• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IOS 5.0.1 Custom super Clean cho iphone 4/3GS/IPAD(untether)

jackycuong

không mở Cydia được sau khi restore cho IP3GS Lock old boot, baseband 6.15! mở là văng ra liền không vào được! Giúp với

rancon

không mở Cydia được sau khi restore cho IP3GS Lock old boot, baseband 6.15! mở là văng ra liền không vào được! Giúp với

MÌnh bị tình trạng y hệt. phải dùng redsn0w 9.10 b5 để jailbreak lại thì vào được Cydia nhưng sau khi add source repo666.ultrasn0w.com thì trong source này không tìm thấy ultran0w để cài. nhưng sau khi sreach thì lại có ultrasn0w nên mình cài vào và máy có sóng. tuy nhiên mình thấy sóng bị chập chờn và rớt liên tục. Có ai bị lỗi này không? Làm sao khắc phục đây?

h3ll

MÌnh bị tình trạng y hệt. phải dùng redsn0w 9.10 b5 để jailbreak lại thì vào được Cydia nhưng sau khi add source repo666.ultrasn0w.com thì trong source này không tìm thấy ultran0w để cài. nhưng sau khi sreach thì lại có ultrasn0w nên mình cài vào và máy có sóng. tuy nhiên mình thấy sóng bị chập chờn và rớt liên tục. Có ai bị lỗi này không? Làm sao khắc phục đây?
Hiện tại ultrasn0w đã ko còn ở source http://repo666.ultrasn0w.com mà chuyển wa source http://apt.telesphoreo.org/cydia rồi bạn.Bạn thử Reset Settings Network xem còn bị tình trạng đó nữa ko

ferrari777

Bản này có dùng được cho base band 06.15.00 không mấy bác . Cho hói tí là làm thế nào phân biệt được bản world với lock vậy . Mới xài iphone được mấy ngày :D

can1caiten81

Find my Iphone

Mình up bản này nhưng sao phần find my iphone không hoạt động được. Mong các bác giúp đỡ. Mặc dù đã cài đặt mỏi tay.
Nó thông báo thế này ạ.

ptshop

bạn cho mình hỏi iphone 4s phiên bản quốc tế mình muốn cài firmware custom 5.0.1 của iphone 4 cho nhanh và ít hao pin có được không vậy bạn ?

can1caiten81

Mình đăng nhập Apple ID rồi mới check được như vậy mà. Đã làm theo hướng dẫn ở phần Set up Instructions mà không được ( Bật phần Find my iphone, bật định vị...) mà vẫn không được. :(. Mình check của bạn mình trên lap của mình thì vẫn được ( Lap không vấn đề). Không bít ID của mình là VN thì có vấn đề gì không. ID của bạn mình là US.
Cảm ơn bạn đã giúp đỡ.

panrai

Super V.I.P
Vậy iphone 4s chỉ xài phiên bản 5.0.1 lúc mới mua máy mặc định chứ ko co firmware custom cho iphone 4s ha bác?
ko phải ko up đc mà là chưa có tool thôi bạn,hiện h nó đang là 1 dấu ? đấy chưa chắc nên chưa có tool đâu nó còn nhiều lỗi nhõ nên vấn đề nầy hơi lâu à

ptshop

ko phải ko up đc mà là chưa có tool thôi bạn,hiện h nó đang là 1 dấu ? đấy chưa chắc nên chưa có tool đâu nó còn nhiều lỗi nhõ nên vấn đề nầy hơi lâu à

mình đang xài iphone 4s , thấy hao pin hơn và không nhanh bằng iphone 4 khi restore firmware custom 5.0.1

ferrari777

Chỏ hỏi tí mới xài iphone tui thử cài 2 bản custom rồi mà có một cái lỗi giống nhau là 1 số phần mêm dow trên APP store về nó không chạy bấm vào nó cứ chớp 1 phát rồi là thôi , đã thử 2 bản rom khác nhau đều có điểm này không biết thế nào . Còn các phần mềm dow ngoài không phải trên APP store thì lại chạy được . Bác nào biết chỉ giùm Em khắc phục cái , thanks .

TruongHan

Super V.I.P
Chỏ hỏi tí mới xài iphone tui thử cài 2 bản custom rồi mà có một cái lỗi giống nhau là 1 số phần mêm dow trên APP store về nó không chạy bấm vào nó cứ chớp 1 phát rồi là thôi , đã thử 2 bản rom khác nhau đều có điểm này không biết thế nào . Còn các phần mềm dow ngoài không phải trên APP store thì lại chạy được . Bác nào biết chỉ giùm Em khắc phục cái , thanks .
Bạn vào Appstore tải 1 app free bất kì rồi mở lên xem được không nhé :)

ferrari777

Bạn vào Appstore tải 1 app free bất kì rồi mở lên xem được không nhé :)
Đã thử khá nhiều phần mềm Free hầu hết là Free nhưng không chạy được không biết bác nào bị lỗi này chưa nếu biết chỉ Em cái Em khắc phục thanks .

ducthang

cái này thì bạn cài 1 lần rồi lại xoá đi cài lần nữa là oki ngay m cung bị nv

ferrari777

đã tìm được ra nguyên nhân . cài trên iphone chạy tốt , chắc là do itunes dow về dow link ngoài và cài trên iphone thì được .