• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone FW Custom 3.1.2 cho 2G và 3G WORLD

Zenki

Super V.I.P

Custom 3.1.2 firmware (for iPhone 2G)

• Jailbreak
  • Root 750 Mb
  • Logo standard
  • activation
  • NO UNLOCK (DO IT BEFORE RESTORE and he's still be on this 3.1.2)
  • Only Cydia
  • installd (for *.ipa)
-----> [zshare] DOWNLOAD

Custom 3.1.2 firmware (iPhone 3G WORLD ONLY)

• Jailbreak
  • Root 750 Mb
  • Logo standard
  • NO activation
  • MODEM IS UPDATED (05.11.07)
  • Only Cydia
  • installd (for *.ipa)
-----> [zshare] DOWNLOAD
-----> [rapidshare]
part1 and part2

Đang cần người đứng ra "chuột bạch" nha. Bài này lượm được bên XSellize chứ không phải của Zenki đâu nha :D Các thành viên bên XSellize đã Test thành công trên cả 2G và 3G WORLD, nhìn cái hình chụp CYDIA sẽ thấy rõ :D

Chỉnh sửa cuối:

thangquynho4mat

Đang cần người đứng ra chuột bạch dùm nha. Bài này lượm được bên XSellize chứ không phải của Zenki đâu nha Bọn bên XSellize nó đã Test trên cả 2G và 3G, nhìn cái hình chụp CYDIA sẽ thấy rõ
có nghĩa là anh chưa up sao nói
Winterboard, SBSettings, iPhone PC Suite, iFunBox chạy tốt trên bản 3.1.2

tal0v3t

chưa cóa cho 3gs để test :( .. cái hình test kia =)) dùng mạng MoTiv cùi bắp của NGa ngố :)

Zenki

Super V.I.P
đang dow, linh chậm chậm quá, dow xong sẽ up thử xem sao!
Bạn thử xong báo tin vui cho mọi người nhé ;)

chưa cóa cho 3gs để test :( .. cái hình test kia =)) dùng mạng MoTiv cùi bắp của NGa ngố :)
Tác giả đã JB đc cho bản 3.1.2 này là người NGA mà :)) Bản cho 3GS hy vọng sẽ có sớm cho anh em TEST.

dolphin

Mình vừa down và up cho 3G World của e xong ban đầu thấy khởi động vào nhanh hơn ,kết nối wifi cũng nhanh:)) giờ e test xem pin thế nào có ji e sẽ báo cáo với các bác,1 vài ảnh trên máy e

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Mình vừa down và up cho 3G World của e xong ban đầu thấy khởi động vào nhanh hơn ,kết nối wifi cũng nhanh:)) giờ e test xem pin thế nào có ji e sẽ báo cáo với các bác,1 vài ảnh trên máy e

Bạn update lại hình nhé :D

dolphin

mình chạy FW custom 3.1.2 này đến giờ thấy rất mượt hơn hản 3.1 nghe và gọi chưa thấy có vấn đề ji cả ,cydia vào loading cũng nhanh hơn,ở custom này minh ko cần cài moblieinstall vẫn cài đc các app c.r.a.ck :D chắc tác giả làm sẵn hết rùi :D

dante_xxl

Bản này chưa có built-in Open SSH và SSL ah? :( Mình ít ra wifi nên toàn phải down mấy firmware có built-in Open SSH để cài soft từ Cydia :))

blacksky2210

Bản này chưa có built-in Open SSH và SSL ah? :( Mình ít ra wifi nên toàn phải down mấy firmware có built-in Open SSH để cài soft từ Cydia :))
bạn xài DiskAid là ok rùi,khỏi cần open SSH với open SSL mình vẫn copy file vào trong thư mục autoinstall của Cydia dc mà :D

3G lock hay World vậy bác????

cái này là bản World bạn àh,bản lock thì chờ 2 ngày nữa mới có tool JB :D

duyquehan

FW mà ra kiểu này riết thấy nản quá 3.1 xài chưa nóng máy thì đã ra 3.1.2 hix hix Apple ở không quá:(