• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Iphone Dark Editor

Status
Không mở trả lời sau này.

longnight

kaka_jaja có biết UID của cái "Phone Swich" nằm trong phần Setting không?mình tìm mãi mà không thấy.

longnight

cái này thay không được đâu bạn oi!!! mình đã thử rồi

vậy hả bạn.ah thế bạn có biết UID mấy Icon của Nút XpressMusic không? như cái Theme ở đây:

kaka_jaja

bạn kaka giúp đỡ tốt quá thật đáng nể phục =D>
cách thay đổi icon chỉ đơn giản là chuyển icon sang svb rồi replace, thêm icon thì cứ ấn add new chọn id của ứng dụng, chọn icon mình muốn add là ok ;;)
nhưng cái mọi người thiếu bây giờ lại là một số entry như thanh menu nằm cuối, hình nền cuộc gọi, hình nền trong music player,... :(
nếu bạn biết thêm gì về những thứ đó nên chia sẻ để mọi người cùng biết :D

Bạn xem ở hình nha:

ah,hình nền trong music player là Entry1288

nam_tran2701

KHông,cái này chỉ của theme Iphone Dark thôi.các theme khác sẽ có bố trí khác nhau.

kak_jaja khi nào ranh bạn làm mấy icon cho whiteiphone hén, tiếp theo cái này luôn, bạn chỉ cần lấy icon những app bạn đã làm thêm cái viền màu xung quanh icon la được rồi , mình nghĩ ve thêm như vậy icon sẽ đẹp ra...hehe, mình hơi màu mè xíu...nghiên cứu hén

longnight

abc12321:Link Down ở trang đầu có đó bạn
hix có ai biết UID mấy icon của phím XpressMusic không vậy,giúp mình với,đang muốn làm cho tròn bộ luôn.

kaka_jaja

Icon cho Game và Soft Java theo phong cách Iphone:

Để thay icon cho game hay soft Java thì mình có thể thay trực tiếp vào file .Jar đỡ mất công add vào theme bằng cách giải nén và thay thế file Icon.png ở trong đó.

Download file PSD ở đây về để làm icon cho những game mình thích:
http://www.mediafire.com/?fzm24oynwwd

nam_tran2701

thanks nhé kaka_jaja, mấy icon này bạn kẻ thêm được cho nó 1 đường viền vuông xung quanh không vậy? mà file psd này xài sao vậy, mình giải nén ra được có 1 file la "iconjave2.psd", tiếp theo xử lý no sao đây bạn? mình dùng illustrator mở file chỉ thấy icon thằng sonic racing

Chỉnh sửa cuối:

longnight

nam_tran:
Bạn dùng photoshop để mở nhé,.PSD là định dạng Như .AI bên illustrator vậy.để lưu những gì mình chỉnh sửa rồi và có thể sửa tiếp được.

longnight

Bạn ít dùng Photoshop thì phải,cái file PSD ở trên khi mở bằng photoshop thì sẽ có nhiều LAYERS(lớp) để mình chỉnh sửa,thêm bớt mà.

vip_boy963

Chờ xem C1 nên ngồi edit lại cái theme mà mình thích nhất.

Đã thêm icon cho đủ bộ,thay hình nền Menu,hiển thị thanh bar lựa chọn khi sử dùng Orange Hs.Ai thích down về dùng nhé

Download:http://www.mediafire.com/?lzkqyz2ymne
Cái theme này hình nền và icon thì rất đẹp. Nhưng cái thanh ở ngang ở dưới tự nhiên màu đen phần gửi tin nhắn và một số chỗ đều cho màu đen mình thấy không hợp màu nhau cho lắm. Có bản nào mà tất cả đều là màu xanh như hình nền không cho mình xin với ??!!

Status
Không mở trả lời sau này.