore thôi!

Tiện đây các bác cho em hỏi: IP 3GS WORD thì chạy cái FW Custum này ok hay chạy gốc hơn các bác?
Cái đó là tùy bạn thui,mình thấy custom vẫn và đang rất ổn định.
đã phát hiện lỗi của firmware ^^
là khi vào cài đặt
cái điểm truy cập cá nhân í ạ
lúc nó hiện lúc nó không ~~
và em không nhầm thì cái thông báo
"Phụ kiện này không được tối ưu hóa cho IP này; Bạn có thể nghe tiếng ồn do nhiễm sóng di động....." cũng là do firmware
bạn có thể nói rõ hơn một chút xíu về lỗi đó được không.

lumos217

bác đã thấy sự khác biệt chưa ạ
còn cái lỗi kia thì 1 ngày nó mới xuất hiện 1 lần nên em mượn nhờ 1 cái ảnh của máy khác bị lỗi này
^^ cái lỗi này em đang thử 1 bản room khác xem nó có phải tại phần cứng không

Chỉnh sửa cuối:

daolong83

bác đã thấy sự khác biệt chưa ạ
còn cái lỗi kia thì 1 ngày nó mới xuất hiện 1 lần nên em mượn nhờ 1 cái ảnh của máy khác bị lỗi này
^^ cái lỗi này em đang thử 1 bản room khác xem nó có phải tại phần cứng không
Cái điểm truy cập cá nhân không phải lỗi đâu bạn ơi!
Mình dùng FW gốc hiện tại bây giờ cũng không có!
Nó chạy khi bạn dùng ứng dụng nào đó cần đến nó thôi!
Mình không nhớ chương trình gì nhưng mình khẳng định đó không phải lỗi!
Cái dòng Thông báo ( Notifications) cũng thế!
Nếu bạn chưa mở game hay ứng dụng nào yêu cầu thi khi mới Restore sẽ không có dòng này!
Cái điểm truy cập cá nhân ( Personal Hotspot) phụ thuộc ứng dụng hay game cài thêm!
Như ở đây của mình là : Khi mở game talking Babies thì sau đó mới xuất hiện dòng này!
Tắt game nó lại mất!
Và cứ thế!!
Đấy là kiểm tra của mình trên IP 3gs W 16G ngay tại thời điểm mình đang viết bài này!

Chỉnh sửa cuối:

vodinhduy

Bản này có lỗi push notification không vậy bạn? Mình đang xài của AQUASTA bị lỗi đó

lumos217

Cái điểm truy cập cá nhân không phải lỗi đâu bạn ơi!
Mình dùng FW gốc hiện tại bây giờ cũng không có!
Nó chạy khi bạn dùng ứng dụng nào đó cần đến nó thôi!
Mình không nhớ chương trình gì nhưng mình khẳng định đó không phải lỗi!
Cái dòng Thông báo ( Notifications) cũng thế!
Nếu bạn chưa mở game hay ứng dụng nào yêu cầu thi khi mới Restore sẽ không có dòng này!
Cái điểm truy cập cá nhân ( Personal Hotspot) phụ thuộc ứng dụng hay game cài thêm!
Như ở đây của mình là : Khi mở game talking Babies thì sau đó mới xuất hiện dòng này!
Tắt game nó lại mất!
Và cứ thế!!
Đấy là kiểm tra của mình trên IP 3gs W 16G ngay tại thời điểm mình đang viết bài này!

her
nhưng mình tắt hết ứng dụng đi mà
có chạy cái gì đâu
mình ấn vào cài đặt lúc thì nó hiện lúc nó lại biến mất :(

daolong83

Kệ nó mà!
ứng dụng có thể tắt nhưng chưa được disable hoàn toàn liên kết của nó với mạng hoặc cái gì đó trong máy chẳng hạn!
Chỉ biết vấn đề đó chắc chắn không nằm trong danh mục lỗi!
ok?

Bản này có lỗi push notification không vậy bạn? Mình đang xài của AQUASTA bị lỗi đó

Lỗi NTN bạn nhỉ?

vodinhduy

Khi sử dụng yahoo messenger, nếu bấm power để tắt thì mình không nhận được tn của người khác gửi

lumos217

Kệ nó mà!
ứng dụng có thể tắt nhưng chưa được disable hoàn toàn liên kết của nó với mạng hoặc cái gì đó trong máy chẳng hạn!
Chỉ biết vấn đề đó chắc chắn không nằm trong danh mục lỗi!
ok?
oke
bạn nói thế thì mình an tâm rồi
...... cái notification kia hôm đầu tiên hiện lên mình tưởng là máy mình bị phần cứng cơ
híc

daolong83

@vodinhduy
Mình không nhầm thì trên Ip có 1 vài vấn đề là: khi bấm nút sleep rồi thì dù có đa nhiệm cũng chỉ là giữ nó chạy ngầm theo kiểu stanby thôi!
Không tiếp tục chạy khi đã thoát chương trình ra Home Screen!
ví dụ cụ thể là Cydia!
Nếu bạn đang dùng mà chỉ cần bấm nút home thôi là khi vào lại bằng cách nào thì nó cũng reload à!
Hoặc đang chơi game mà Home 1 cái là tí chơi lại từ đầu! trừ game nào nó tự lưu!
Yahoo mình chưa test nhưng mình chả thấy cái nào tiếp tục chạy từ thời điểm mình tạm thoát nó ra, đến khi quay trở lại nó bằng cái gọi là đa nhiệm cả!

vodinhduy

@vodinhduy
Mình không nhầm thì trên Ip có 1 vài vấn đề là: khi bấm nút sleep rồi thì dù có đa nhiệm cũng chỉ là giữ nó chạy ngầm theo kiểu stanby thôi!
Không tiếp tục chạy khi đã thoát chương trình ra Home Screen!
ví dụ cụ thể là Cydia!
Nếu bạn đang dùng mà chỉ cần bấm nút home thôi là khi vào lại bằng cách nào thì nó cũng reload à!
Hoặc đang chơi game mà Home 1 cái là tí chơi lại từ đầu! trừ game nào nó tự lưu!
Yahoo mình chưa test nhưng mình chả thấy cái nào tiếp tục chạy từ thời điểm mình tạm thoát nó ra, đến khi quay trở lại nó bằng cái gọi là đa nhiệm cả!

Đa nhiệm thì khi ấn nút home, nó vẫn còn chạy ngầm đấy bro ơi. Trước đãy xài bản 4.1, yahoo khi có tin nhắn nó vẫn kêu ầm ầm..

daolong83

Đa nhiệm thì khi ấn nút home, nó vẫn còn chạy ngầm đấy bro ơi. Trước đãy xài bản 4.1, yahoo khi có tin nhắn nó vẫn kêu ầm ầm..

Ừ! Mình chỉ ứng dụng và kinh nghiệm trên máy mình thoai!
Góp ý tí mà!