• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IOS 5.0.1 Custom super Clean cho iphone 4/3GS/IPAD(untether)

tuancan

mình có cây ip 4 lock
giờ đang chạy 4.3.3 có lưu shsh của 5.0.1 giờ muốn lên 5.0.1 dùng bản custom này chạy có được ko vậy

mình sợ nâng fw gốc nó nâng BB lên 4.11 thì đắp chiếu mất

NguyenTu

Super V.I.P
mình có cây ip 4 lock
giờ đang chạy 4.3.3 có lưu shsh của 5.0.1 giờ muốn lên 5.0.1 dùng bản custom này chạy có được ko vậy

mình sợ nâng fw gốc nó nâng BB lên 4.11 thì đắp chiếu mất

Thông thường thì FWC không nâng BB bạn ah, tuy nhiên, đến thời điểm này, các bản CFW 5.01 đều k thể lên được nữa, muốn lên 5.01, bạn cần bung shsh của mình và tự build cho mình 1 bản CFW mới có thể dùng được.

FW 4.3.3 là 1 FW khá ổn định, theo đánh giá của cá nhân mình, nó tốt nhất đến thời điểm hiện tại (chưa test 5.1), do vậy bạn đang dùng 4.3.3 là khá ổn đó

tinhmc2003

mình cung dang xai IP 4 Lock, Xai FW 5.0.1 Custome ben Tinh Te thay on dinh, giao dien dep, co them nhieu tinh nang moi.
Ban hay manh dan len di nhe

nlphong75

cho mình hỏi máy mình 3gs lock đang sài bản này,mà sao vô phần nghe nhạc nghe bằng loa dt nó k ra tiếng,mà gắn tai nghe vô thì nghe đc,còn tiếng nhạc chuông thì bình thường ko sao,chỉ có nghe nhạc chơi game là nó bị mất tiếng thui.mình vô safe mode luôn cũng k đc

HTC_VUTHANH

Moderator
sao mình bị lỗi 3194?
Bị lỗi 3194 có nghĩa là máy bạn chưa lưu shsh của fw cần restone hoặc bạn đã lưu shsh đó nhưng vẫn bị lỗi khi restone thì bạn làm theo hướng dẫn sau:
khi gặp lỗi 3194 mà vẫn có shsh các bạn làm theo các bước sau.tắt iTune rồi bật Tinyumbrella chọn save shsh. đợi tiny save hết tất cả shsh xong bật Stats TSS server để yên như vậy.đưa máy về DFU và tiến hành restore. trong quá trình restore vẫn báo lỗi 3194 các bạn tắt iTune và Tinyumbrella và vào đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc trên PC xóa file hots và hots tiny ( nếu có ) .rồi chép file hots Này vào lại rồi làm tuần tự lại từ đầu sẽ vượt đc lỗi 3194

lucatony_91

anh chỉ cần sửa file host trong ổ C đg dẫn My Computer >> C >> windows >> system32 >> driver>> etc >> rồi sửa 2 fille host . xóa bỏ dòng có chữ apple. rồi lưu lại >>ok
rồi restar lại máy tính. sau đó restort lại bình thường.