• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IOS 5.0.1 Custom super Clean cho iphone 4/3GS/IPAD(untether)

nguyenvietcttt

:((
bản hackactive trên IOS 5 không hoạt động bạn ah,cũng phải tự hackactive mới vào được.
chỉ dùm mình làm lại cách hackactive với , hôm bửa bị cài chương trình bị lổi rồi mình retore lại nhưng không biết cách hack active ( iphone 3gs lock newbootrom ) thank :((

HTC_VUTHANH

Moderator
:((
chỉ dùm mình làm lại cách hackactive với , hôm bửa bị cài chương trình bị lổi rồi mình retore lại nhưng không biết cách hack active ( iphone 3gs lock newbootrom ) thank :((
bạn dùng redsnow chọn JB và làm theo hướng dẫn,tích chọn dòng luôn cydia để vừa JB + hackactive luôn;;)

nguyenvietcttt

bạn dùng redsnow chọn JB và làm theo hướng dẫn,tích chọn dòng luôn cydia để vừa JB + hackactive luôn;;)

anh làm bài hướng dẩn cụ thể luôn dùm em nhé , mới vọc iphone nên chưa nắm được nhiều,thank

HTC_VUTHANH

Moderator
anh làm bài hướng dẩn cụ thể luôn dùm em nhé , mới vọc iphone nên chưa nắm được nhiều,thank
HƯỚNG DẪN THAO TÁC REDSN0W 0.9.10B3:

Bước 6: Nhấn Jailbreak:

Bước 7: chọn Install Cydia và Enable multitask gestures, nhấn Next:

GHI CHÚ: Bước này nếu máy Lock Jailbreak nên tick chọn Deactivate khi có Sim nhà mạng, không có Sim thì đừng chọn>Next:

Bước 8: Tắt nguồn: Power Off:

Bước 9: Nhấn giữ Power 3 giây:

Bước 10: Vẫn giữ Power bấm thêm Home 10 giây:

Bước 11: Vẫn giữ Home buông Power đếm đủ 15 giây:

Bước 12: Hoàn tất báo Done! nhấn Cancel để thoát Redsn0w:

Bước 13: Nếu thao tác không đúng sẽ có thông báo lỗi chưa về đúng DFU Mode, phải làm lại từ Hình 1.

nguồn:TINHTE

nguyenvietcttt

em vẩn bị đứng ở sim not valid
máy em là iphone 3gs lock newbootrom , bước đầu tiên là retore bản 5.0.1 nào vậy bác ( cútom hay gốc ) , bác cho em link , em làm mấy ngày nay điều không được , hu hu :((

HTC_VUTHANH

Moderator
em vẩn bị đứng ở sim not valid
máy em là iphone 3gs lock newbootrom , bước đầu tiên là retore bản 5.0.1 nào vậy bác ( cútom hay gốc ) , bác cho em link , em làm mấy ngày nay điều không được , hu hu :((
bạn restone cfw iPhone 3Gs No Active ở trên.Sau đó dùng redsnow để hackactive + vô cydia cài ultrasn0w là có sóng thui mà

manbatuo1

Xin giúp đỡ :IP4 worth (os 5.0.1 gốc.bb 4.11. ) dung ireb đưa về DFU.Khi SHIF+restore trên Itunes thi bao lỗi "iphone cannot be restore because the fimware file is not compatible". fimware đã down :iPhone31_5.0.1_9A405_Custom_Restore.ipsw

TruongHan

Super V.I.P
Xin giúp đỡ :IP4 worth (os 5.0.1 gốc.bb 4.11. ) dung ireb đưa về DFU.Khi SHIF+restore trên Itunes thi bao lỗi "iphone cannot be restore because the fimware file is not compatible". fimware đã down :iPhone31_5.0.1_9A405_Custom_Restore.ipsw

Máy World thì nên restore bản gốc rồi redsn0w luôn bạn :)

manbatuo1

Moi restore 5.0.1 goc luon.chac pin trai ui.ai co bi quyen jup vs(thong cam e onl tren dien thoai)

code36

Moi restore 5.0.1 goc luon.chac pin trai ui.ai co bi quyen jup vs(thong cam e onl tren dien thoai)

Nếu là bản World. Lúc JB bằng Redsnow chọn thêm ô "Deactive" nữa tránh thêm hackactive sẽ cải thiện tình trạng hao bin.

xenosensi

pác chủ xem lại cái FW Custom của 3Gs với, rs ngon lành nhưng mất cái safari rồi.

vipboy_9x

Moderator
pác chủ xem lại cái FW Custom của 3Gs với, rs ngon lành nhưng mất cái safari rồi.
mất ICON hay mất hết ICON chỉ còn 1-2 ICON thì tắt máy mở lên thì sẽ có lại (thường thì cài appsync vào nó mới bị) nếu không hết thì dùng PC suite Fix ICON lại là được chứ gì.

HTC_VUTHANH

Moderator
mất ICON hay mất hết ICON chỉ còn 1-2 ICON thì tắt máy mở lên thì sẽ có lại (thường thì cài appsync vào nó mới bị) nếu không hết thì dùng PC suite Fix ICON lại là được chứ gì.
Đúng vậy nếu cài appsync vào chắc chắn là sẽ bị mất hết icon hoặc còn lại 1-2 icon.Nếu tắt máy bật lên hoặc reboot không đc thì bạn tiến hành JB lại và không tích gì là được

mrbien

mình restore bị lỗi 1601 và 1602 mà không thể nào vượt được. Bác chủ thớt tư vấn hộ em cái. Thanks